หน้า: 1 ... 71 72 [73]

+++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++

• 40PB200T
  • Flat TV member
  • *
  • รายได้ฉันต่ำแต่รสนิยมฉันสูง อิอิ
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบ #1296 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2017, 11:30:14 am »

ซ่อมเอง ได้ครับอาการนี้ ถ้าซ่อม 0 แพงครับ บรอดไม่ได้เสียครับ  IC เสียตัวเดียว  ผมค้นหาข้อมูลแล้ว   ตระกูล นี้เสียกันเยอะ

TV : LED  TOSHIBA :40PB200T ปัจจุบัน
       LCD LG 32LC7R                 อดีต
Blu-ray : Philips: BDP2600 / 98 อดีด
            : Panasonic DMP-BD 77 ปัจจุบัน
HDMI  : Brand :  Laptone
Power : ... .....
  • oxidebank
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบ #1297 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2017, 02:57:52 pm »

สอบถามครับพอดีซื้อทีวีโตชิบามารุ่น 49L5650VT ตอนแรกดู youtube ได้ ตอนนี้กลับดูไม่ได้ต้องทำยังไงครับ
  • jam cnx
  • *
« ตอบ #1298 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 09:41:43 pm »

สอบถามครับพอดีซื้อทีวีโตชิบามารุ่น 49L5650VT ตอนแรกดู youtube ได้ ตอนนี้กลับดูไม่ได้ต้องทำยังไงครับ
   ต้องทำการอัพเกรดซอร์ฟแวร์ใหม่ให้เป็น v.ล่าสุด ผ่านทางservice instructionครับ 
  • jam cnx
  • *
« ตอบ #1299 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2017, 09:44:31 pm »

ทีวี ขึ้นที่หน้าจอว่า การใช้งาน USB มีปัญหาโปรดนำอุปกรณ์ USB ทั้งหมดของจากโทรทัศน์และเปิดโทรทัศน์ใหม่โดยดึงเอาสายไฟ AV ออก
ท่านสมาชิกคนใดเจออาการนี้บ้างครับแก้ไขยังไงครับ
อาการฟ้องให้ถอดUSB ซ่อมได้ครับ  ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งบอร์ด PMมาสอบถามได้ครับ
  • garlicia
  • *
« ตอบ #1300 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 09:55:29 pm »

ทีวีเพิ่งเสียเมื่อวาน อาการเดียวกันนี้เลย
แต่ลองส่งpmจากbrowserบนมือถือแล้วส่งไม่ได้ค่ะ
รบกวนแจ้งวิธีซ่อมให้หน่อยได้รึเปล่าคะ

ทีวี ขึ้นที่หน้าจอว่า การใช้งาน USB มีปัญหาโปรดนำอุปกรณ์ USB ทั้งหมดของจากโทรทัศน์และเปิดโทรทัศน์ใหม่โดยดึงเอาสายไฟ AV ออก
ท่านสมาชิกคนใดเจออาการนี้บ้างครับแก้ไขยังไงครับ
อาการฟ้องให้ถอดUSB ซ่อมได้ครับ  ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งบอร์ด PMมาสอบถามได้ครับ

หน้า: 1 ... 71 72 [73]