หน้า: [1]

ก้ากกกกกกกกกก...8K ของซัมซุง ราคา 3แสน ซื้อมาแว้ว เสีย!!!!

• saru
  • LCD TV member
  • **
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

8K ปี2020 ตัวท็อป 85นิ้ว ราคากว่าสามแสน กว่า 6 ปีที่เก็บเงินซื้อ กะเอาของดีที่สุดไว้เล่นเกม PS5 ยอมติดหนี้ยืมเงินเมีย ขอเงินแม่ สุดท้ายเสียจ้า แต่ทางตัวแทนจำหน่ายเขาก็รับผิดชอบดี เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ทันที แต่อาการยังเหมือนเดิม!! คือมันเป็นรอยด่างตอนภาพเคลื่อนไหว เห็นเป็นตารางเหมือนตารางแบ็กไลค์ ให้ช่างมาดู ช่างก็ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ แต่มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม เพียงรอยจางลง จะเห็นเฉพาะตอนที่ภาพเลื่อนขึ้นลง หรือแพนซ้ายขาวเท่านั้น เครื่องเดิมเขาบอกส่งกลับเวียดนามไปแว้ว เลยอยากรู้ว่า มันเป็นแบบนี้ทุกเครื่องในรุ่นนี้ หรือผมซวยเอง มีทางแก้ไขปล่าว ถามช่างก็เงียบ ฮื่อๆ แต่ภาพสดสดคุ้มเงินจริงนะ ผมพอใจมาก ถ้าไม่มีปัญหาเห็นตารางเวลาภาพมันแพนกล้องก้สุดยอดเลย ปล.ผมปิดโมชั่นหมดแล้ว หรือตั้งค่าโรงงานก็แล้ว ไม่หาย มีทางแก้ปะครับ?

• saru
  • LCD TV member
  • **
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

กำลังจะได้เปลี่ยนเครื่องครั้งที่ 2 ครับ...
หน้า: [1]