ผู้เขียน หัวข้อ: TV 75 นิ้ว เปรียบเทียบคุณภาพของภาพ การใช้งาน และราคา  (อ่าน 1492 ครั้ง)

ออฟไลน์ doodoo

• LCD TV member
  • **
รบกวนทุก ๆ ท่านครับ ขอความอนุเคราะห์ความเห็น ของทีวี 75 นิ้ว ของแต่ละแบรนด์ ว่า ตัวไหนมีคุณภาพเป็นอย่างไร และเมื่อเปรียบเทียบด้วยราคา ตัวไหนจะให้ความคุ้มค่าเงินมากกว่ากัน เน้นการให้คุณภาพของภาพมาเป็นอันดับแรก และการใช้งานตามมา  โดยมีตัวเลือกดังนี้ครับ

1.SAMSUNG Q80
2.SAMSUNG Q60
3.Panasonic GX880
4.LG SM (ไม่แน่ใจว่ามี 75 นิ้วในรุ่น SM ไหม)
5.หรือแบรนด์อื่น ๆ ที่อยากแนะนำ

ออฟไลน์ doodoo

• LCD TV member
  • **
ขออนุญาตเพิ่มอีก 1 แบรนด์ ครับ เนื่องจากเข้าไปแก้ไขข้อความไม่ได้
 SONY G8500/G8000