ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งซื้อทีวีมาใหม่ครับ ภาพแบบนี้ ถือว่าปกติไหมครับ  (อ่าน 2699 ครั้ง)

ออฟไลน์ mobilesuit

• *
เพิ่งเคยซื้อจอ 4K มาใช้ครับ ไม่ทราบว่าแสงขาวๆ รอบๆ จอ ถือว่าเป็นปกติของจอ UHDTV รึเปล่าครับ ??? ??? ???

ีีีีีีี

ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมา เค้าบอกว่าให้ลองเปิดสีดำสุด แล้วสังเกต

นี่สีดำครับ

ของเพื่อนๆ เป็นแบบนี้กันปกติไหมครับ หรือซื้อมาก็ดำสนิทดีทั้งจอครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2020, 12:36:25 pm โดย mobilesuit »

ออฟไลน์ Plasma-Kangaroo

• *
ไม่ปกติ จอแสงรั่ว แจ้งเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ mobilesuit

• *
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ผมเพิ่งเคยมีทีวีแบบนี้เป็นครั้งแรก ไม่ทราบจริงๆ ว่า คนอื่นๆ เค้าเป็นแบบนี้กันรึเปล่า ยังไงก็ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Aekaphol

• LCD TV member
  • **
แสงรั่วค่อนข้างเยอะเลยครับ 4 มุม ไม่ทราบว่าเคลมได้ตัวใหม่มั้ยครับ แต่ถ้าจอ ips ก็จะรั่วง่ายครับ ถ้า va จะไม่ค่อยรั่วชัดๆ ซะเท่าไหร่