ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 1770 ครั้ง)

ออฟไลน์ TeayBT

• LCD TV member
  • **
ขอความช่วยเหลือครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2020, 09:57:34 am »
ผมเพิ่งซื้อ AVR Denon x3300H มานำมาต่อกับระบบเดิมมีอุปกรณ์ดังนี้ครับ
ทีวี Sony 8500G
Blu-ray: Oppo 93
HD player: Zidoo X20

เดิมผมใช้ Prepro Rotel 1570ต่อ แล้วเปลี่ยนมาใช้ Denonแทน
ปัญหาคือ ถ้าดูหนังผ่าน Oppo มีแต่ภาพสัญญาณเสียงไม่เข้ามาที่ Denon สังเกตุจากหน้าปัดของ Denon ไม่โชว์สัญญาณเสียง Dolby หรือ DTS
ส่วน Zidoo ออกปกติครับ รบกวนบอกวิธีแก้ไขด้วยครับ

#ทีวีผมต่อกับ Sound bar ผ่านช่อง ARC อยู่จะเกี่ยวกันมั๊ยครับ. แต่ผมเคยถอดออกก็ไม่มีเสียงออก