ผู้เขียน หัวข้อ: External Haddisk สามารถต่อตรงเข้าสมาร์ททีวีได้เลยหรือเปล่าครับ?  (อ่าน 5078 ครั้ง)

ออฟไลน์ suttipongc

• *
มือใหม่ครับ พอดีเพิ่งซื้อ TV มาใหม่ เป็นสมาร์ทรุ่นล่างๆของ Panasonic (49 FX500T) สอบถามเพื่อนสมาชิกครับ ปัจจุบันสามารถต่อ External ฮาร์ดดิสก์ เข้าทีวีเพื่อดูหนังได้เลยหรือเปล่าครับ ถ้าได้ผมจะไปซื้อฮาร์ดิสก์และใส่หนังเพื่อดูยามเหงา
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nastasiat

• *
    • sbobet
รุ่นนี้ผมก็ใช้อยู่ครับใช้ดีอยู่น่ะครับ

ออฟไลน์ Lancelot

• Flat TV member
  • *
tv รุ่นใหม่สามารถต่อตรงได้ครับถ้าเป็นพวก mp4 จะดุได้เลยไม่มีปัยหา
แต่การอ่านไฟล์ และ sub พวก .mkv จะสู้หรือรองรับไม่เท่า HD player หรือ android box ที่มี app เล่นเฉพาะครับ
แต่ถ้า tv มีให้โหลด app ดูหนังด้วยก็น่าจะดูได้แบบ android เลยมั้ง