ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1272868 ครั้ง)

ออฟไลน์ yeppman

• Flat TV member
  • *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 10:58:04 am »
ทำไม ที่รีวิวกับเครื่องผมถึงไม่เหมือนกัน งงจัง

Picture mode  กับ picture size

ออฟไลน์ be 37A3500T

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 12:10:58 am »
 [จิ้ม] ท่าน yepman เป็นอย่างไรบ้างครับ เจ้าน้องชายตัวใหม่ 42XL700 . . ผมว่าจะรอๆ อีกนิ๊ดส์ เเล้วจะเชื้อเชิญมาประดับผนัง อ่ะครับ

อิ อิ  .... ตอนนี้ น่าจะเเตะ 30k หรือ ต่ำมากกว่านั้นอ่ะ ....  [ปลื่ม] เพี๊ยง ...จง ลง จง ลง

• *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 07:10:10 pm »
 @ คุณ บี   ผมว่า ราคาประมาณนี้ก้อโอเค ครับ  ภาพสีสวยจริงครับ

ดู ubc  ชัดเจน  กำลังรอถอย เจ้าบลูเรย์ มาดูครับ

แต่ผมสงสัยนิดว่า ทำไม โหมดภาพที่รีวิว กับ ของผม มันไม่ตรงกัน กำลังหาคำตอบอยู่

ส่วนอื่นๆ  โอเค ครับ  มิติภาพดีครับ  ไม่เสียดายครับ 

ออฟไลน์ cpengineer

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:33:52 pm »
เพิ่งถอยมาเมื่อวาน ที่ Power Buy ห้าง Future Park รังสิต ทีแรกตั้งใจไปเอา Plasma TV ครับ แต่สอบถามไปมาได้เรื่องครับ..
ตัดสินใจถอยเจ้า Toshiba Regza 42XL700 ครับ จ่ายเงินสดไป 36,500 (ทางเซลบอกว่า ลดไปแล้ว 6,000 แล้วลดอีก 8%)
จ่ายเงินไปแล้วครับ แต่ไม่มีของ แล้วของจะมาส่งประมาณสิ้นเดือนมกรา (ไม่มีของแถมอะไรเลย .. แอบเศร้าเล็กน้อย เพราะเห็นบางท่านบอกว่าได้ของแถมด้วย บวกกับผมจ่ายแพงกว่า เลยยิ่งเศร้า)

ผมเข้ามาอ่าน ตกใจครับ เพราะบางท่านบอกว่า 29,000 กว่าๆ เอง เหมือนคนโง่ยังไงก็ไม่รู้ครับ
จริงๆ อยากได้ 55 นิ้ว แต่แพงไปหน่อย เห็นขายอยู่ประมาณ 75,000 ลดแล้วยัง 60,000 กว่าครับ
พอมาดูตัว 47 นิ้ว ก็ยังแพงไปหน่อย เพราะเขาบอกว่า แพงกว่าตัว 42 นิ้วอยู่ประมาณ 13,000 ครับ (ลดแล้ว)

จึงได้ตัดสินใจซื้อ 42 นิ้วมา .. อ้อลืมบอกไปครับ ผมได้สินค้าตัวโชว์ มาดูพลางๆ ก่อนด้วยครับ
เมื่อคืนลองนั่งดูก็ถูกใจนะครับ .. แต่รู้สึกว่าตัว USB ไม่ลองรับ HD .. (ไม่มีเครื่องเล่น Blu-ray ด้วยสิ)
สงสัยต้องใช้ Notebook เล่นหนัง HD แล้วต่อ HDMI ไปก่อนครับ

เพื่อนๆ ที่ซื้อ 42XL700 มาตอนนี้ใช้งานดีไหมครับ แล้วที่เพื่อนๆ ซื้อมา ราคาเท่าไหร่กันบ้างครับ (ผมซื้อเมื่อวานวันที่ 12/1/2554 อยู่ที่ 36,500)
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2011, 05:39:06 pm โดย cpengineer »

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:30:19 pm »
ไม่อยากตอบให้เสียกำลังใจเลยครับ ..... ราคาตามคุณ as long as ครับ

ออฟไลน์ charles

• *
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:31:02 am »
ใครใช้ Toshiba WL 700 อยู่บ้าง ช่วย share ประสบการณ์ด้วยคับ กำลังมองอยู่

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:40:54 am »
 [ปาดเหงื่อ] ผมเสียเงินแพงหน่อย ไม่เป็นไรครับ ถือซะว่าค่าใช้งานตัว Demo + ค่าโง่ (ไม่ยอมศึกษาให้ดีก่อน)

เมื่อวานลองนั่งดูหนัง hidef จากคอม ต่อ HDMI ไปยัง TV ตัว Demo ก็รู้สึกว่าภาพเคลื่อนไหวได้ลื่นไหลดี มีกระตุกบ้างเล็กน้อย

อาจจะเป็นเพราะคอมพิวเตอร์แรงไม่พอ หากเป็นเครื่องเล่น Blu-ray แล้ว คงจะลื่นกว่านี้ แต่แค่นี้ก็ถือว่าใช้งานได้ดีแล้วครับ

อ้อ .. เกือบลืม .. หลังจากที่ผมทดลองใช้งานแล้ว มีปัญหาเล็กน้อย อยากจะมาถามเพื่อนๆ ครับว่า

ทำไมเสียง TV เวลาเราปรับเกินประมาณ 50 ขึ้นไปแล้ว เสียงมันไม่เห็นดังขึ้นเลยอ่ะครับ

แบบว่า ฟังเสียงแล้ว เบาเอาเรื่อง อยากให้ดังกว่านี้ แต่ดังได้แค่ระดับประมาณ 50 ก็รู้สึกว่ามันไม่ได้ดังเพิ่มขึ้นเลย ถึงแม้จะปรับเป็น 100 แล้วก็ไม่ต่างกัน

เพื่อนๆ เป็นแบบผมบ้างไหมครับ .. ช่วยๆ กันโพส ช่วยๆ กันตอบหน่อยนะครับ เพราะรู้สึกเหมือนห้องนี้จะค่อนข้างเงียบพอสมควร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ be 37A3500T

• *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:56:13 pm »
 [yes] ท่าน  yepman ขอบคุณสำหรับ เม้น ... เเนะนำ
1. เเสดงว่าเจ้า auto signal นั้นท่าจะเวิร์ค จริงๆ เพราะปัจจุบันที่ดู UBC ผ่าน DB กับเครื่องตัวนี้ ภาพไม่เเหล่มเท่าไหร่นัก auto signal น่าจะทำให้รับชมได้ดีขึ้นน ... [เขย่า]
2. ที่ท่าน CPengineer ว่า ดูเหมือนลำโพงเจ้า XL700 มันสุดเเหล่มนี่หน่า ไหงเป็นงั้นไป??
    ปล. เวลาที่ผมซื้อของ เเล้วได้ราคาที่ไม่เรียกว่าถูกสุดๆ .. ต้องคิด + เเบบว่า รุ้กับไม่รู้ (ที่จะซื้อของให้ถูกราคาหน่อย เท่านั้นเองครับ)
          เวปนี้ เข้ามาเเล้ว ได้ข้อมูล ทรรศนะดีครับ ...เวลาเลือกซื้อของ เลยได้ข้อมูลเป็นพื้น
3. ส่วนที่ไม่ตรงกะ รีวิว ... สงกะสัยอยู่น่ะ (ท่านโรมรัน หรือ ทีมงานผู้ review วานอีกทีได้ไหมครับ?  [โย่ว]

คาดว่าสั๊ก  [ปลื่ม] กลางเดือนหน้าคงได้ถอย มาประดับฝาผนังที่บ้านเเน่ๆ ...พ่อค้า หรือ ท่านไหน มีคำเเนะนำดีๆเชิญครับ

ตอนนี้ปัจจัยเปลี่ยนเเปลงอยู่ที่ งาน thailandmagasales เเละ movement ของกลไกตลาด นิดหน่อย ... สามหมื่นนิี๊ดๆ ก็น่าจะเอาไหว (วันนี้ไปดู powerbuy ที่ CTW เค้าจัดให้ที่ ผ่าน 0% 10 เดือน ราคารูดปรื๊ดที่ 34,000 + ขาเเขวนฟรี (น่าจะสั๊ก 2,000) ประเมิณหยาบๆคือ เบ็ดเสร็จ +/-32,000 สำหรับค่าตัว เจ้า new regza

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2011, 02:45:28 pm โดย be 37A3500T »

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:57:06 pm »
อาการนี้ Firmware มีปัญหาครับ ลองดู FW ในเน็ตดูครับ ว่ามี FW ตัวใหม่ให้อัพหรือเปล่าครับ

และตัวนี้ของท่านเป็นเครื่อง Demo ตัว FW อาจจะไม่ได้อัพเดทอ่ะครับ

หรือลอง Reset ค่าโรงงานดูก่อนครับ อาจหายก็ได้ครับ

[ปาดเหงื่อ] ผมเสียเงินแพงหน่อย ไม่เป็นไรครับ ถือซะว่าค่าใช้งานตัว Demo + ค่าโง่ (ไม่ยอมศึกษาให้ดีก่อน)

เมื่อวานลองนั่งดูหนัง hidef จากคอม ต่อ HDMI ไปยัง TV ตัว Demo ก็รู้สึกว่าภาพเคลื่อนไหวได้ลื่นไหลดี มีกระตุกบ้างเล็กน้อย

อาจจะเป็นเพราะคอมพิวเตอร์แรงไม่พอ หากเป็นเครื่องเล่น Blu-ray แล้ว คงจะลื่นกว่านี้ แต่แค่นี้ก็ถือว่าใช้งานได้ดีแล้วครับ

อ้อ .. เกือบลืม .. หลังจากที่ผมทดลองใช้งานแล้ว มีปัญหาเล็กน้อย อยากจะมาถามเพื่อนๆ ครับว่า

ทำไมเสียง TV เวลาเราปรับเกินประมาณ 50 ขึ้นไปแล้ว เสียงมันไม่เห็นดังขึ้นเลยอ่ะครับ

แบบว่า ฟังเสียงแล้ว เบาเอาเรื่อง อยากให้ดังกว่านี้ แต่ดังได้แค่ระดับประมาณ 50 ก็รู้สึกว่ามันไม่ได้ดังเพิ่มขึ้นเลย ถึงแม้จะปรับเป็น 100 แล้วก็ไม่ต่างกัน

เพื่อนๆ เป็นแบบผมบ้างไหมครับ .. ช่วยๆ กันโพส ช่วยๆ กันตอบหน่อยนะครับ เพราะรู้สึกเหมือนห้องนี้จะค่อนข้างเงียบพอสมควร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ daibix

• *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 07:09:09 am »
ผมไปงาน Electronica ที่ the mall บางกะปิครับ วันที่สาม มก นะครับ ตอนทุ่มกว่าๆ
ซื้อมา 30904.72 บาท ได้ gift มา 1100บาท จะได้ ที่แขวนอีกอัน ใช้บัตร SCB พนักงาน จ่ายเค้าอีก 150บาท ไม่นับขาแขวน ก็ราวๆ 30000 ถ้วน
แต่ ยังไม่ได้ของ เค้าบอกว่า จะส่งของวันที่ 15 เดือน มก

แต่ เมื่อวานโทรมาบอกว่า ของไม่มี จะส่งวันที่สอง เดือนสอง [ช็อค] อ้าววววว แจ่มเลย ยอดขายทะลุทะลวง ไม่สนใจคนซื้อเลย The Mall นี่สุดยอดจริงๆ จะขายทีแทบลงไปกราบ ถึงเวลาส่ง ก็เอาอะไรไม่รู้มาอ้าง เยี่ยมจริงๆ [เศร้า]

เค้าบอกว่ามีคิวรอของอีก 50 กว่าคน  [แทง]
ยังงงว่า คนที่ไปวันเดียวกะผม ได้ของ และราคา ยังได้ถูกกว่าผมอีก

http://lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=675

นอยมากครับ นอยสุดๆๆๆ [เขย่า] ให้รออีก 17 วัน ราคาคงเหลือ 25000 แล้วมั้งครับ
เป็นเพื่อนๆ จะทำยังไงดีหละครับ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2011, 08:15:55 am โดย daibix »

ออฟไลน์ Ayashi

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 09:39:57 am »
เข้ามาแจมครับ พึ่งได้ 55XL700 มา ภาพดีมากครับ นั่งดูเปรียบเทียบกับ LG 55LX9500 ชอบภาพ XL700 มากกว่าแม้ภาพจะไม่ Smooth เท่า LG, OSD โบราณกว่าจริงๆ

แต่อีกอย่างที่ชอบคือ มันมีช่องให้ต่อ External Subwoofer ด้วย และค่อนข้างดีซะด้วย ผมไม่ค่อยชอบเปิดเครื่องเสียงเท่าไร เวลาดูหนัง HD ยกเว้นหนังใหม่ๆเปิดครั้งแรกๆดูกันหลายคน เลยปิดชุดโฮม เอา Active Subwoofer มาต่อ เท่านี้ก็ได้ 2.1 เพราะๆ เสียงดีๆแล้ว เสียงลำโพงหน้า 2 ตัวของ XL700 ค่อนข้างดีทีเดียว

ส่วนเสียง TV ยังไม่ได้ลองพอดียังไม่ได้ต่อไว้ แต่เสียงจาก Source อื่นๆ แม้จะดังไม่เท่ากันแต่ก็เร่งให้เสียงดังเท่าๆกันได้ตามปกติ

โดยรวมแล้วพอใจมากครับ แต่ตอนนี้แขวยสูงไปนิด ลองดูไปก่อนว่าจะปรับสายตาได้ ขนาดไหน เพราะรู้สึกเมื่อยคอเหมือนกัน
ถ้าไม่ไหวคงต้องเจาะใหม่

ไม่ผิดหวังครับ XL700

ออฟไลน์ weena

• *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 04:38:26 am »
สวัสดีค่ะ วันนี้ที่บ้านเพิ่งซื้อ ตัว 55XL700T มาเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้คุณพี่สาวเกิดวิตกจริตเสียแล้ว เพราะไม่มีสติ๊กเกอร์บอกคุณสมบัติมาด้วยเหมือนตอนดูตัวโชว์ ขอขคุณเว็บสอนวิธีเช็คชั่วโมงการทำงาน แต่ของ Toshiba นี่ดูที่ Power on Time หรือเปล่าค่ะ เพราะมันได้ประมาณ 2 ซึ่งตรงกะที่เปิดจริง ไม่แน่ใจค่ะ รบกวนขอความรู้ด้วยนะค่ะ แล้วถ้าตั้งค่าแบบไหนภาพถึงจะสวยงามดีค่ะ ของเดิม Sony รู้สึกว่าสีจะจัดจ้านกว่า รบกวนกูรูทั้งหลายด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ atom

• *
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มกราคม 16, 2011, 06:49:47 pm »
อยากรู้ล่าสุด 42CV700T , 42LX700T ใครซื้อได้ราคาถูกๆบ้างครับ ร้านไหนครับ

ออฟไลน์ Ayashi

• *
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:24:46 am »
สวัสดีค่ะ วันนี้ที่บ้านเพิ่งซื้อ ตัว 55XL700T มาเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้คุณพี่สาวเกิดวิตกจริตเสียแล้ว เพราะไม่มีสติ๊กเกอร์บอกคุณสมบัติมาด้วยเหมือนตอนดูตัวโชว์ ขอขคุณเว็บสอนวิธีเช็คชั่วโมงการทำงาน แต่ของ Toshiba นี่ดูที่ Power on Time หรือเปล่าค่ะ เพราะมันได้ประมาณ 2 ซึ่งตรงกะที่เปิดจริง ไม่แน่ใจค่ะ รบกวนขอความรู้ด้วยนะค่ะ แล้วถ้าตั้งค่าแบบไหนภาพถึงจะสวยงามดีค่ะ ของเดิม Sony รู้สึกว่าสีจะจัดจ้านกว่า รบกวนกูรูทั้งหลายด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ  [ปลื่ม]

ถ้าชอบจัดจ้าน ก็ใช้ mode dynamic ครับ ปรับ Color เพิ่มนึดนึง จนพอใจครับ แต่ผมว่า XL700 นี่จัดจ้านมากเลยนะครับ ไม่เป็นรองใครเลยนะครับ ผมเทียบกับ Philips 40PFL6605 พอกันเลย

สติ๊กเกอร์ช่างมันครับ ดูที่ Power in Time ถูกแล้วครับ ถ้าแค่ 2 ชม. ถือว่าโอเคครับ

สำหรับคนที่อยากเช็คชั่วโมงการใช้งาน TV Toshiba ครับ

อ้างถึง
1. เปิด TV
2. กดปุ่ม MUTE บน Remote 2 ครั้ง
3. กด MUTE บน remote อีกครั้ง แล้วค้างไว้
สรุป กด MUTE 3 ครั้ง ครั้งสุดท้ายอย่าปล่อยปุ่ม
4. กดปุ่ม MENU บนตัวเครื่อง TV
5. จะมีตัวอักษร “S” ปรากฏบนหน้าจอครับ (อยู่มุมขวาบน)
6. ใช้ปุ่ม 9 หรือ Menu เพื่อเข้าไปยัง Self Check page
6.1 ในหน้าแรกที่ปรากฎ ดูค่า Power on time คือ ชม. การใช้งาน
7. ใช้ปุ่ม CH+ และ CH – เลือกรายการ
8. ใช้ปุ่ม Vol + และ VOL – เพื่อเปลี่ยนค่า
9. กดปิดเครื่องเพื่อออกจาก Service Menu

Creditweb hitech.sanook.com

แนะนำทุกท่านถ้าไม่อยากต่อเครื่องเสียงเกะกะ หา Subwoofer มาซักตัว เสียบช่อง Subwoofer หลังทีวีก็จะได้ เสียงออกมาดีแล้วครับ เบสแน่น ฟังเพลงยังเพราะเลย...

• *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 03:23:21 pm »
อาการนี้ Firmware มีปัญหาครับ ลองดู FW ในเน็ตดูครับ ว่ามี FW ตัวใหม่ให้อัพหรือเปล่าครับ

และตัวนี้ของท่านเป็นเครื่อง Demo ตัว FW อาจจะไม่ได้อัพเดทอ่ะครับ

หรือลอง Reset ค่าโรงงานดูก่อนครับ อาจหายก็ได้ครับ
ผมได้ทดลอง Reset ดูแล้วครับ แต่ยังไม่หาย .. เดี๋ยวรอตัวใหม่ที่เขาจะมาส่งให้แล้วกันครับ เพราะตัว Demo ผมไม่ค่อยอยากไป Up FW มันเท่าไหร่ครับ

อ้อ .. ท่านใดพอจะทราบที่ดาวน์โหลด FW ตัวใหม่บ้างไหมครับ รบกวนแชร์ให้เพื่อนๆ ในแฟนคลับหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ goria1100

• *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 03:31:58 pm »
หลายคนก็บอกอยู่ว่า toshiba ใช้ดี แต่เรายังไม่เคยใช้เลยอ่ะ

• *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 03:33:55 pm »
ผมไปงาน Electronica ที่ the mall บางกะปิครับ วันที่สาม มก นะครับ ตอนทุ่มกว่าๆ
ซื้อมา 30904.72 บาท ได้ gift มา 1100บาท จะได้ ที่แขวนอีกอัน ใช้บัตร SCB พนักงาน จ่ายเค้าอีก 150บาท ไม่นับขาแขวน ก็ราวๆ 30000 ถ้วน
แต่ ยังไม่ได้ของ เค้าบอกว่า จะส่งของวันที่ 15 เดือน มก

แต่ เมื่อวานโทรมาบอกว่า ของไม่มี จะส่งวันที่สอง เดือนสอง [ช็อค] อ้าววววว แจ่มเลย ยอดขายทะลุทะลวง ไม่สนใจคนซื้อเลย The Mall นี่สุดยอดจริงๆ จะขายทีแทบลงไปกราบ ถึงเวลาส่ง ก็เอาอะไรไม่รู้มาอ้าง เยี่ยมจริงๆ [เศร้า]

เค้าบอกว่ามีคิวรอของอีก 50 กว่าคน  [แทง]
ยังงงว่า คนที่ไปวันเดียวกะผม ได้ของ และราคา ยังได้ถูกกว่าผมอีก

http://lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=675

นอยมากครับ นอยสุดๆๆๆ [เขย่า] ให้รออีก 17 วัน ราคาคงเหลือ 25000 แล้วมั้งครับ
เป็นเพื่อนๆ จะทำยังไงดีหละครับ?

ผมดีกว่าตรงที่ได้ตัว Demo มาครับ
คุณดีกว่าผมตรงที่จ่ายถูกกว่า 6,500 บาทครับ

ตอนนี้ผมก็ได้แต่ใช้งานตัว Demo ไปก่อนครับ
ของคงจะมาส่งประมาณปลายๆ เดือนมกรา หรือต้นเดือนกุมภา ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:49:20 pm »
ถ้าเลี่ยงการซื้อโดยจ่ายเงิน หรือรูดบัตรไปก่อน แล้วรอรับของอีก 3-15วัน หรือให้เครื่อง Demo มาดูก่อน แบบนี้จะดีกว่านะครับ เพราะ
1. ถึงวันนัด โทรมาบอกเลื่อน ทำให้เสียความรู้สึกนะครับ
2. ของมาส่งแล้วเจอ Dead/Bright หรือฟังก์ชั่นมีปัญหา มีรอยบุบ รอยขีดข่วน อะไรพวกนี้ด้วยครับ
3. เจอ 1-2 dot เปลี่ยนไม่ได้ อันนี้ก็เสลดเป็ด ถ้าเราเช็คที่ร้าน ถ้าเจอ เราไม่เอา ไม่มีเปลี่ยนก็ไม่เอา ไม่จ่ายตังจะดีกว่า ชิมิๆ
4. ??? นึกไม่ออกแล้วครับ

เค้าบอกว่ามีคิวรอของอีก 50 กว่าคน  [แทง]

ผมดีกว่าตรงที่ได้ตัว Demo มาครับ
คุณดีกว่าผมตรงที่จ่ายถูกกว่า 6,500 บาทครับ

ตอนนี้ผมก็ได้แต่ใช้งานตัว Demo ไปก่อนครับ
ของคงจะมาส่งประมาณปลายๆ เดือนมกรา หรือต้นเดือนกุมภา ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2011, 09:56:27 pm โดย fmt »