ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ soundbar SK8 LG  (อ่าน 3503 ครั้ง)

ออฟไลน์ Surat_marco

• *
ขอคำแนะนำ soundbar SK8 LG
« เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 10:13:14 pm »
สวัสดีคับ พอดีผมกำลังสน soundbar SK8 LG
ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าดีไหม หรือมีรุ่นอื่นไหมที่คุณภาพดีกว่าแต่ราคาถูกกว่าหรือใกล้เคียงคับ

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
Re: ขอคำแนะนำ soundbar SK8 LG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2019, 06:15:03 am »
คำว่าดีของเรื่องเครื่องเสียง แต่ละคนไม่เหมือนกันครับ บางคนชอบฟังก์ชั่น การใช้งาน บางคนชอบเสียง

เพราะงั้นไปลองเทสที่ร้านเลยครับ ชอบแล้วค่อยซื้อครับ

ออฟไลน์ pratad22

• Edge LED TV member
Re: ขอคำแนะนำ soundbar SK8 LG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2019, 04:11:35 pm »
+++ ตามที่ท่าน noomnoi911 ได้กล่าวไว้เรยยคับ ความชอบแต่ละท่านไม่เหมือนกัน ชอบไปกันคนละแนวเสียง แนะนำให้ไปตระเวณฟังทุกยี่ห้อ ก่อนตัดสินใจ กำเงินไว้ให้แน่น ๆ ขอให้ท่านได้ sound bar ที่ถูกใจนะคับ
ปล: ส่วนตัวผมชอบแนวเสียง Sony ที่สุด แนะนำ Z9F คับ