ผู้เขียน หัวข้อ: satboythai หยุดให้บริการ ตอนนี้ดูไม่ได้แล้ว แล้วเงินที่เก็บไปล่วงหน้าล่ะทำยังไง  (อ่าน 2679 ครั้ง)

ออฟไลน์ fangonline

• Flat TV member
  • *
ขอหยุดบริการงดจำหน่ายและต่ออายุชั่วคราว..

เนื่องจาก ช่วงนี้ มีปัญหาเรื่องสุขภาพไม่ค่อยสบายอยู่โรงพยาบาล โรคความดันและโรคเครียด
ประกอบกับช่วงนี้เศรษฐกืจไม่ค่อยดี ทำให้ยอดรายได้ไม่คอยคุ้มทุนกับค่าใช้จ่ายที่ต้องแบกรับมาหลายเดือนแล้ว ส่วนลูกค้าเก่าที่มีป้ญหาเรื่องรับชมหรือเรื่องต่างๆช่วงนี้ติดต่อแจ้งทางไลท์

จึงแจ้งมาเพื่อทราบและขออภัยอย่างสูงมาณ.ที่นี้

เปลี่ยน user ใหม่เป็น I_Sorry แจ้งว่าป่วย อยู่โรงพยาบาล แล้วก็ประสบปัญหาขาดทุน
ปัญหาคือผมจ่ายแบบรายปีไป แต่เค้าเติมวันแบบทีละ 15 วันไปเรื่อยๆ เค้าอ้างว่าระบบมันให้รันแบบนี้ เราก็เชื่อเค้า
มาถึงบางอ้อก็วันนี้นี่เอง เค้าเก็บเงินสมาชิกเต็มจำนวน ทั้งรายเดือน ราย 3 เดือน 6 เดือน 1 ปี แต่เค้าเติมวันให้แต่ละสมาชิกทีละ 15 วันไปเรื่อยๆ
เค้าเอาเงินก้อนของสมาชิกไปหมุนก่อนนี่เอง แล้วที่ประสบปัญหาตอนนี้ไม่รู้ว่าเกิดจากการหมุนเงินไม่ทัน ไม่มีเงินจะเติมให้สมาชิกแล้วหรืออย่างไรกันแน่
กรณีของผมจ่ายไปราย 1 ปี แถม 1 ปี 2400 เพิ่งจะดูไปได้ประมาณ 4 เดือน ถ้าคิดคร่าวๆเดือนละ 300 ก็ขาดทุนอยู่ 1200 ก็ไม่รู้ชะตากรรมเหมือนกันว่า 1200 จะได้คืนหรือเค้าจะกลับมาเติมวันให้ครบจำนวนเงิน เพราะปิดโทรศัพท์ทั้ง 2 เบอร์ ไลน์ไปเงียบสนิทไม่รู้ว่าบล็อคเราไปแล้วรึเปล่า ไม่รู้เหมือนกันว่าในกรณีแบบนี้เราสามารถจะทำอะไรได้บ้าง

ออฟไลน์ teeraphong

• *
คงได้แค่ทำใจครับ คนมันตั้งใจจะโกงเก็บเงินสมาชิกแล้วต่อให้ทีล่ะ 15 วัน โถชีวิตหลอกคนไปวันๆ สรุปพวกเราโดนมันโกงครับ

ออฟไลน์ Chol_Sltn

• *
ผมพึ่งโอนต่ออายุไป1ปีเมื่อเดือนที่แล้ว สรุปตอนนี้โดนชิ่ง ลอยแพ
หลังจากนั้นก็มีอีกเจ้าเสนอตัวมารับช่วงต่อ idline freeway99
คือมันยังไงอะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2016, 09:30:38 pm โดย Chol_Sltn »

ออฟไลน์ jiraset

• *
โดนแบบเดียวกันเลยครับ
ติดต่อไม่ได้ทั้งโทรฯและline

ออฟไลน์ mindset

• *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2016, 08:13:41 pm โดย mindset »

ออฟไลน์ exit5700

• *
เอายังไงกันดีครับ ผมก็ต่อรายปีไป [ร้องไห้]

ออฟไลน์ tutaman

• *
เฮ้อออ เหนื่อยใจจริงๆ

ผมส่งเครื่อง H2 ไปซ่อมตั้งแต่กุมภา นอกจากไม่ได้เครื่องคืนแล้ว ยังเสียค่ารายปีไปอีกปี

ใครจะเอายังงับยอกนะครับ ขอร่วมด้วย [email protected]

ออฟไลน์ saruti

• *
ผมซวยกว่าซื้อกล่องไปโปรโมชั่นวันเกิดเค้าอีก 3,000 บาท สุดท้ายไม่ได้กล่อง ส่วนของเก่าที่เติม 1 ปี ไปก็ดูไม่ได้แล้วอีก ซวยแท้

ออฟไลน์ naiphan

• LCD TV member
  • **
ท่านที่โดนโกงกล้าไปแจ้งความเอาผิดเขามัยหละครับสนัสนุนสู้เต็มที่เลย

ออฟไลน์ teeraphong

• *
คนขี้โกงครับ ทำอะไรก็ไม่เจริญ รับลอง

ออฟไลน์ fangonline

• *
คนขี้โกงครับ ทำอะไรก็ไม่เจริญ รับลอง

เห็นด้วยครับ จะไปไหนมาไหนต้องคอยระวังคนจะกระทืบเอาด้วย
พงศกร สงค์อิ่ม ชีวิตคุณจะมีความสุขเหรอ