ผู้เขียน หัวข้อ: DLNA ยังมีใน TV รุ่นใหม่อยู่มั้ยครับ? จะต่อ NAS ดูหนัง  (อ่าน 3829 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lancelot

• Flat TV member
  • *
สอบถามครับที่บ้านมี TV LG 55UK6320PTE กับ UA55NU71000KXXT
 ดู spec ในเวปแล้วไม่ได้มีบอกไว้ว่าใช้ DLNA ได้มั้ย จะซื้อ NAS มาต่อ LAN กับ router ส่วนTV ทั้ง2ตัวต่อผ่าน Wifi วงlan เดียวกันไว้
จะดูหนัง steam ผ่าน nas ได้มั้ยครับ ขอคำแนะนำด้วครับ

ออฟไลน์ Hacino

• *
    • sbobet
Re: DLNA ยังมีใน TV รุ่นใหม่อยู่มั้ยครับ? จะต่อ NAS ดูหนัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2019, 02:44:09 pm »
ผมคิดว่าก็คงได้นะครับ