ผู้เขียน หัวข้อ: มองหา AVR atmos และ DTS-x + ลำโพงแยกชิ้น 5.1.2 งบไม่เกิน 40,000 มีไหมครับ  (อ่าน 3836 ครั้ง)

ออฟไลน์ dm

• Flat TV member
  • *
ตอนแรกเล็ง Onkyo HT-S7805 5.1.2 in the box ไว้ (หาได้ราคาประมาณ 28,000)แต่ทำการบ้านหลายกระแส บอกว่าชุดนี้มันกั๊กๆ

บางกระแสบอกว่าให้ซื้อมาก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนลำโพงทีหลัง

แต่ผมเสียดายเงินน่ะครับ และเมื่อเปลี่ยนลำโพงแล้ว ลำโพงเก่าก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร คงกองไว้รอวันหนูกัด

เลยอยากมองหา AVR ที่เสียงเป็น atmos และ DTS-x ลำโพงดูหนัง 70 เพลง 30 แบบ 5.1 สักชุด ห้อง 18 ตารางเมตร และหากหาลำโพงอีก 1 คู่มาวางทำ Atmos ได้ ในงบไม่เกิน 40,000+- พอจะมีไหมครับ

รบกวนเรียนถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับ  [รัก]

ปล.ถามเพิ่มเติมอีกนิด AVR ที่มีสัญลักษณ์ THX หากว่าห้องเราไม่ได้เซ็ตอัพเป็นห้องดูหนังจริงจัง เลือกใช้ THX เสียงมันจะดีขึ้นไหมครับ ถ้าดีขึ้นมันจะประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ เทียบกับตัวไม่มี THX
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2019, 07:40:22 pm โดย dm »

ออฟไลน์ ball98

• Full LED TV member
สนใจลำโพงวางหิ่ง พาราดมตัวใหม่  5ตัว inbox มาครับ ราคาไม่แรง

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
แนะนำแยกชิ้นโดยหา avr มือ 1 แบบ 5.1.2 แชลแนล หรือมี atmos ราคา 2xxxx ส่วนที่เหลือ หาซื้อลำโพง 5 ตัวกับซับมือสองครับ