ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1277030 ครั้ง)

ออฟไลน์ abthep

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #846 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 08:57:06 pm »
led toshiba 23pu200t เปิดไฟเข้าแต่ไม่มีภาพมีแต่เสีย อาการนี้เกิดจากชิ้นส่วนอะไรเสียครับ
พึ่งซื้อได้ 3 อาทิตย์เอง มันเป็นตั้งแต่ช่วงอาทิตย์แรกละ แต่เข้าใจว่าเป็นที่สัญญาณทรู
มาอาทิตย์ที่สองเป็นบ่อยขึ้น จนปัจจุบันเปิดไม่ติดมีแต่เสียง จะเอาไปเปลี่ยนตั้งแต่อาทิตย์ที่สองละ
แต่power buy บอกเกิน7วันต้องส่งซ่อม  รบกวนเพื่อนสมาชิกใครที่เคยเป็นอาการนี้มาก่อนบ้าง
ช่วยบอกวิธีแก้ที่ โทรไปศูนย์ไม่มีคนรับ แล้วส่งซ่อมใช้เวลานานไหม

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #847 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:33:36 pm »
led toshiba 23pu200t เปิดไฟเข้าแต่ไม่มีภาพมีแต่เสีย อาการนี้เกิดจากชิ้นส่วนอะไรเสียครับ
พึ่งซื้อได้ 3 อาทิตย์เอง มันเป็นตั้งแต่ช่วงอาทิตย์แรกละ แต่เข้าใจว่าเป็นที่สัญญาณทรู
มาอาทิตย์ที่สองเป็นบ่อยขึ้น จนปัจจุบันเปิดไม่ติดมีแต่เสียง จะเอาไปเปลี่ยนตั้งแต่อาทิตย์ที่สองละ
แต่power buy บอกเกิน7วันต้องส่งซ่อม  รบกวนเพื่อนสมาชิกใครที่เคยเป็นอาการนี้มาก่อนบ้าง
ช่วยบอกวิธีแก้ที่ โทรไปศูนย์ไม่มีคนรับ แล้วส่งซ่อมใช้เวลานานไหม
คืบหน้า  จนท.โตชิบ้า มารับเครื่องไปแล้วเมื่อวันเสาร์ ครับ  

เบอร์ 025117999 ต่อ ต่อ7771-72 ครับ    

ต่อ 7771 นี่ ฝ่ายอะไหล่ นะครับ   ไม่ใช่ช่าง  จนท.แฟชบุ๊ค ให้ข้อมูลไม่ถูก   72 นี่ ติดแต่รอจนสายตัดหลายรอบ  และกด  0 ติดต่อ โอเปอเรเตอ ก้ รอจนสายตัดหลายรอบเหมือนกัน

[กระโดด]    สรุป ผมโทรเข้าฝ่ายอะไหล่ ให้เขาโอนให้ อิอิ เพราะเบอร์อื่นไม่มีคนรับ  
มีคนเคยมาโพสต์เบอร์ติดต่อศูนย์นะครับ ยังอยู่ในประกันรีบแจ้งศูนย์โตชิบามาเคลมด่วนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 04:10:15 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ nantana

• *
« ตอบกลับ #848 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 03:37:29 pm »
เพิ่งไปถอย 32PB200  มาได้เกือบ 2 อาทิตย์ แต่เพิ่งจะได้ลองเปิดเมื่อวานนี้
ปัญหาที่พบ คือ มันจูนหาสัญญาณ ฟรีทีวีไม่ได้เลย  (ที่บ้านแม่ใช้เสาอากาศธรรมดา และก็หนวดกุ้ง )
จูนไม่ได้เลยทั้ง 2 อย่าง ใครเป็นแบบนี้บ้างค่ะ  แล้วถ้าติดจานมันจะดูได้ไหม แล้วต้องใช้จานแบบไหนดี
ถ้ามันเป็นที่สัญญาณยังพอแก้ไขได้  แต่ถ้าเป็นที่ตัวเครื่องเครียดเลยค่ะ เพราะว่าทำใบรับประกันหล่นไว้ในแท๊กซี่วันที่ซื่อมาซะด้วย 
กลัวศูนย์ฯ ไม่รับ (แต่แฟนลองเล่นเกม Play2 ภาพมันก็ชัดอยู่นะค่ะ)
จูนไม่ได้เลย หมายความว่ามันไม่ชัด หรือ หาคลื่นสัญญาณไม่ได้สักช่องเลย ล่ะครับ  จริงๆมันน่าจะหาคลื่นได้บ้างนะ แต่อาจจะไม่ชัด  [ม่ายยย]  ปกติถ้าเป็นสัญญาณเสาอากาศหรือหนวดกุ้ง ผมว่าโตชิบาทำได้ดีที่สุดแล้วครับ (จากที่ทดลองทีวีที่บ้าน 3 เครื่อง) คือ ไม่ชัดมากเท่าไหร่ แต่ที่ด้วยที่ีมีฟังก์ชั่น AUTO SIGNAL BOOSTER และ AUTO CLEAN เข้าช่วยทำให้ดูฟรีทีวีผ่านเสาอากาศดีกว่าแบรนด์อื่น
 แอลซีดีทีวีเหมาะที่จะติดจานมากกว่าเสาสัญญาณหรือหนวดกุ้งครับ
 ลองติดจานดูครับ แนะนำเป็นจานดำนะครับ จะให้ภาพที่คมชัดกว่าจานอื่นในขณะนี้ครับ

เมื่อวานนี้เอามาลองใหม่แ้ล้วค่ะ  คราวนี้ลองที่บ้านตัวเอง ปรากฎว่าใช้ได้ตามปกติ ดูชัดดีค่ะ  แต่จูนนานนิดนึงกว่าจะเจอช่อง 
ยิ้มออกเลยค่ะ  ตอนแรกกลัวว่ามันจะเป็นที่เครื่อง  แต่ตอนนี้รู้แล้วว่าเป็นที่สัญญาณ  สงสัยต้องหาเวลาไปติดจานดำกับเค้าบ้างแล้วล่ะค่ะ
แล้วอยากทราบว่า ถ้าเอาไปเล่นกับ Play3 เนี่ยมันจะโอเคไหมค่ะ พอดีว่าแฟนเค้าอยากได้ Play2 นะค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะค่ะ

« ตอบกลับ #849 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 04:09:36 pm »
 Play2 ยังโอเค ยิ่ง  Play3 ก็ยิ่งคมชัดครับ  อิอิ [หื่น] แถมเล่นแ่ผ่นบลูเรย์ได้อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 04:12:47 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ 40PB200T

• Flat TV member
  • *
  • ??????????????????????????? ????
« ตอบกลับ #850 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 04:18:23 pm »
แต่power buy บอกเกิน7วันต้องส่งซ่อม  รบกวนเพื่อนสมาชิกใครที่เคยเป็นอาการนี้มาก่อนบ้าง

ไม่ต้องยกไปเพาเวอร์บาย ให้หนักครับ อยู่ในประกัน โตชิบ้า มายก มาส่งให้ท่านถึงบ้านฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ  ขอเพียงแค่ ติดต่อให้ได้เท่านั้น เพราะว่าติดต่อยากมากกก  เบอร์โทรตาม คห.ด้านบนเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 04:19:25 pm โดย 40PB200T »
TV : LED  TOSHIBA :40PB200T »Ñ¨¨ØºÑ¹
       LCD LG 32LC7R                 Í´Õµ
Blu-ray : Philips: BDP2600 / 98 Í´Õ´
            : Panasonic DMP-BD 77 »Ñ¨¨ØºÑ¹
HDMI  : Brand :  Laptone
Power : ... .....

ออฟไลน์ abthep

• *
« ตอบกลับ #851 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 07:44:15 pm »
พอดีผมอยู่เชียงใหม่อะครับ ศูนย์ที่เชียงใหม่มันเหมือนที่ กทม.มั๊ยที่จะมา
รับของไปซ่อมฟรี เคยโทรติดศูนย์ที่กทม.เขาบอกเคลมตัวใหม่ไม่ได้
ต้องซ่อมอย่างเดียวที่เชียงใหม่มันที่เป็นศูนย์ที่โตชิบาแต่ตั้ง แล้วเพื่อนๆ
เคยเคลมตัวใหม่ได้มั๊ยลักษณะเคสนี้อะครับ

ออฟไลน์ wataru

• *
« ตอบกลับ #852 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 04:23:12 am »
เข้ามาแชรหลังถอยคุณโต 32''PU200 มาได้สามวัน พนง มาส่ง ราคาหมื่นกะ 500 (โปร)  จ่ายตังไปแล้วเพิ่งมาเช็คของเองทีหลัง [ร้องไห้] เลยโดนคุณโตจัด bright pixel น้ำเงินบนพื้นดำ 1 จุดตรง 10 นาฬิกาและอีก2-3 จุดเล็กกว่าตามขอบ....ยังไม่ได้ถามประกันเลยว่าเคลมได้มั้ยนะ แต่มีทีท่ว่าจะเกี่ยงงอนเพราะเท่าที่รีวิวในนี้ยังไม่มีเห็นมีใครเกิดปัญหาแล้วเล่าความคืบหน้าเรื่องการเคลมเลยฮับ เพื่อนท่านใดเจอแบบนี้แชร์หน่อยคับ จะลองไปขอเปลี่ยนกะศูนย์หรือว่าต้องทำใจไม่มองมันไปเลยดีมั้ยะเนี่ย [โขกโต๊ะ]

« ตอบกลับ #853 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 02:03:13 pm »
ลองสอบถามศูนย์ก่อนนะครับ เพราะเค้ามีกติกาการเคลมเรื่องเดทพิกเซลอยู่ แต่ซื้อมาแค่ 3 วัน ขอเปลี่ยนกับร้านที่ซื้อได้มั้ยอ่ะครับ น่าจะเวิร์คกว่านะ

« ตอบกลับ #854 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 02:10:43 pm »
พอดีผมอยู่เชียงใหม่อะครับ ศูนย์ที่เชียงใหม่มันเหมือนที่ กทม.มั๊ยที่จะมา
รับของไปซ่อมฟรี เคยโทรติดศูนย์ที่กทม.เขาบอกเคลมตัวใหม่ไม่ได้
ต้องซ่อมอย่างเดียวที่เชียงใหม่มันที่เป็นศูนย์ที่โตชิบาแต่ตั้ง แล้วเพื่อนๆ
เคยเคลมตัวใหม่ได้มั๊ยลักษณะเคสนี้อะครับ

ถ้ามารับไปส่งซ่อมตัวแทนที่เชียงใหม่ก็คงฟรีเหมือนในกรุงเทพล่ะครับ แต่เรื่องอะไหล่ ถ้ามี็อยู่ในสต็อคคงจะเร็ว แต่ถ้าไม่มีก็คงต้องสั่งมาอีก อาจนานหน่อย แต่เรื่องที่เคลมตัวใหม่คงจะยากนะ ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็เถอะ เว้นแต่ทีวีมันไม่มีอะไหล่หรือไม่สามารถซ่อมได้เลย เค้าอาจจะคืนเงินหรือให้ตัวใหม่ครับ (เหมือนที่ซัมซุงกับแอลจีเคยทำมาแล้ว) หลังๆเรื่องการบริการของแบรนด์ญี่ปุ่นหลายๆแบรนด์คนไม่ค่อยประทับใจกันเท่าไหร่ครับ) ลองโทรสอบถามศูนย์ตัวแทนจำหน่ายก่อนก็ได้ครับ เชียงใหม่น่าจะมีหลายศูนย์อยู่นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2012, 02:12:57 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #855 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 05:47:15 pm »
ตอนนี้ที่พาวเวอร์บาย โตชิบาจัดรายการลดแหลกครับ รู้สึก ทีวีสามมิติรุ่น TL20 ขนาด 40นิ้ว ลดแล้วเหลือ 22,990 บาทครับ รุ่น VL20 (มีสมาร์ททีวี)  ลดแล้วเหลือ 25,990 บาท

ส่วนทีวีสามมิติแบบ PASSIVE รุ่นใหม่พี่โตมาแล้วนะครับ รุ่น RW1T มี 47 นิ้ว กับ 55 นิ้ว ภาพลอยแทบไม่กระพริบเลยครับ  ดีไซน์ BY JACOB JENSEN ด้วยครับ มาบอกกันเฉยๆนะครับ เป็นทางเลือกหลายๆแบรนด์สำหรับทีวีสามมิติแบบ PASSIVE  อิอิ  [หื่น]

ออฟไลน์ Depump

• *
« ตอบกลับ #856 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:01:10 pm »
ตอนที่ซื้อ 32pu ที่ powerbuy เจอ dead pixel เหมือนกัน 1 จุด ตอนเทสเครื่อง

พนักงานเปลี่ยนให้อย่างไวเลย

ออฟไลน์ chadjan

• *
« ตอบกลับ #857 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 10:20:25 pm »
32 pu200t ได้ราคาเท่าไหร่กันบ้างครับ หาที่ซื้ออยู่

ออฟไลน์ samarnon

• *
« ตอบกลับ #858 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:26:25 am »
ผมสอบถามหน่อยครับ คือซื้อ Toshiba 40" 40PB200T มาแต่ผมเอาคอมพิวเตอร์ต่อ HDMI กับ TV แต่เมื่อดูภาพแล้วขนาดของภาพกลับได้ไม่เท่ากับขนาดจอ TV มันหายจากขอบไปด้านละ 1 นิ้วประมานเนี้ยครับ ต้องไป setting ตรงไหนครับ

« ตอบกลับ #859 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:46:59 pm »

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
« ตอบกลับ #860 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 10:35:25 pm »
32 pu200t ได้ราคาเท่าไหร่กันบ้างครับ หาที่ซื้ออยู่

งาน Home pro Expo ที่เมืองทองธานี ราคาโดนอยู่น่ะครับ

ออฟไลน์ Depump

• *
« ตอบกลับ #861 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 05:03:05 pm »
 [เศร้า]

ราคาลงอย่างไว

« ตอบกลับ #862 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:00:47 pm »
[เศร้า]

ราคาลงอย่างไว
เป็นสัจธรรมของสินค้าเทคโนโลยีครับ [หื่น] อิอิ ตอนนี้พี่โตจัดหนักครับ รุ่น 40TL20 มี 3D เหลือ 22,*** บาท  รุ่น 40VL มี 3D และมี SMART TV เหลือ 26000 บาท เองครับ

ออฟไลน์ monkeydee

• *
« ตอบกลับ #863 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 02:28:14 pm »
เทคโนโลยี่ ก้าวไปข้างหน้าทุกวันจริงๆ .. ตามไม่ทันซะเเร่ะ

ขอบคุณข้อมูลที่เเบ่งปันกัน ครับ ...  [เศร้า] งั้นที่ผมถอยเจ้า WL-700 มาปีนึง ราคาลงไปเกินครึ่งเเล้วมั้งเนี่ย??
( ปล. เเต่ชอบน่ะครับ ถูกใจ ภาพคม คุณสมบัติดี ..  [ปลื่ม])