ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ PopCorn C300 เปลี่ยน เสียงแล้วแฮ้ง ทำยังไงดี  (อ่าน 4809 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shuto

• Flat TV member
  • *
ช่วยด้วยคับ พอดีใช้  PopCorn C300 พอเปลี่ยนกดเปลี่ยนเสียงเป็นพากษ์ไทย หรือ เสียงอื่นๆ
มักเจอปัญหา เสียงเงียบบ้าง  ค้างบ้าง  ทำยังไงดีคับ รบกวนแนะนำหน่อย

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
Re: ช่วยด้วยคับ PopCorn C300 เปลี่ยน เสียงแล้วแฮ้ง ทำยังไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2018, 08:20:42 am »
ถ้าไม่เคยเป็นอาการนี้ ก็ลองรีเซ็ตเครื่องก่อนครับ

ออฟไลน์ Shuto

• Flat TV member
  • *
Re: ช่วยด้วยคับ PopCorn C300 เปลี่ยน เสียงแล้วแฮ้ง ทำยังไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 01:37:51 am »
ถ้าไม่เคยเป็นอาการนี้ ก็ลองรีเซ็ตเครื่องก่อนครับ

วิธีรีเซ๊ต  ยังไงคับ

ออฟไลน์ tsainont

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 08:27:29 am »

วิธีรีเซ๊ต  ยังไงคับ

ลองดูเมนู setting -> maintenance ดูครับ ว่ามีให้รีเซ็ตหรือเปล่า