ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวียีห้อจากจีนทนไหมครับ  (อ่าน 3204 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanthai555

• Flat TV member
  • *
ทีวียีห้อจากจีนทนไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 06, 2019, 01:38:13 pm »
พอดีกำลังหาทีวีใหม่ 50กับ65นิ้ว พอไปเจอยี่ห้อจากจีน เช่นพวก TCL หรือ Hisense พวกนนี้มันจะทนไหมครับ แล้วคุณภาพจะพอสู้เกาหลีหรือญี่ปุ่นได้ไหม เห็นราคาแล้วมันเร้าใจในราคาพอๆกันแบรนด์พวกนี้ได้จอใหญ่กว่า ส่วนใหญ่จะใช้แค่ดูทีวีทั่วไปดู netflixบ้าง แค่อยากได้จอใหญ่เน้น 4k รบกวนแนะนำรุ่นที่คุ้มๆให้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
Re: ทีวียีห้อจากจีนทนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 03:58:42 pm »
 [โย่ว] ทนครับ ตอนนี้ถ้าลองติดตาม ทุกแบรนด์ต่างมีความถึก ทนพอๆ กันแล้วครับ แนะนำว่าก่อนซื้อก็ควรตรวจเช็คสภาพเครื่องจนสบายใจแล้วค่อยรับกลับบ้าน