ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1275761 ครั้ง)

ออฟไลน์ bird22233

• Flat TV member
  • *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #1224 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 06:48:11 pm »
58l2300  เช็คชั่วโมง การใช้งานได้มั้ยครับ หาไม่เจอ

ออฟไลน์ ganchar

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #1225 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 05:55:02 pm »
ผมใช้ทีวี Toshiba LED 40PU200t ตอนนี้เริ่มมีปัญหามาอาทิตย์กว่าๆแล้ว คือ เปิดเครื่องใหม่ไฟไม่เข้า ไฟแสตนบายไม่ติดเลยหรือบางครั้งก็ไฟแสตนบายติด แต่ค้างนานมาก ไม่สามารถทำอะไรได้เลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร มีใครพอจะทราบว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไร สามรถส่งซ่อมได้ที่ไหนบ้าง ขอเบอร์ติดต่อกลับได้ไหมครับ หรือใครรู้จักช่างฝีมือดีๆ แนะนำให้บ้างนะครับ(บ้านผมอยู่แถวกล้วยน้ำไท พระราม4 พระโขนง คลองเตย)
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2014, 06:02:15 pm โดย ganchar »

ออฟไลน์ thirasak

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1226 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 09:24:43 am »
เพิ่งซื้อ Toshiba 50L4300VT มาได้อาทิตย์กว่าๆ ขอรายงานตัวครับ...

ออฟไลน์ chaiju

• *
« ตอบกลับ #1227 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 10:56:41 pm »
สอบถามพี่ๆหน่อยครับผมใช้ toshiba รุ่น 39P2300VT ครับ ที่บ้านเสียบผ่านปลั๊กสามตาแบบมีสวิทเปิด-ปิดนะครับ
ทุกครั้งที่ปิดสวิทแล้วเปิดสวิทใหม่ ตรงวงกลมจะไม่ขึ้นไฟสีแดงทันที ต้องกดปุ่มเปิดที่รีโมท 1 ครั้งจึงจะขึ้นไฟเป็นสีแดง
แล้วต้องกดปุ่มเปิดอีกครั้งจึงจะเป็นสีเขียว(ทีวีติดดูได้) สรุปคือต้องกด 2 ที อย่างนี้ถือว่าปกติไหมครับ

ออฟไลน์ Mr kook

• *
« ตอบกลับ #1228 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 07:47:58 am »
ซื้อ toshiba 40 40L2450VT มีแต่audio input ไม่มี out out ต่อลำโพง2.1 อย่างไงครับ

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
« ตอบกลับ #1229 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 12:49:24 pm »
audio out ส่วนใหญ่จะเป็นช่อง optical ครับ

ช่องเล็กๆ เหลี่ยมๆคล้ายสี่เหลี่ยมคางหมู   ต้องใช้สาย Optical ครับ

ออฟไลน์ ํYhong_yhanG

• *
« ตอบกลับ #1230 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 08:44:53 am »
ขออนุญาติสอบถามครับ พอดีไปซื้อ TV LED Toshiba มาครับเป็นตัว Digital TV ครับ ดูละคร ดูอะไรทั่วไปชัดมากครับ แต่พอดูหนัง Blu-lay ภาพมันไม่ชัดเลยครับ ไม่ใส เบลอๆ ใช้สาย HDMI ด้วยครับ ภาพก้อยังไม่ชัด แก้ยังไงได้บ้างครับ [ร้องไห้] [ไม่เอา]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1231 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 11:15:02 am »
ขออนุญาติสอบถามครับ พอดีไปซื้อ TV LED Toshiba มาครับเป็นตัว Digital TV ครับ ดูละคร ดูอะไรทั่วไปชัดมากครับ แต่พอดูหนัง Blu-lay ภาพมันไม่ชัดเลยครับ ไม่ใส เบลอๆ ใช้สาย HDMI ด้วยครับ ภาพก้อยังไม่ชัด แก้ยังไงได้บ้างครับ [ร้องไห้] [ไม่เอา]
เช็คการตั้งค่าสัญญาณใน bluray ว่าเป็น 1080p มั้ย เช็คสาย hdmi เช็คค่าภาพในทีวีลองเปลี่ยนโหมดสำเร็จรูปหลายๆโหมด ลองเปลี่ยนช่องต่อ hdmi ด้วย หรือถ้าท่านใช้รุ่น l2450vt ทีวีมี hdmi ช่องเดียว ลองกับทีวีเครื่องอื่นก่อน ว่าเครื่องเล่น bluray ใช้กับช่องต่อ hdmi ทีวีเครื่องอื่นมีปัญหามั้ย
 ถ้าดูดิจิตอลชัด ดู bluray มันต้องชัดกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2015, 11:22:36 am โดย sirota »

ออฟไลน์ frompain

• *
« ตอบกลับ #1232 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 04:30:02 pm »
กะลังซื้อไม่ถึงอาทิด toshiba 40l5450vt  เป็น แอนดรอยทีวี  พอดีจะดูบอลผ่านเวบไม่ได้น่ะครับ พอมีวิธีไหมครับ... [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ nooy1

• *
« ตอบกลับ #1233 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 03:20:17 pm »
toshiba 40l5450v  ดูไฟล์ Mkv ไมได้ มีแต่ภาพไม่มีเสียง ไม่รองรับ AC3  อะไรนี้แระผมก็ไม่คอยรู้เรื่อง  ผมได้ได้ทำการแก้ไข โดย โหลด แอพ VLC เป็น apk แทน แล้วก็ เอามาลงเครือง จะสามารถดูได้ครับผม ผมลองแล้วไม่รู้คนอื่นมี วิธีอะไรอีกไมครับ

ออฟไลน์ kongthekop

• *
« ตอบกลับ #1234 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2015, 09:56:47 pm »
toshiba 40l5450v  ดูไฟล์ Mkv ไมได้ มีแต่ภาพไม่มีเสียง ไม่รองรับ AC3  อะไรนี้แระผมก็ไม่คอยรู้เรื่อง  ผมได้ได้ทำการแก้ไข โดย โหลด แอพ VLC เป็น apk แทน แล้วก็ เอามาลงเครือง จะสามารถดูได้ครับผม ผมลองแล้วไม่รู้คนอื่นมี วิธีอะไรอีกไมครับ

แจ่มมากครับ  [จุ๊บ]

ออฟไลน์ mozzillaz

• *
« ตอบกลับ #1235 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 12:57:40 am »
หลังจากปีก่อนซื้อเจ้า 40PB200T ให้ที่บ้าน  ตอนนี้ผมอยากได้จอซัก23-24นิ้ว ไว้ต่อคอมในห้องนอน อยากได้ full HD พอจะมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ
เดินตามห้างเห็นมีแต่23S2400VT

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1236 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 08:32:21 am »
หลังจากปีก่อนซื้อเจ้า 40PB200T ให้ที่บ้าน  ตอนนี้ผมอยากได้จอซัก23-24นิ้ว ไว้ต่อคอมในห้องนอน อยากได้ full HD พอจะมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ
เดินตามห้างเห็นมีแต่23S2400VT

ขอบคุณครับ
full hd จอเล็ก ไม่ค่อยมีแล้วครับ hd ready ก็เพียงพอแล้ว
ลองดู 24p2400vt,23s2400vt ดูครับ

ออฟไลน์ nooy1

• *
« ตอบกลับ #1237 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 07:48:32 pm »
สำหรับใครที่ใช้ แอนดรอยทีวี ของโตชิบา นะครับ ผมจะมาบอกลูกเล่นต่างๆ ที่ผมได้ลองกับเครื่องผม เผื่อคนที่ยังไม่รู้
1.เล่น internet goolgle chrome ได้เหมือนมือถือเลย แต่ต้องใช้เวอร์ชันเก่า ห้ามอัฟเดท ครับ ผม
2.เล่น หนัง ไฟล์ .mkv ผ่าน USB หรือ HDD ได้ (แนะนำให้เสียบ ช่องที่ 1 ) เล่นเสียง DTS ก็ได้ มี อ่านซับไทยได้ ไม่ต้องงอ HD player เลย วิธีทำ คือ โหลด แอฟ mx player แล้วหาโค้ดเสียง AC3 หรือDts มาใส่ก็จะเล่นได้ทั้งหมด เล่นเหมือน hd player เลย
3.สามารถลง แอฟ ที่เป็น apk ได้ (แต่อาจจะมีบางตัวไม่ได้ต้องดูที่แอฟเอาครับ)
4.สามารถดู youtube แบบเต็มจอได้แต่ต้องเอา แอฟของ youtube มือถือมาลงแทน v.5.27.xx จะได้ภาพที่ชัดด้วย
5.สามาถดู IPTV ได้ทุกเจ้า ตอนนี้ผมใช้ ของเจ้า CMIPTV กับ IPplaybox ดูได้ไม่กะตุกเลย เน็ตผม 13 เม็ก ทรู ดูได้สบาย
6.และผมมีแอฟดูหนังฟรีด้วย มีเป็นร้อยเรื่องเหมือน IPTV เลยแต่ไม่เสียตัง ดูฟรี นะครับ
7.ลงแอฟ เคลียแรม ด้วยนะครับเครื่องจะได้ไม่ช้ามาก
8.มีแอฟดูทีวี ช่องไทยด้วยนะครับ
9.เวลาดูหนัง mkv ผมต่อ ชุดโฮม panasonic ต่อผ่านสาย ออปติฯ เสียงออกมารอบทิศเลยทีเดียว 5555

ที่กล่าวมาทั้งหมดผมได้ลองกับเครื่องผมแล้วนะครับ ผิดประการใดขออภัยด้วยครับผม
แค่นี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวลองอะไรได้อีกจะมาบอกอีกที แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับสำหรับผม กับทีวี 40l5450tv อีกหน่อยจะสามารถเล่น line ได้ด้วยนะครับ อิอิ
อีกอย่างบริการ Toshiba ดีมาก มีบัญหา ฝากข้อความไปมีโทรกลับมาบอกด้วยนะครับ ขอบคุุณที่อ่านครับ ^__^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2015, 07:59:12 pm โดย nooy1 »

« ตอบกลับ #1238 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 10:54:51 pm »
สำหรับใครที่ใช้ แอนดรอยทีวี ของโตชิบา นะครับ ผมจะมาบอกลูกเล่นต่างๆ ที่ผมได้ลองกับเครื่องผม เผื่อคนที่ยังไม่รู้
1.เล่น internet goolgle chrome ได้เหมือนมือถือเลย แต่ต้องใช้เวอร์ชันเก่า ห้ามอัฟเดท ครับ ผม
2.เล่น หนัง ไฟล์ .mkv ผ่าน USB หรือ HDD ได้ (แนะนำให้เสียบ ช่องที่ 1 ) เล่นเสียง DTS ก็ได้ มี อ่านซับไทยได้ ไม่ต้องงอ HD player เลย วิธีทำ คือ โหลด แอฟ mx player แล้วหาโค้ดเสียง AC3 หรือDts มาใส่ก็จะเล่นได้ทั้งหมด เล่นเหมือน hd player เลย
3.สามารถลง แอฟ ที่เป็น apk ได้ (แต่อาจจะมีบางตัวไม่ได้ต้องดูที่แอฟเอาครับ)
4.สามารถดู youtube แบบเต็มจอได้แต่ต้องเอา แอฟของ youtube มือถือมาลงแทน v.5.27.xx จะได้ภาพที่ชัดด้วย
5.สามาถดู IPTV ได้ทุกเจ้า ตอนนี้ผมใช้ ของเจ้า CMIPTV กับ IPplaybox ดูได้ไม่กะตุกเลย เน็ตผม 13 เม็ก ทรู ดูได้สบาย
6.และผมมีแอฟดูหนังฟรีด้วย มีเป็นร้อยเรื่องเหมือน IPTV เลยแต่ไม่เสียตัง ดูฟรี นะครับ
7.ลงแอฟ เคลียแรม ด้วยนะครับเครื่องจะได้ไม่ช้ามาก
8.มีแอฟดูทีวี ช่องไทยด้วยนะครับ
9.เวลาดูหนัง mkv ผมต่อ ชุดโฮม panasonic ต่อผ่านสาย ออปติฯ เสียงออกมารอบทิศเลยทีเดียว 5555

ที่กล่าวมาทั้งหมดผมได้ลองกับเครื่องผมแล้วนะครับ ผิดประการใดขออภัยด้วยครับผม
แค่นี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวลองอะไรได้อีกจะมาบอกอีกที แค่นี้ก็คุ้มแล้วครับสำหรับผม กับทีวี 40l5450tv อีกหน่อยจะสามารถเล่น line ได้ด้วยนะครับ อิอิ
อีกอย่างบริการ Toshiba ดีมาก มีบัญหา ฝากข้อความไปมีโทรกลับมาบอกด้วยนะครับ ขอบคุุณที่อ่านครับ ^__^

จากที่เคยลองเล่นมา ผมก็ว่า andriod tv มันดีกว่า smart tv ของทุกเจ้าเป็นไหนๆเลยครับ เล่นได้สะดวกมากๆ รอโตชิบาพัฒนาให้เจ๋งกว่านี้อีกครับ พี่โตทำได้แน่นอนอยู่แล้ว
ส่วนบริการพี่โตก็บริการได้ดีมากๆครับ เห็นเวลามีปัญหาโทรกลับ หรือบริการดีตลอดตามที่ท่าน nooy1 กล่าว

ออฟไลน์ Gappster

• *
« ตอบกลับ #1239 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 11:28:54 pm »
อยากทราบวิธีการปรับสีของภาพ ทีวี L5450 หน่อยครับ ตอนนี้รู้สึกว่าสีแดงมันจะออกโทนชมพูอะครับ ดูในรีวิวก็ไม่เห็นว่าปรับตรงไหน รบกวนด้วยครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #1240 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 10:48:23 am »
อยากทราบวิธีการปรับสีของภาพ ทีวี L5450 หน่อยครับ ตอนนี้รู้สึกว่าสีแดงมันจะออกโทนชมพูอะครับ ดูในรีวิวก็ไม่เห็นว่าปรับตรงไหน รบกวนด้วยครับ  [ปลื่ม]
เข้าไปที่ 3d colour management แล้วปรับพวกความอิ่ม ความสว่าง ความเข้ม ของสีแดงเอาครับ
แต่ถ้าปรับมากๆ ผิวคนจะติดแดงนะครับ

ออฟไลน์ gismo24

• *
« ตอบกลับ #1241 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 12:25:19 am »
ช่วยผมเลือกหน่อยครับ  32P2300VT  ราคา  81xx   กับ  32L2450VT  ราคา 79xx
การใช้งาน ดูทีวีดิจิตอลเป็นหลัก มีเสียบusbเล่นไฟล์หนังบ้างนานๆที   
เห็นว่าเจ้าตัว 32L2450VT  มีดิจิตอลจูนเนอร์ในตัว และรุ่นใหม่กว่า แต่เสียที่พอรท์HDMIมี1พอรท์
ส่วนเจ้าตัว32P2300VT ที่ทำให้ลังเลคือมีลำโพงหน้า ใครๆก็ชมเรื่องเสียง   
คุ้มมั้ยครับ ถ้าจะบวกเงิน 200+คูปองSTB   เพื่อแลกกับเสียงที่ดีกว่า (ปล.ผมยังไม่ได้ฟังเสียงจริงของ2ตัวนี้เลย ได้แต่อ่านเอา) [งง]