ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอวิธี การอัพเฟิร์มแวร์ pioneer sc lx 79 ให้เสียงเป็น DTS X หน่อยครับ  (อ่าน 2743 ครั้ง)

ออฟไลน์ si_am

• LCD TV member
  • **
รบกวนด้วยครับ

กูรูผู้รู้ครับ ผมลองดาว์นโหลดเฟิร์มแวร์ ตัวที่บอกว่าเป็น เวอร์ชั่น ใหม่ที่รองรับเสียง DTS X แล้ว ปรากฎว่าเครื่องฟ้องว่า file errror ครับ ทำไงดีครับ (ดาว์นโหลดไฟล์จาก เว๊ป pioneer ครับ ใส่ใน usb แล้วครับ ลองอยู่ 2-3 เวอร์ชั่น แต่ก็ไม่ได้ครับ) หมดปัญญาแล้วครับ รบกวนผู้รู้ตอบช่วยด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ไม่รู้ว่าไปพลาดขั้นตอนไหนครับ  [เศร้า]

ออฟไลน์ si_am

• LCD TV member
  • **
ไม่มีใครตอบเลยครับ พอดีผมงมได้แล้วครับ เลยเอามาบอก เผื่อท่านที่จะอัพ fw ใน หSC LX 79 หรือรุ่นอื่น น่าจะคล้ายกัน จะได้เป็นแนวทาง

1.ดาว์นโหลด fw ในเว็ป pioneer
2.เมื่อโหลดเสร็จทำการ ระเบิด ZIP ให้อยู่ในรูป โฟลเดอร์ (ตอนนี้ทำอยู่ในคอม ) ทำการ copy ไฟล์ที่วางอยู่ใน โฟลเดอร์ ทั้งหมด นำไป pase ใน usb ที่ว่าง (ผมลองแบบมีโฟลเดอร์ เครื่องไม่ยอมอ่าน คับ เลยต้องเอาแต่ไฟล์ที่อยู่ในโฟลเดอร์ ลงใน usb)
3.เปิดเครือง avr กดปุ่ม home เข้าไปหาเมนู updatefirmeware เลือก อัพผ่าน usb เท่านี้ก็น่าจะใช้ได้ครับ เครื่องอาจจะถามว่าหลังเสร็จ จะทำการปิดเครื่องหรือไม่ ผมเลือกปิดครับ

ลองดูกันนะครับ  [เท่ห์]