ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1276941 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #792 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 02:03:32 pm »
ส่งเมล์แนบไฟล์รูปไปถาม ที่  [email protected]

ไม่มีการตอบกลับเลย อ่ะ  บริการสู้ LG  มิได้เลย  LG ส่งเมลไป ไม่เกิน 24 ชม. ตอบกลับมาล่ะ 
ลองติดต่อทาง facebook toshiba ดูนะครับ เห็นมีคนคอยตอบคำถามตลอด https://www.facebook.com/ToshibaThailandClub?ref=ts&fref=ts

ออฟไลน์ 40PB200T

• Flat TV member
  • *
  • ??????????????????????????? ????
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #793 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:46:31 am »
ส่งเมล์แนบไฟล์รูปไปถาม ที่  [email protected]

ไม่มีการตอบกลับเลย อ่ะ  บริการสู้ LG  มิได้เลย  LG ส่งเมลไป ไม่เกิน 24 ชม. ตอบกลับมาล่ะ 
ลองติดต่อทาง facebook toshiba ดูนะครับ เห็นมีคนคอยตอบคำถามตลอด https://www.facebook.com/ToshibaThailandClub?ref=ts&fref=ts

-ขอบคุณครับ- ได้คำตอบมาล่ะครับ

ถาม: สอบถามครับจากภาพที่แนบมานี้ จอภาพของผมนั้นปกติหรือไม่
ที่แสงไม่สม่ำเสมอกันทั่วจอ ซึ่งรุ่นที่ผมซื้อมาก เป็น 40PB200T
แสงไม่ทั่วจอเหมือนกับ จอ LCD เลยครับ

ตอบ: Toshiba 5 Green โดยปรกติแล้วจอLEDจะให้การแสดงผลที่ชัดเจนกว่าLCDครับ
แต่หากต้องการสอบถามเพิ่มเติมสามารถสอบถามรายละเอียดจากช่างผู้ชำนาญการ
ได้ที่เบอร์ 025117999 ต่อ ต่อ7771-72 ครับ :)

TV : LED  TOSHIBA :40PB200T »Ñ¨¨ØºÑ¹
       LCD LG 32LC7R                 Í´Õµ
Blu-ray : Philips: BDP2600 / 98 Í´Õ´
            : Panasonic DMP-BD 77 »Ñ¨¨ØºÑ¹
HDMI  : Brand :  Laptone
Power : ... .....

ออฟไลน์ OPTIMUS

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #794 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 07:42:12 pm »
ถ่ายจาก 40PU200T เป็นรูปสีดำจากไฟล์เทสหน้าจอครับ

« ตอบกลับ #795 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:16:23 am »
ถ่ายจาก 40PU200T เป็นรูปสีดำจากไฟล์เทสหน้าจอครับ

เนียน [ม่ายยย] ไม่มีแสงรั่ว

« ตอบกลับ #796 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:17:50 am »

-ขอบคุณครับ- ได้คำตอบมาล่ะครับ

ถาม: สอบถามครับจากภาพที่แนบมานี้ จอภาพของผมนั้นปกติหรือไม่
ที่แสงไม่สม่ำเสมอกันทั่วจอ ซึ่งรุ่นที่ผมซื้อมาก เป็น 40PB200T
แสงไม่ทั่วจอเหมือนกับ จอ LCD เลยครับ

ตอบ: Toshiba 5 Green โดยปรกติแล้วจอLEDจะให้การแสดงผลที่ชัดเจนกว่าLCDครับ
แต่หากต้องการสอบถามเพิ่มเติมสามารถสอบถามรายละเอียดจากช่างผู้ชำนาญการ
ได้ที่เบอร์ 025117999 ต่อ ต่อ7771-72 ครับ :)

โทรสอบถามทางศูนย์ใหญ่โตชิบามาดูดีกว่าครับ ถ้ามันผิดปกติจะได้ให้เค้ามาเคลม ยังอยู่ในประกันครับ

ออฟไลน์ mozzillaz

• *
« ตอบกลับ #797 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 01:20:59 pm »
file ที่ใช้test หน้าจอนี่ต้องเป็นfile อะไรพิเศษรึป่าวครับ หรือว่าแค่เป็นสีต่างๆไปtest ก็พอ

ออฟไลน์ OPTIMUS

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #798 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 10:38:11 pm »
ไฟล์ภาพสีธรรมดาครับ

quote author=mozzillaz link=topic=4497.msg316667#msg316667 date=1349504459]
file ที่ใช้test หน้าจอนี่ต้องเป็นfile อะไรพิเศษรึป่าวครับ หรือว่าแค่เป็นสีต่างๆไปtest ก็พอ
[/quote]

• *
  • ??????????????????????????? ????
« ตอบกลับ #799 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:46:17 am »
ส่งเมล์แนบไฟล์รูปไปถาม ที่  [email protected]

ไม่มีการตอบกลับเลย อ่ะ  บริการสู้ LG  มิได้เลย  LG ส่งเมลไป ไม่เกิน 24 ชม. ตอบกลับมาล่ะ  

โทรสอบถามทางศูนย์ใหญ่โตชิบามาดูดีกว่าครับ ถ้ามันผิดปกติจะได้ให้เค้ามาเคลม ยังอยู่ในประกันครับ

ติดต่อได้ละครับ ความคีบหน้า

อาการ   …แสงรั่วเป็นลักษณะของ Direct led ตามที่ลูกค้ารับทราบมา เพราะ Direct led  จะถูกวาง LED อยู่ด้านหลังของตัว Panel เมื่อเราดูภาพในฉากที่                 มืดจะทำให้เห็นแสงรั่วออกมาได้           …มุมตรงกลางที่เกิดแสงรั่วออกมาน่าจะเกิดจากโครงสร้างเบื้องต้นขออณุญาติยกเครื่องเข้ามาเปลี่ยน panel ใหม่     ขอเบอร์โทรเพื่อให้เจ้าหน้าที่ Toshiba เข้าไปยกเครื่อง เข้ามาที่ Toshiba ลูกค้าไม่ต้องยกเครื่องเข้ามาเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 03:28:20 pm โดย 40PB200T »
TV : LED  TOSHIBA :40PB200T »Ñ¨¨ØºÑ¹
       LCD LG 32LC7R                 Í´Õµ
Blu-ray : Philips: BDP2600 / 98 Í´Õ´
            : Panasonic DMP-BD 77 »Ñ¨¨ØºÑ¹

« ตอบกลับ #800 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 05:49:44 pm »
โตชิบานี่คนบ่นหลังๆนะครับ ว่าติดต่อได้ยากมาก  [ม่ายยย] แต่ก็ยินดีด้วยครับ ที่เค้าจะรับเครื่องไปแก้ปัญหาแล้ว [ปลื่ม]  เพราะผมคิดว่าจากรูปที่ ท่าน40PB200T ให้ดูมันน่าจะผิดปกติจาDการผลิตครับ [ม่ายยย]  เอาใจช่วยครับ  [yes] ปล.ลองสอบถามเค้าด้วยนะครับ ว่าใช้เวลาเคลมเท่าไหร่   [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 06:00:39 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ BlueAndWhite

• *
« ตอบกลับ #801 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:28:16 am »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ตอนนี้กำลังจะหาซื้อ LED ใหม่ครับ ผมก็ได้ดูอยู่หลายยี่ห้อ ทั้ง Sony Thoshiba Panasonic Lg ครับ แต่เวลาอ่านในเว็บบอร์ดของแต่ละยี่ห้อแล้วผมก็ยังตัดสินใจไม่ได้สักที !! ว่าจะเอายี่ห้อไหน เพราะเห็นสมาชิกของแต่ละคลับก็มีเสียบ้าง บางท่านใช่มาไม่กี่เดือนเสีย ไม่เว้นแม้แต่ยี่ห้อของญี่ปุ่น
ผมอ่านแล้วเหนื่อยเลยครับ

เขาเรื่องเลยดีกว่า ยี่ห้อ Toshiba ผมได้ดูไว้หลายรุ่นครับเพราะชอบยี่ห้อนี่มากที่สุดครับ ผมสนใจรุ่น PB200T , PX200T , TL20T ครับ อยากให้เพื่อนช่วยกันวิจารณ์หน่อยครับว่าเป็นยังไง ใช้งานดีไหม ทนหรือเปล่า โดยเฉพาะ PX200T กับ TL20T เรื่องงบประมาณไว้ที่หลังครับ แต่คิดว่าคงพอกับตัวเลือกด้านบนครับ...ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #802 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 02:22:17 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ตอนนี้กำลังจะหาซื้อ LED ใหม่ครับ ผมก็ได้ดูอยู่หลายยี่ห้อ ทั้ง Sony Thoshiba Panasonic Lg ครับ แต่เวลาอ่านในเว็บบอร์ดของแต่ละยี่ห้อแล้วผมก็ยังตัดสินใจไม่ได้สักที !! ว่าจะเอายี่ห้อไหน เพราะเห็นสมาชิกของแต่ละคลับก็มีเสียบ้าง บางท่านใช่มาไม่กี่เดือนเสีย ไม่เว้นแม้แต่ยี่ห้อของญี่ปุ่น
ผมอ่านแล้วเหนื่อยเลยครับ

เขาเรื่องเลยดีกว่า ยี่ห้อ Toshiba ผมได้ดูไว้หลายรุ่นครับเพราะชอบยี่ห้อนี่มากที่สุดครับ ผมสนใจรุ่น PB200T , PX200T , TL20T ครับ อยากให้เพื่อนช่วยกันวิจารณ์หน่อยครับว่าเป็นยังไง ใช้งานดีไหม ทนหรือเปล่า โดยเฉพาะ PX200T กับ TL20T เรื่องงบประมาณไว้ที่หลังครับ แต่คิดว่าคงพอกับตัวเลือกด้านบนครับ...ขอบคุณครับ
เพิ่มอีกนิดเอา VL20 ไปเลยครับ ได้ทั้งสามมิติและอินเตอร์เนตทีวี และภาพก็ดีด้วยครับ แพงกว่า TL20T ประมาณสามพัน แต่ได้เกือบทุกอย่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2012, 02:22:48 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #803 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 05:10:38 pm »
ขอบคุณมากครับท่าน sirota ว่าแต่ตัว PX200T นีมันไม่ดีหรือครับเห็นไม่มีใครใช้เลยอะ

ก็สนใจตัว VL20T เหมือนกัน แต่มันเกินงบนะสิครับเสียดาย แต่ก็รอเก็บตังไม่ได้แล้วด้วย พอดีอยู่ภาคใต้ครับราคาอาจจะยังไม่ลดมั้งครับ

แต่สินค้า Toshiba นี่ดีใช้ไหมครับจะได้ไม่ต้องกังวล อิอิ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ energizer

• *
« ตอบกลับ #804 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 06:23:54 pm »
รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ใช้ Toshiba 46TL20 อยู่ครับ
เพิ่งได้หนัง 3D SBS มาครับ แต่พอจะให้รวมภาพเป็น 3D มันไม่ยอมรวมจอให้อะครับ
เลยไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ดูหนัง 3D SBS ได้รึเปล่าครับ

ปล. ดูจาก External HD เสียบเข้าช่อง USB ของ TV เลยครับ

« ตอบกลับ #805 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:32:13 pm »
ขอบคุณมากครับท่าน sirota ว่าแต่ตัว PX200T นีมันไม่ดีหรือครับเห็นไม่มีใครใช้เลยอะ

ก็สนใจตัว VL20T เหมือนกัน แต่มันเกินงบนะสิครับเสียดาย แต่ก็รอเก็บตังไม่ได้แล้วด้วย พอดีอยู่ภาคใต้ครับราคาอาจจะยังไม่ลดมั้งครับ

แต่สินค้า Toshiba นี่ดีใช้ไหมครับจะได้ไม่ต้องกังวล อิอิ  ขอบคุณครับ
PX200T รุ่นนี้พึ่งออกมาใหม่ครับ และเป็น edge led คือวางหลอดไฟไว้ตามขอบทำให้จอบางครับ เป็นอินเตอร์เนตทีวี USB เล่นไฟล์หนัง ภาพ เพลง ต่อจาก ext hdd ได้ แต่ไม่มีระบบสามมิติ ราคาน่าจะราวๆ 2 หมื่นต้นๆ [ม่ายยย]  
ส่วน PB200T ที่เป็น direct led ที่วางหลอดไฟไว้เต็มแผง ลำโพงด้านหน้าเสียงดีกว่า แต่ไม่มีอินเตอร์เนตทีวี  USB เล่นไฟล์แค่ไฟล์ภาพ และเพลง  [หื่น]ราคาราวๆ16000 บาท +- นิดหน่อย
ส่วนเรื่องภาพก็ไม่ต่างกันมากครับ แต่  PX200T จะมีปัญหาเรื่องแสงรั่วตามขอบ และระดับสีดำอาจไม่ค่อยดีครับ แต่ก็ได้ดีไซน์ที่บางกว่า  [หื่น]
ถ้าเป็นไปได้แนะนำ   TL20T ขึ้นไปครับ เพราะจะได้ภาพที่ดีกว่า ทั้งคอนทราสต์และความสว่าง  ภาพเคลื่อนไหวที่ลื่นไหลกว่า 100/120 hz ภาพมีมิติกว่าครับ  ตอนนี้ 40 นิ้วราคาไม่ถึงสามหมื่นแล้วครับ  [yes]
ส่วนสินค้าพี่โต ก็เป็นไปตามมาตราฐานโตชิบาล่ะครับ แต่ทีวีปัจจุบันทุกยี่ห้อมีโอกาสเสียหมดล่ะครับ อิอิ [หื่น]
ต้องถามตัวเองก่อนว่าต้องการทีวีใช้งานอะไรบ้าง
ถ้าไม่ใช้อินเตอร์เนต ไม่เล่นสามมิติ แนะนำ PB200T หรือ PU200T  ( USB เล่นไฟล์หนัง ภาพ เพลง ต่อจาก ext hdd ได้)
ต้องการใช้อินเตอร์เนต ไม่เล่นสามมิติ   แนะนำ PX200T
ต้องการแบบครบเครื่อง  เล่นสามมิติ  USB เล่นไฟล์หนัง ภาพ เพลง ต่อจาก ext hdd ได้ มีระบบ MHL เล่นไฟล์ HD ต่อจากมือถือสมาร์ทโฟนได้ เลือก TL20T ครับ  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2012, 10:55:42 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #806 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:14:19 pm »
ขอบคุณมากครับคุณ sirota ที่ให้ความคิดเห็นที่ดี
ตัว TL20T กับ VL20T น่าจะต่างกันตรงที่ เล่น อินเตอร์เน็ตได้กับไม่ได้ ส่วนเรื่องของภาพน่าจะไม่ต่างกัน

จะได้ใช้หรือเปล่าน่า Toshiba เนี่ย!! เดี๋ยวรู้กันครับ ว่าจะหาของได้หรื่อไม่ได้ อิอิ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #807 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 01:37:17 pm »
คืบหน้า  จนท.โตชิบ้า มารับเครื่องไปแล้วเมื่อวันเสาร์ ครับ 

เบอร์ 025117999 ต่อ ต่อ7771-72 ครับ   

ต่อ 7771 นี่ ฝ่ายอะไหล่ นะครับ   ไม่ใช่ช่าง  จนท.แฟชบุ๊ค ให้ข้อมูลไม่ถูก   72 นี่ ติดแต่รอจนสายตัดหลายรอบ  และกด  0 ติดต่อ โอเปอเรเตอ ก้ รอจนสายตัดหลายรอบเหมือนกัน

[กระโดด]    สรุป ผมโทรเข้าฝ่ายอะไหล่ ให้เขาโอนให้ อิอิ เพราะเบอร์อื่นไม่มีคนรับ 

« ตอบกลับ #808 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:18:26 pm »
คืบหน้า  จนท.โตชิบ้า มารับเครื่องไปแล้วเมื่อวันเสาร์ ครับ 

เบอร์ 025117999 ต่อ ต่อ7771-72 ครับ   

ต่อ 7771 นี่ ฝ่ายอะไหล่ นะครับ   ไม่ใช่ช่าง  จนท.แฟชบุ๊ค ให้ข้อมูลไม่ถูก   72 นี่ ติดแต่รอจนสายตัดหลายรอบ  และกด  0 ติดต่อ โอเปอเรเตอ ก้ รอจนสายตัดหลายรอบเหมือนกัน

[กระโดด]    สรุป ผมโทรเข้าฝ่ายอะไหล่ ให้เขาโอนให้ อิอิ เพราะเบอร์อื่นไม่มีคนรับ 
ท่าน 40PB200T มาลงข้อมูลไว้เป็นประโยชน์กับท่านอื่นมากครับ เพราะคนบ่นกันมากว่าศูนย์พี่โตโทรติดยากมาก ส่วนที่ผมให้โพสต์ในเฟซบุ้ค เพราะมันติดต่อได้เร็วที่สุดครับ

ออฟไลน์ jr_benz

• *
« ตอบกลับ #809 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 12:50:40 pm »
พึ่งซื้อ 32pu200T มาครับ ดูฟรีทีวีไม่ค่อยชัดเลยครับ ภาพมันแสงจ้าๆ สีไม่ค่อยอิ่ม (ผมเทียบกับ LG ที่มีอยู่อีกเครื่องนะครับ) ใครมีวิธีที่ปรับให้มันชัดๆบ้างไหมครับ เพราะมันต่างกับ LG ที่ผมมีเยอะอยู่พอสมควร