ผู้เขียน หัวข้อ: TV Samsung ต่อกับ External Harddisk 4TB แล้วไม่ขึ้นอะไรเลยครับ  (อ่าน 4047 ครั้ง)

ออฟไลน์ totoza2000

• *
ซื้อ External Harddisk มาขนาดความจุ 4TB จะเอามาต่อกับ TV Samsung Plasma รุ่น PS51D450A2 51นิ้ว ปรากฎว่าไม่ขึ้นอะไรขึ้นมาเลยไฟที่ HDD ติดแต่พอลองเอา HDD ความ 1TB กับ 2TB มาต่อก็ขึ้นปกติดีครับ
ลองเอา HDD 4TB เปลี่ยนเป็นจาก GPT เป็น MBR ก็ยังไม่อ่านครับ ท่านใดพอรู้วิธีแก้ไขไหมครับ

ออฟไลน์ Saichonman123

• *
    • ¼Õ­Õè»Øè¹
Re: TV Samsung ต่อกับ External Harddisk 4TB แล้วไม่ขึ้นอะไรเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2021, 11:07:24 am »
เคยติดปัญหาคล้ายๆ นี้เหมือนกันครับ ไม่รู้ต้องทำไงดี