ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำทีวี 65" ในราคาหมื่นต้นๆครับ  (อ่าน 3167 ครั้ง)

ออฟไลน์ savagepong

• Flat TV member
  • *
พอดีจะย้ายเข้าบ้านใหม่ครับ ของเดิมเป็นโตชิบ้า 43" เมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้ว เลยว่าจะเปลี่ยนใหม่เป็น 65" เลยดีกว่า แต่ด้วยความที่ต้องซื้อ 2 เครื่องคือห้องนั่งเล่นและห้องนอน เลยงบจำกัดครับ ลักษณะการใช้งานคือดูเคเบิ้ลทีวีทั่วไป netflict บ้างบางครั้ง กูก้งกูเกิ้ลอะไรนี่ไม่ได้ใช้เลยครับ คุมแสงในห้องได้พอสมควรครับ ผมลองอ่านกระทู้ best tv 2019-2020 แล้วลองไปดูราคา รุ่นถูกๆที่แนะนำก็ยังหมื่นปลายๆครับ ทีนี้ไม่แน่ใจว่าถ้าจะซื้อรุ่นเริ่มต้นซึ่งน่าจะอยู่ในงบ จะใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหนดีครับ รบกวนขอคำแนะนำครับผม
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ savagepong

• *
Re: รบกวนแนะนำทีวี 65" ในราคาหมื่นต้นๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2020, 09:22:43 pm »
หรือว่าจะรอโปร 11.11 น่าจะราคาลงอีกรอบมั้ยครับ เพราะช่วงนั้นก็จะมีของปีถัดไปเข้ามาด้วย

ออฟไลน์ poppyza

• *
Re: รบกวนแนะนำทีวี 65" ในราคาหมื่นต้นๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2020, 11:28:19 am »
65"แค่สินค้าก็หายากแล้วครับไม่น่าจะมีให้เลือกเยอะ

ออฟไลน์ bank7879

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2023, 07:14:10 pm »
LG nanocell ถือว่าคุ้มแล้ว ภาพชัด สีสวยแล้ว ประหยัดงบได้เยอะ รุ่นใหม่ได้ HDR10 Pro l LG ThinQ AI l Google Assistant รีโมทเมจิกอีก สุดๆ รายละเอียดเพิ่มเติม