ผู้เขียน หัวข้อ: Q60R-เปิดไฟล์ภาพยนตร์  (อ่าน 1983 ครั้ง)

ออฟไลน์ MasterSakda

• *
Q60R-เปิดไฟล์ภาพยนตร์
« เมื่อ: เมษายน 05, 2020, 11:03:46 am »
สืบเนื่องจากเมื่อไม่นานมานี้ผมได้ซื้อตัว Samsung Q60r มา จากนั้นได้ทดลองเปิดไฟล์ภาพยนตร์ 4k ผ่าน HDDExternal ปัญหาที่พบคือ ในภาพยนตร์บางเรื่องนั้นไม่สามารถเลือกภาษาได้ ทั้งคำบรรยายและเสียงพากย์ ถึงแม้ว่าในเครื่องอื่นๆนั้นสามารถเปิดได้ตามปกติ ผมเลยอยากทราบจากเพื่อนๆผู้เชี่ยวชาญในนี้ว่าอาการแบบนี้ปกติหรือไม่ ถ้าไม่จะมีวิธีการแก้ปัญหาอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ [เท่ห์]  [โย่ว] [รัก]