ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1273147 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thevirus

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 10:40:09 am »

เพิ่งถอย 32PB10T มาแทน Sony 32BX...อะไรสักอย่าง

- เล่นไฟล์ ได้หลากหลายเยอะมาก / ผ่าน Ext.HDD 3.5" 1TB วางบน Docking ไม่มีปัญหาเรื่องภาพกระตุกเลยแถมแสดงผล ไฟล์ HD ทั้ง 720 และ 1080 ไ้ด้ค่อนข้างดีมาก อาจไม่ถึงกับดีเท่ากับเล่นกับ HD Player แต่เราตาไม่เทพ แค่นี้ก็ถึอว่าชัดมากแล้ว

- ต่อกับ กล่องPVR อยู่ในเกณน์ดี ไม่มีปัญหา

- ลองต่อเสา์อากาศเทสต์เรื่อง ฟรีทีวี ผลทีได้ไม่ประทับใจเลย ไม่ชัดเหมือนสมาชิกที่เคยนำรูปมาโชว์ เสาที่ใช่ก็ตัวใหญ่ประมาณนึงมีสองเสาปรับได้ 4-5 ระดับ แ่ต่ภาพที่ได้ไม่ี่ต่างจาก Sony เลย เรื่องฟรีที่วีนี่เป็นปัจจัยนีงที่ซื้อรุ่นนี้ แต่ผลไม่เป็นดังคาด

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 08:04:38 pm »
มันขึ้นอยู่กับสัณญาณ เครื่องรับสัญญาณด้วยนะครับ LCD-LED TV ต้องติดจานดาวเทียมครับ ตอนนี้ราคาไม่เกิน 3000 บาท แล้ว ชัดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ wong6626

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 02:15:50 am »
สอบถามหน่อยครับ เพิ่งซื้อ ps10t  40 นิ้วมาครับ [yes] แต่ตอนแกะกล้องไม่เจอใบรับประกันครับ คนส่งก็ให้แต่ใบเสร็จของ the mall เลยถามว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันไหมครับ หรือว่าเดี่ยวนี้เค้าเช็คก s/n ได้เลย แล้วประกันของ โตชิบา นี้กี่ปีครับลืมถาม และเวลาติดต่อติดได้ที่ไหนครับ เบอร์โทร และเราต้องเอาจอไปที่ศูนย์หรือเค้ามารับไปซ่อมเองครับ

« ตอบกลับ #453 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 12:09:57 pm »
น่าจะต้องมีนะครับ ถ้าไม่มีลองโทรถามทาง the mall ก่อนนะครับ ว่าลืมให้รึเปล่า แต่ที่สำคัญใบเสร็จกับหมายเลข s/n ที่กล่องเก็บไว้ให้ดีนะครับ สำคัญมาก ส่วนระยะเวลาประกันโตชิบา 1 ปีครับ ศูนย์โตชิบาอยู่ที่วิภาวดีครับ  เบอร์ติดต่อดูที่เว็ปพี่โตได้เลย

ออฟไลน์ ppyai

• *
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:07:13 pm »
ฝากตัวด้วยครับ เพิ่งไปสอยมาเมื่อตอนเย็น ไว้ขอลองทดสอบก่อน อิอิ   [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 11:05:10 am »
ถามคนใช่ดูหนังผ่าน USB คับว่าทำยังไงให้ ซัิบ มันตัวใหญ่ขึ้นอ่ะคับ

ลองใช่โปรแกรม Subedit เปลี่ยนฟ้อนท์และขนาดแล้ว แต่พอมาเล่นผ่าน USB กับไม่แสดงผลที่ต้องการ ได้แค่ซับตัวเล็กเหมือนเดิม

ออฟไลน์ RIFLEMAN

• *
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 12:29:48 pm »
แนะนำด้วยครับ

อยากลองใช้ช่อง HDMI นะครับ

ตอนนี้ ผมมี LCD Panasonic 42 นิ้ว ครับ รุ่นจำไมไ่ด้ แนะนำด้วยครับ

1 ผมอยากจะต่อคอมเข้าจอ LCD นะครับ ซึ่งคอมมี port HDMI ด้วย คือ ผมต้องซื้อสายแบบไหนครับ คือ หัว HDMI ทั้งสองหัวเลยใช่ไหม
2 แล้วเสียง ผมต้องเอาออกจากคอมลง LCD อย่างไรครับ
3 แล้วเครื่องเสียงละครับ ต้องซื้ออีกเส้นใช่ไหมครับ ให้เป็ฯแบบ ขาว เหลือง ดำ แล้วอีกปลายเป็นแบบ HDMI ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ benzzeza

• *
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:20:52 pm »
พึ่งซื้อ ps10t 24 นิ้วมาครับ มีปัญหาเล่นไฟล์หนังจาก External Harddisk ไม่ได้ครับ
เสียบช่อง usb เข้า media player แล้วมันเลือกตรง รูปถ่าย,ภาพยนตร์,เพลง ไม่ได้เลยครับ

เข้าได้ตรงตั้งค่าอย่างเดียว ลองนำรหัสจากเครื่องลงทะเบียน divx vod ได้ไฟล์ .divx แล้ว
นำไปวางใน harddisk ก็ยังเล่นไม่ได้ครับ

รบกวนด้วยครับ 

• *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 12:10:36 pm »
^^
ext. hdd 2.5 หรือเปล่าคับ ถ้าใช่น่าจะไฟไม่พอ แล้วลองใส่หนังใน flashdrive แล้วลองเ่ล่นหรือยังคับ

• *
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 02:42:55 pm »
พึ่งซื้อ ps10t 24 นิ้วมาครับ มีปัญหาเล่นไฟล์หนังจาก External Harddisk ไม่ได้ครับ
เสียบช่อง usb เข้า media player แล้วมันเลือกตรง รูปถ่าย,ภาพยนตร์,เพลง ไม่ได้เลยครับ

เข้าได้ตรงตั้งค่าอย่างเดียว ลองนำรหัสจากเครื่องลงทะเบียน divx vod ได้ไฟล์ .divx แล้ว
นำไปวางใน harddisk ก็ยังเล่นไม่ได้ครับ

รบกวนด้วยครับ 

ปิดเครื่องก่อนแล้วค่อยเสียบสาย USB แล้วลองเปิดเครื่องใหม่ดูครับ ผมลองเสียบ HDD ex 2.5 มันก็ออกนะครับ ทีวีผมรุ่นในรูปข้างบน ที่สำคัญน่าจะปิดเครื่องแล้วก็เสียบอุปกรณ์ต่อพ่วง (ตอนนี้กำลังทดสอบการใช้งานอยู่) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2012, 02:43:49 pm โดย ppyai »

• *
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 02:50:57 pm »
แนะนำด้วยครับ

อยากลองใช้ช่อง HDMI นะครับ

ตอนนี้ ผมมี LCD Panasonic 42 นิ้ว ครับ รุ่นจำไมไ่ด้ แนะนำด้วยครับ

1 ผมอยากจะต่อคอมเข้าจอ LCD นะครับ ซึ่งคอมมี port HDMI ด้วย คือ ผมต้องซื้อสายแบบไหนครับ คือ หัว HDMI ทั้งสองหัวเลยใช่ไหม
2 แล้วเสียง ผมต้องเอาออกจากคอมลง LCD อย่างไรครับ
3 แล้วเครื่องเสียงละครับ ต้องซื้ออีกเส้นใช่ไหมครับ ให้เป็ฯแบบ ขาว เหลือง ดำ แล้วอีกปลายเป็นแบบ HDMI ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

1.ถ้ามีพอร์ต HDMI ที่คอมก็ซื้อสายที่มีหัว HDMI ทั้งสองด้านมาใช้ได้เลยครับ
2.เสียงมันจะไปกับสาย HDMI ด้วยนี่นาครับเท่าที่ทราบมา รอผู้รู้มาตอบเพิ่มเติม http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=1200.0
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=1529.0
3.ดูที่เครื่องเสียงว่าสามารถใช้หัวไหนเสียบต่ออกมาได้บ้าง คงแล้วแต่รุ่นด้วยแหละว่าใช้เอ้าท์พุทออกมาแบบไหนได้บ้าง

ช่วงนี้กำลังศึกษาวิธีใช้งานอยู่เหมือนๆกัน เอาไว้ดูหนัง + ร้องคาราโอเกะบ้าง คิดไว้อย่างนั้นนะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2012, 03:16:06 pm โดย ppyai »

ออฟไลน์ sontos

• *
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:02:20 am »
40ps10t มีใครเคยเจอ อาการแบบผมป่าว คือ เปิดดูอยู่ดีๆ มันก็มีเสียง ดังจื้ดๆ คล้ายเสียงไฟมันสปากกัน ด้านหลังทีวีแถวทางออกปลั๊กไฟ แต่ยังมีภาพและเสียงปกติ ผมก็ลองปิด แล้วเปิดใหม่ อาการ ก็เป็นเหมือนเดิม เปิดต่อไปสักพักอาการที่ว่าก็หายไป อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไร ใช้มาแค่เดือนกว่าๆเอง .....
    ใจมันตุ๊มๆต่อมๆ [ช็อค] [ช็อค]

ออฟไลน์ North_2011

• *
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:31:59 am »
แล้วถ้าจะให้เสียงออกลำโพง5.1ด้วยละคับ ผมมีชุดโฮม5.1 และก็มีnotebook 5.1 output ด้วยอะคับ

ออฟไลน์ pooh01

• *
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:10:38 am »
ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยครับ เพิ่งสอย 24ps10t มาเป็น monitor pcครับ

อยากถามนิดนะครับ ผมลองดูหนังผ่าน USB ภาพมันไม่เต็มจออะครับ มันมาตาม resolution ของfileหนัง เราสามารถขยายมันให้เต็มจอได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #464 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:18:14 pm »
ถ้ามีแถบสีดำทั้งบนและล่าง มันมาตาม resolution ของfileหนัง ครับ

• *
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:11:50 pm »
ถ้ามีแถบสีดำทั้งบนและล่าง มันมาตาม resolution ของfileหนัง ครับ

ด้านข้างๆก็เป็นครับ จะเป็นแค่บางเรื่องที่ขนาดประมาณ 356*2xx พวกนี้อะครับ

ออฟไลน์ MarnBurapha

• *
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 03:09:41 pm »
ขอเข้าร่วมเป็นสมาชิกพี่โต ด้วยครับ

พึ่งถอย 40PB10T เมื่อวานนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:12:38 pm โดย MarnBurapha »

• *
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 09:18:28 pm »
ปไปเดินงาน thailand mega sale เห็นมีToshiba ไป saleด้วยครับ  เห็นว่าลดเยอะเหมือนกัน ช่วงโปรโมชั่น
วันละ4-5รอบ