ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเล่น หนังจาก itune apple tv 4k ออก home theater ปี 2007  (อ่าน 4773 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttatirat

• *
ผมเพิ่งซื้อ sony x8000G 75 นิ้วมา ลองดูหนังด้วย Apple tv 4k (หนังแบบ HDR, dobly atmos)โดยต่อ HDMI จาก apple tv เข้า TV แล้วต่อสาย optical จาก TV ไปที่ Home theater YAMAHA RX-V559 พบว่าเสียงไม่ค่อยดัง โดยเฉพาะเสียงพูดของตัวละครในหนังครับ
โดยเปรียบเทียบกับเสียงที่ออกจากลำโพงทีวีปกติ ได้ยินเสียงพูดตัวละครชัดกว่า รู้สึกเสียงมีมิติมากกว่าด้วยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะชุด home theater เก่าไปแล้วหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JarvisDashiell

• *
    • á·§ºÍÅ ´ÙºÍÅÊ´¿ÃÕ
Re: รบกวนสอบถามเล่น หนังจาก itune apple tv 4k ออก home theater ปี 2007
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2020, 04:47:05 pm »
ลองตั้งค่าเสียงของทีวีหรือยังครับว่าให้รูปแบบเสียงออกทาง HDMI หรือ optical