ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง MATV ของคอนโดครับ  (อ่าน 5489 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatalas

• Flat TV member
  • *
ขอคำปรึกษาเรื่อง MATV ของคอนโดครับ
« เมื่อ: มกราคม 04, 2019, 09:54:24 am »
ที่คอนโดผมได้ติดตั้ง Internet ของ true ที่เป็นสาย Coaxial ซึ่งตอนติดตั้งผมก็ไม่ได้นั่งดูนะครับ แต่เห็นเขาปีนไปที่กล่อง MATV ในห้องไม่ทราบว่าไปทำอะไร แล้วก็ไปเปลี่ยน หัวตัวเมียเดิมที่เป็นแบบเสียบสายสัญญาณทีวีได้เลย เป็นแบบที่เป็นเกลียว และช่างได้บอกว่าจะไม่สามารถดูทีวีได้แล้ว และผมก็ได้ยกเลิก Internet true ไป แต่ทุกอย่างที่ถูกแก้ไขยังเหมือนเดิม คำถามครับ ถ้าผมไปซื้อตัวเมียมาเปลี่ยนให้เป็นเหมือนเดิม ผมจะสามารถดูทีวีได้หรือไม่ครับ ถ้าไม่ได้ผมต้องทำอย่างไรครับ

ออฟไลน์ tatalas

• Flat TV member
  • *
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง MATV ของคอนโดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 12:43:22 pm »
ขอปิดกระทู้ครับ แก้ปัญหาได้เรียบร้อยแล้ว

[ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ machine786

• *
    • boxerenter
Re: ขอคำปรึกษาเรื่อง MATV ของคอนโดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2019, 04:51:28 pm »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tomicsum

• *
    • á·§ºÍÅ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 03:08:55 pm »
รัวังเรื่องเจะรูติดกับกำแพงนะครับ มันจะไปโดนสายไฟข้างหลังได้ ถ้าหากน็อตตัวมันยาวไปอาจไปถึงสายไฟได้  เพราะผมก็เคยเจออยู่้ตอน เจะตอนซื้อคอนโดใหม่ๆ ถึงกับต้องขอแปลนแผนที่ห้องเลยละ