หน้า: [1]

รบกวนขอวิธี การอัพเฟิร์มแวร์ pioneer sc lx 79 ให้เสียงเป็น DTS X หน่อยครับ

• si_am
  • LCD TV member
  • **
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

รบกวนด้วยครับ

กูรูผู้รู้ครับ ผมลองดาว์นโหลดเฟิร์มแวร์ ตัวที่บอกว่าเป็น เวอร์ชั่น ใหม่ที่รองรับเสียง DTS X แล้ว ปรากฎว่าเครื่องฟ้องว่า file errror ครับ ทำไงดีครับ (ดาว์นโหลดไฟล์จาก เว๊ป pioneer ครับ ใส่ใน usb แล้วครับ ลองอยู่ 2-3 เวอร์ชั่น แต่ก็ไม่ได้ครับ) หมดปัญญาแล้วครับ รบกวนผู้รู้ตอบช่วยด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ไม่รู้ว่าไปพลาดขั้นตอนไหนครับ  เศร้า
  • si_am
  • LCD TV member
  • **
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ไม่มีใครตอบเลยครับ พอดีผมงมได้แล้วครับ เลยเอามาบอก เผื่อท่านที่จะอัพ fw ใน หSC LX 79 หรือรุ่นอื่น น่าจะคล้ายกัน จะได้เป็นแนวทาง

1.ดาว์นโหลด fw ในเว็ป pioneer
2.เมื่อโหลดเสร็จทำการ ระเบิด ZIP ให้อยู่ในรูป โฟลเดอร์ (ตอนนี้ทำอยู่ในคอม ) ทำการ copy ไฟล์ที่วางอยู่ใน โฟลเดอร์ ทั้งหมด นำไป pase ใน usb ที่ว่าง (ผมลองแบบมีโฟลเดอร์ เครื่องไม่ยอมอ่าน คับ เลยต้องเอาแต่ไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ ลงใน usb)
3.เปิดเครือง avr กดปุ่ม home เข้าไปหาเมนู updatefirmeware เลือก อัพผ่าน usb เท่านี้ก็น่าจะใช้ได้ครับ เครื่องอาจจะถามว่าหลังเสร็จ จะทำการปิดเครื่องหรือไม่ ผมเลือกปิดครับ

ลองดูกันนะครับ  เท่ห์
หน้า: [1]