ผู้เขียน หัวข้อ: รวมผลคนใช้ CEN.GRAND 5i-360/380 HD player HI-END  (อ่าน 1379948 ครั้ง)

ออฟไลน์ whitemeteor

• Flat TV member
  • *
Re: รวมผลคนใช้ CEN.GRAND 5i-360 HDplayer hiend
« ตอบกลับ #918 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 04:51:38 pm »
5i-AD ใช้อยู่กับกล่อง 5.25"  USB3,eSATA  ใช้ไฟ 12V 3A
ไส้ใน บีดี BDR OEM ของจีน (ราคาสองพันห้า  ถ้าของแท้มีแบรนด์ แพงเกิน  และไม่เก่งแผ่นกุ๊กกู๋)

เปิด กล่องBD ก่อน
จากนั้น Cengrand ตามมา.............บูทเสร็จ.......น้องแอ๊ดทำตัว  เป็นเครื่องเล่นแผ่นทันที  [หื่น]  ไม่แยกแสนHDD ที่เสียบคาอยู่เลย  [คิคิ]

"5i-AD ใช้อยู่กับกล่อง 5.25"  USB3,eSATA  ใช้ไฟ 12V 3A" หมายถึงว่าต้องต่อไฟเพิ่มหรือใช้ไฟร่วมกับของ5i-ADครับ แล้วBD ROM ต่อกับสาย USB3หรือeSATA  ก็ได้ใช่มั้ยครับ

ส่วนรุ่น5i-380ไม่ทราบว่าถ้าต่อเข้ากับ BD ROM ผ่านทางสาย usb2.0 จะสามารถเล่นแผ่น BD ได้มั้ยครับ เล่นแล้วภาพลื่นมั้ยครับ

ส่วนเรื่อง Cinaviaไม่มีปัญหาใช่มัยครับ
ขอโทษที่ถามเยอะครับพอดีไม่เคยใช้ HDplayer ครับ เดิมใช้ BDplayerแล้วไม่ตอบโจทย์ครับ เพราะเล่นไฟล์ได้ไม่หลากหลาย และที่สำคัญคือโดนปัญหาเรื่องCinaviaตามมาหลอกหลอนครับ  [เศร้า]
ขอบุคณครับ [รัก]

"5i-AD ใช้อยู่กับกล่อง 5.25"  USB3,eSATA  ใช้ไฟ 12V 3A"
หมายถึงว่าต้องต่อไฟเพิ่มหรือใช้ไฟร่วมกับของ5i-ADครับ.

.................ทำได้ทั้งสองแบบ  (ของข้าน้อย เปิดฝาโมฯแหลกแล้ว  ทำอย่างไรก็ได้ เพื่อผลลัพธ์ที่ใช่ที่สุด)

แล้วBD ROM ต่อกับสาย USB3หรือeSATA  ก็ได้ใช่มั้ยครับ

..................ใช่ครับ.....กับเคสBDR กล่องนี้...ส่วนตัวชอบ ต่อ eSATA มากกว่า USB ครับ

ส่วนรุ่น5i-380ไม่ทราบว่าถ้าต่อเข้ากับ BD ROM ผ่านทางสาย usb2.0 จะสามารถเล่นแผ่น BD ได้มั้ยครับ เล่นแล้วภาพลื่นมั้ยครับ

..................คาดว่า ทำได้ดี เช่นกันครับ

ส่วนเรื่อง Cinaviaไม่มีปัญหาใช่มัยครับ
ขอโทษที่ถามเยอะครับพอดีไม่เคยใช้ HDplayer ครับ เดิมใช้ BDplayerแล้วไม่ตอบโจทย์ครับ เพราะเล่นไฟล์ได้ไม่หลากหลาย
.............พี่น้องหลายท่าน  ก็มีการเตรียมอาหาร(ไฟล์) ที่Cengrand ชอบทานด้วยจร้า [คิคิ]

และที่สำคัญคือโดนปัญหาเรื่องCinaviaตามมาหลอกหลอนครับ 
..................BDR พี่จีน  ชอบแผ่นกุ๊กกู๋ครับ
................ถ้าเน้นแผ่นแท้  อาจต้องหา BDR (Pioneer ,LG ,any ที่ถนัดกว่า  และแพงกว่า)

ขอบคุณครับชัดเจนเลยครับ [รัก]
อีกนิดนึงครับระหว่าง 5i-380 กับ 5i-AD อันไหนภาพและเสียงดีกว่ากันครับ เห็นรุ่น5i-380 รองรับ 4K ราคาถูกกว่า5i-AD แต่5i-ADกลับไม่มี 4K แต่ส่วนตัวแล้วไม่เน้น 4Kครับเพราะยังไม่มีปัญญาถอย TV ที่รองรับระบบนี้

ส่วนBDRจีนที่ท่านใช้อยู่พอจะแนะนำแหล่งที่มีขายได้มั้ยครับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รวมผลคนใช้ CEN.GRAND 5i-360 HDplayer hiend
« ตอบกลับ #919 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 11:38:23 pm »
5i-ad เสียงดีกว่าครับ

• *
« ตอบกลับ #920 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 10:20:35 am »
รบกวนช่วยแนะนำแหล่งที่สั่งซื้อ CEN.GRAND 5i-360 ราคาย่อมเยาหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2014, 10:25:02 am โดย whitemeteor »

• *
« ตอบกลับ #921 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 10:22:52 am »
รบกวนช่วยแนะนำร้านที่รับสั่งซื้อ CEN.GRAND 5i-ad ราคาย่อมเยาและเชื่อถือได้หน่อยครับ

ออฟไลน์ montri.wp

• *
« ตอบกลับ #922 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 03:05:39 am »
คือว่า CEN.GRAND 5i-360 ต่อเข้าทีวี ทางช่อง HDMI1.4 (ARC) โดยสาย HDMI ที่รองรับ v1.4

อยากทราบว่า CEN.GRAND 5i-360 สามารถรับสัญญาณเสียงจาก ทีวีได้มี๊ยครับ
หรือต้องมีการ ตั้งค่าอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ BuBi

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #923 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 05:26:22 pm »
i5-360 support hdd 4tb. ไหมครับ

ออฟไลน์ wat12

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #924 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 08:22:15 am »
คือว่า CEN.GRAND 5i-360 ต่อเข้าทีวี ทางช่อง HDMI1.4 (ARC) โดยสาย HDMI ที่รองรับ v1.4

อยากทราบว่า CEN.GRAND 5i-360 สามารถรับสัญญาณเสียงจาก ทีวีได้มี๊ยครับ
หรือต้องมีการ ตั้งค่าอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

เล่า เรื่องใกล้เคียง.........คือข้าน้อยใช้  ทีวีซัมซุงอยู่  ได้ปรึกษาช่วงซัมซุง  ทราบว่า ......การจะส่งต่อเสียงระหว่างกัน  เครื่องเล่นระบบเสียง ต้องเป็นของซัมซุงด้วยถึงจะคุยกันรู้เรื่อง  ต่างยี่ห้อ ไม่รู้จัก

ที่บ้าน  ลองเล่น Kaiboer K830i & Cengrand 5i-AD  กับ SS PS64F8500 แล้วพบกว่า  การเปิด เครื่องเล่น และจอ  จะทำงานสัมพันธ์กันได้คือ
เปิดที่เครื่องเล่น.........มันก็จะเปิดทีวี ให้ด้วย    ......... ปิดทีวี  มันก็จะปิด  เครื่องเล่นให้ด้วยครับ

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #925 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 08:25:17 am »
i5-360 support hdd 4tb. ไหมครับ

พอดี ไม่มีรุ่นเล็ก มีแต่ 5i-AD เสียบ3TB เล่นได้สบายๆครับ

• **
« ตอบกลับ #926 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 01:22:23 pm »
อ้างจาก: wat12 link=topic=47114.msg801199เอmsg801199 date=1407720317

พอดี ไม่มีรุ่นเล็ก มีแต่ 5i-AD เสียบ3TB เล่นได้สบายๆครับ
กำลังลังเลว่าจะขาย mede8er 800xd แล้วมาสอย cen grand 360 นะครับ
แต่ปัญหาคือ 800xd มันจิ้ม 4tb อยู่ ถ้า 5i-360 เอา 4tb ไม่อยู่ คงต้องวางแผนกันใหม่ครับพี่

« ตอบกลับ #927 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 06:58:52 pm »
อ้างจาก: wat12 link=topic=47114.msg801199เอmsg801199 date=1407720317

กำลังลังเลว่าจะขาย mede8er 800xd แล้วมาสอย cen grand 360 นะครับ
แต่ปัญหาคือ 800xd มันจิ้ม 4tb อยู่ ถ้า 5i-360 เอา 4tb ไม่อยู่ คงต้องวางแผนกันใหม่ครับพี่

พอดีว่า ไม่มี 4tb ให้ลอง เลยไม่รู้จร้า...........

แต่ถ้า 380 มีการยืนยันแล้วว่า 4.0tB ฉลุย

ออฟไลน์ sithipong

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #928 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 02:32:38 pm »
รบกวนขอคำแนะนำครับว่า 380 มันเล่นๆฟล์ mkv ได้ปกติหือยังครับ ตอนนี้ ผมยังลังเลกับ dune base 3d อยู่ครับ เพราะว่าไฟล์ที่ผมใช้ส่วนมากเป็น mkv ส่วน iso กำลังค่อยๆหาครับ

ออฟไลน์ taukung

• *
« ตอบกลับ #929 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 08:10:09 pm »
มารีวิว สำหรับ คนที่สนใจ จะซื้อ และคิดจะซื้อนะครับ (ผมซื้อ 5i-380 ครับ)
ผมเก็บสะสม และดู ไฟล์ fullrip เพียงอย่างเดียว ลักษณะ ของ ไฟล์คือ
1 .iso (ซึ่ง .iso ที่ผมมี แบ่งเป็น 2 ส่วนคือ fullrip 2D และ 3D iso )
2 ไฟล์โฟลเดอร์ BDMV (ซึ่ง ไฟล์แบบนี้ผมมี สองอย่าง คือ fullrip กับ BDRM หรือ BDRM+Menu)

จากการเทส 30-40 เรื่องใน 1 อาทิตย์ ที่เพิ่งซื้อมาใหม่นะครับ
- ความสามารถ ในการ อ่าน JAVA ของ fullrip ถือว่า ทำได้ดีมากครับ ไม่มี ไฟล์ไหนอ่านเพี้ยน หรือผิดพลาด
ที่ยังชอบเพิ่มเดิม คือ เมื่อเราเล่น fullrip แล้วจะเหมือน กับเราใส่แผ่น บลูเรย์ เล่นบนเครื่องจริงๆ เลยครับ
ทั้ง 2D / 3D อ่านได้ สมบูรณ์ ไม่มีสะดุด หรือ กระตุกครับ แต่จะมี ปัญหา กับ ลักษณะ ของ ไฟล์ หรือ บางเรือ่ง นะครับ เช่น

- Transfomer 3 เรื่องนี้ ลักษณะ ของเสียงเป็น Dolby True HD จากที่สังเกตนะครับ ถ้าเป็น DTHD นี้ เวลาเราเล่นข้าม chapter
เช่นดูไปแล้ว ครึ่งชม แล้วต้องไปทำธุระ แล้วจะกลับมาดูต่อ เราจะ ข้าม chapter ต่อ ... เสียงจะไม่ตรง แต่แก้ได้ ด้วยการ เลือก track เสียงใหม่
อีกครั้ง นึง เสียงจะมาตรงปกติ

- หนังเก่าๆ หลาย ๆ เรื่องที่ almost famous , groundhog day หนังพวกนี้ เสียงเหมือน ทำผ่าน Codec :PCM 5.1
ซึ่งถ้าเปิดไฟล์ พวกนี้ มักจะมีเสียงกระตุกๆ เป็นระยะ ให้แก้ ด้วยการ ไปที่ audio แล้ว ไม่เลือกเสียง passthough
แต่เลือกเป็น pcm multi channal แทน เสียงก็จะมาปกติ

ผมเทสด้วยการเปิด มารอนธอน นะครับ เรือ่งนี้จบ เปิดเรือ่งนั้นต่อ เรือ่งความร้อน อะไรสะสม ไม่เจอนะครับ
ไฟล์ที่ผมเก็บ เสียบใน เครือ่งก็เจอเลย สำหรับความสามารถ ในการอ่านไฟล์ ผมว่า ผ่านครับ

ในส่วนของการแสดงผลของภาพ
สำหรับผม ผมถือว่า ชอบมากๆ ครับ เพราะ มันแสดงภาพได้คมชัด สีสรร สวย (สวยแต่ไม่สด ฉูดฉาด)
ที่จากเคยใช้ เครือ่งมาหลายยี่ห้อ รวมไปถึง การทำ htpc ผ่าน nvdia และ amd นะครับ
เรือ่งภาพ สำหรับผมแล้ว ผมชอบที่สุด ตั้งแต่เคยลอง ผ่าน system อื่นๆ มา
และ ฟังก์ชั่น การแต่ง / ปรับภาพ ของ marvell Qdeo ตัวนี้ ถือว่า เจ๋งมากครับ

ที่ขอชื่นชมมาก คือ ผมเปิดหนังเก่า แบบ 30-40 ปีที่แล้ว ที่เป็นหนัง remaster ใหม่
เช่น คานธี ( Gandhi ) หรือหนังเก่ากึ๊ก แบบ An Affair to Remember (1957)
มันสามารถ แสดงผลภาพ และสี ได้ อย่างกะหนังสองเรือ่งนี้ เป็นหนังใหม่ ในยุคปัจจุบัน
ทั้งความคมชัด ของรายละเอียด และ สีสรร และ
การลดเกรน(เม็ดฝน)เนือ่งจากเป็นหนังที่ถ่ายจากกล้องฟิล์ม จนแทบจะไม่เห็นจุดเม็ดๆ
อันนี้ทำให้ ทึ่งมากครับ

สำหรับ เสียง ถ้าเทียบกับ htpc (amd R9) ที่เคยใช้ ถือว่าดีใกล้เคียงกัน
แต่ถ้าเทียบกับ hdplayer ตัวอื่นๆ ระดับ 2พัน - หมื่นต้น ผมว่า มันเสียงดีสุดแล้วครับ

สำหรับไฟล์ นามสกุลอื่นๆ ผมลองเคร่าๆ เช่น mkv แต่ผมเก็บ mkv แบบที่มันเป็นเสียงไทย
มันเปิดก็เล่นได้ ปกติ ,ส่วน iso หรือ videots ที่เป็น ไฟล์ image ของ dvd ก็ เปิดได้ปกติครับ

ถ้าให้ผมแนะนำ นะครับ
ถ้าใครจะซื้อ hdplayer ที่ต้องการซื้อเพียงเครื่องเดียว แล้วอ่านไฟล์ได้ หลากหลาย
ผมว่า cen grand ยังไม่เหมาะครับ / ลูกเล่น และความสามารถ มันไม่ได้ หลากหลายมาก
แต่ถ้าซื้อ CenGrand หนึ่งตัว + เครือ่งเล่นซิป Realtek1186 1ตัวราคาไม่แพงมาก ผมว่า
เราน่าจะอ่านไฟล์ทุกไฟล์ ที่ปล่อยโหลดตามบิท ได้ครบถ้วนสมบูรณ์ ครับ

แต่ถ้าใครที่ ดู fullrip 2D+3D , BDRM เพียงอย่างเดยีว และต้องการ ภาพ และเสียงที่ดีมาก ผมว่า ตัวนี้ตอบโจทย์ ครับ
ผมใช้ fw ติดเครือ่งนะครับไม่ได้ อัพอะไรนะครับ

หวังว่า review เล้กๆ ของผมจะมีประโยชน์ สำหรับ คนที่คิดจะตัดสินใจซื้อนะครับ
 [yes]

ออฟไลน์ rathin

• **
« ตอบกลับ #930 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 09:45:29 pm »
ผมพึ่งซื้อ 5i-380 มาได้เกือบเดือนนึง เป็นตัวล่าสุดที่บอกว่าแก้ปัญหากับ smart TV มาจากโรงงานเลย

2 วันก่อนดู The Amazing Spider-Man 2 (2014) 2D [Full Rip] .iso  ภาพติดๆดับๆตั้งแต่ต้นเรื่อง [ไม่เอา] , แต่พอเอาไฟล์เดียวกัน ดูกับเครื่อง med1000x3d ผลคือ เล่นได้ไม่มีสะดุด ลื่นๆ  [เท่ห์]

แต่ปัญหากับการเล่นไฟล์ Fullrip.iso ของตัว 5i-380 ผมพึ่งเจอเป็นเรื่องแรก  ก่อนหน้านี้ดู Fullrip .iso มาตลอด หนังหลายๆเรื่องไม่พบปัญหาใดๆครับ กับไฟล์ .mkv ก็พอเล่นได้(เป็นส่วนใหญ่)  แต่ภาพกับเสียง ยอมรับว่าดีครับ รวมถึงการแสดงเมนูหนังได้   แต่ TV ที่บ้าน ผมต้อง setting VNR เป็น off เพราะค่าเดิมๆจากโรงงานภาพจะเป็นวุ้นๆ เพราะฟังชั่นลดน็อยส์ 

ถึงตอนนี้คงต้องเก็บ med1000x3d ตัวเก่าไว้ เผื่อไฟล์ไหน 5i-380 ดูไม่ได้ จะได้สลับกันไปครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ taukung

• *
« ตอบกลับ #931 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 11:27:44 pm »

2 วันก่อนดู The Amazing Spider-Man 2 (2014) 2D [Full Rip] .iso  ภาพติดๆดับๆตั้งแต่ต้นเรื่อง , แต่พอเอาไฟล์เดียวกัน ดูกับเครื่อง med1000x3d ผลคือ เล่นได้ไม่มีสะดุด ลื่นๆ 

ผมลองเอาไฟล์ หนังเซตนี้ ที่ผมเก็บไว้มา เชคดูนะครับ ดูได้ ครับผม
แต่ว่า ผมจะบอกอย่างนี้
spiderman 1-3 แต่เดิม มันถูกปล่อยมาสองรอบนะครับ
เหมือนรอบแรก จะขายเป็น bluray แยกแผ่น แยกภาค
(ถ้าจำไม่ผิด เสียง น่าจะเป็น Dolby True HD)

แล้วตอนหลัง ที่มี ภาค Amazing ออกมา เค้าทำเป็น Box จัดรวมอีก 1 รอบ
โดย ทำเสียงใหม่เป็น DTS HD
ซึ่งผมเก็บเป็นเวอร์ชั่นนี้ แทน ตัวเก่า ที่เป็น true HD
จุดสังเกตว่า เป็นเวอร์ชั่นเดียวกับ ผม รึเป่า คือ ตอนเปิดภาค2 จะมี Trailer ของหนัง ภาค Amazing ให้ชม ครับ
และ มี สองเวอร์ชั่น คือ Theatre กับ extened version ให้เลือกก่อนดู

เท่าที่ลองๆ มานะครับผมว่า ตัว CenGrand จะมีปัญหา การถอดรหัส Dolby True HD พวกไฟล์หนังเก่าๆ
ที่ริป ผ่าน DVD Fab อ่าครับ
แต่ยังไง จะพยายามลองหลายๆ เรื่องแล้วมาแชร์กันนะครับ

• **
« ตอบกลับ #932 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 09:57:50 pm »
อ่าน 2-3 rip ของสองท่านด้านบน สงสัยผมคงต้องเก็บ 800x3d ไว้ก่อนดีกั่ว อุตส่าห์ถ่ายรูปเตรียมลงขายแล้วนะเนี่ย 55+

ออฟไลน์ bdhddvd

• *
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 04:51:22 pm »
ผมพึ่งซื้อ 5i-380 มาได้เกือบเดือนนึง เป็นตัวล่าสุดที่บอกว่าแก้ปัญหากับ smart TV มาจากโรงงานเลย

2 วันก่อนดู The Amazing Spider-Man 2 (2014) 2D [Full Rip] .iso  ภาพติดๆดับๆตั้งแต่ต้นเรื่อง [ไม่เอา] , แต่พอเอาไฟล์เดียวกัน ดูกับเครื่อง med1000x3d ผลคือ เล่นได้ไม่มีสะดุด ลื่นๆ  [เท่ห์]

แต่ปัญหากับการเล่นไฟล์ Fullrip.iso ของตัว 5i-380 ผมพึ่งเจอเป็นเรื่องแรก  ก่อนหน้านี้ดู Fullrip .iso มาตลอด หนังหลายๆเรื่องไม่พบปัญหาใดๆครับ กับไฟล์ .mkv ก็พอเล่นได้(เป็นส่วนใหญ่)  แต่ภาพกับเสียง ยอมรับว่าดีครับ รวมถึงการแสดงเมนูหนังได้   แต่ TV ที่บ้าน ผมต้อง setting VNR เป็น off เพราะค่าเดิมๆจากโรงงานภาพจะเป็นวุ้นๆ เพราะฟังชั่นลดน็อยส์ 

ถึงตอนนี้คงต้องเก็บ med1000x3d ตัวเก่าไว้ เผื่อไฟล์ไหน 5i-380 ดูไม่ได้ จะได้สลับกันไปครับ  [หื่น]

The Amazing Spider-Man 2 (2014) (2D) (Mastered in 4K) ผมเปิดด้วย 5i-360 ดูได้ปกติดีครับ

[เท่ห์]

ออฟไลน์ stableman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #934 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 07:43:47 pm »

The Amazing Spider-Man 2 (2014) (2D) (Mastered in 4K) ผมเปิดด้วย 5i-360 ดูได้ปกติดีครับ

[เท่ห์]
ของผมก็ลื่น แต่เสียง Thai Dolby Digital ผมว่าห่วยแตกเลย ถ้าเทียบกับ Captain America ภาค 2

ออฟไลน์ bdhddvd

• *
« ตอบกลับ #935 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 07:59:52 pm »

2 วันก่อนดู The Amazing Spider-Man 2 (2014) 2D [Full Rip] .iso  ภาพติดๆดับๆตั้งแต่ต้นเรื่อง [ไม่เอา] , แต่พอเอาไฟล์เดียวกัน ดูกับเครื่อง med1000x3d ผลคือ เล่นได้ไม่มีสะดุด ลื่นๆ  [เท่ห์]

แต่ปัญหากับการเล่นไฟล์ Fullrip.iso ของตัว 5i-380 ผมพึ่งเจอเป็นเรื่องแรก  ก่อนหน้านี้ดู Fullrip .iso มาตลอด หนังหลายๆเรื่องไม่พบปัญหาใดๆครับ กับไฟล์ .mkv ก็พอเล่นได้(เป็นส่วนใหญ่)  แต่ภาพกับเสียง ยอมรับว่าดีครับ รวมถึงการแสดงเมนูหนังได้   แต่ TV ที่บ้าน ผมต้อง setting VNR เป็น off เพราะค่าเดิมๆจากโรงงานภาพจะเป็นวุ้นๆ เพราะฟังชั่นลดน็อยส์  

ถึงตอนนี้คงต้องเก็บ med1000x3d ตัวเก่าไว้ เผื่อไฟล์ไหน 5i-380 ดูไม่ได้ จะได้สลับกันไปครับ  [หื่น]

[เท่ห์]
ของผมก็ลื่น แต่เสียง Thai Dolby Digital ผมว่าห่วยแตกเลย ถ้าเทียบกับ Captain America ภาค 2

เห็นด้วยครับว่า Thai Dolby Digital 5.1 ของ The Amazing Spider-Man 2 (2014) ไม่ได้เรื่อง เป็นรองเรื่อง Captain America 2 - The Winter Soldier (2014) อยู่มากเลยครับ (แต่ภาพ Mastered in 4K มันสวยแจ่มเลยครับ)

ลองเล่นตัว The Amazing Spider-Man 2 (2014) (3D) ดู...โอโห้...ภาพ 3D มันช่างยอดเยี่ยมอะไรอย่างนี้ ดีที่สุดของหนังปีนี้เลยครับ

[เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2014, 08:04:15 pm โดย bdhddvd »