ผู้เขียน หัวข้อ: "กลับมาแล้ว ก๊วน ๓ หนุ่ม ๓ มุม ๓ ปี ภาค ๒"  (อ่าน 54462 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuttarsak

• LCD TV member
  • **
กลุ่มก๊วนแถวรามอินทรา,บางเขน  เป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
กลุ่มก๊วนแถวรามอินทรา,บางเขน  เป็นอย่างไรบ้างครับ
พึ่งได้ข้อสรุปเดี๋ยวนี้เองครับ
 เลยเข้ามาแจ้ง และได้เห็นข้อความถามมาพอดี (ตอนเช้าแวะดูไม่มี)

สรุปว่าตั้งแต่วันที่ ๒๔ ก.ค. ๕๖ เป็นต้นไปครับ สามารถติดตั้งได้และเปิดลงทะเบียนได้ พร้อมกับชำระค่าบริการ ๒ ปี ได้ทันทีที่ตัวแทนครับ ก่อนหน้าผมยังไม่กล้าสรุปเพราะเงินค่าบริการที่รับมาแล้ว จะเอาไปชำระได้ที่ไหน เห็นบอกตามเคาร์เตอร์เซอร์วิส แต่ก็ถูกชาร์จค่าบริการ แล้วเท่าไหร่ก็ไม่ทราบ เพราะแต่ละที่ก็ไม่เท่ากัน เลยพึ่งได้ข้อสรุปกับตัวแทนเมื่อสัก ๑๕ นาทีที่ผ่านมานี้เอง สามารถจ่ายทั้งหมดได้เลย ทำให้ผมไม่ต้องเสียน้ำมันไปจ่ายอีกรอบครับ

โดยประมาณปลายสัปดาห์หน้า (วันพฤหัสฯ-ศุกร์) ผมจะโทรฯติดต่อทุกท่านที่แจ้งความประสงค์กับผมไว้ครับ

ออฟไลน์ Civilman6226

• Flat TV member
  • *
ลองติดต่อช่างแล้ว นัดติดตั้งเสาร์ที่ผ่านมา (ติดต่อไว้แค่ 4-5 เอง) บังเอิญไม่สะดวก เลยนัดติดตั้งเสาร์หน้า

ตกลงว่าเป็นหัวก๊วน ได้ลูกก๊วนจากชายสี่แล้ว ไม่ขอแจมแล้วครับ

ผสม 2 ระบบไม่ได้ครับ

หากระบบจานว่าง ขอแจมด้วยนะครับ 0892045098

ออฟไลน์ ecko1

• Flat TV member
  • *
เอาด้วยหนึ่งจุด จ่ายสองปี ดูฟรีสามปี  ที่บ้านมีจาน ubc   
ขอช่วยมาติดตั้งให้ด้วย คิดค่าใช้จ่ายมาครับ
และขอยอดเงินที่ต้องจ่าย
ที่อยู่ เสนานิคม 32

คณาวุฒิ 0819854568
ขอบคุณ

ออฟไลน์ huha

• *
คุณ krit อยากสอบถามว่า ที่บ้านดูทรูอยู่ 3 จุด ถ้าผมติดจาน CTH เพิ่มเพื่อดู 1 จุด ผมต้องเดินสายใหม่สำหรับ CTH หรือเปล่าครับ ผมสามารถใช้สายเดิมได้หรือไม่ ดูท้ังทรูและ CTH ได้เลยหรือไม่

ผมสนใจติดตั้ง CTH แบบ 36 เดือนครับ 

ออฟไลน์ lamdeaz

• **
ขออภัยครับ
ผมนึกว่าจะเป็นกระทู้โพสหาก๊วน 3ช่า

ขออภัยจริงๆครับไม่ได้มีเจตนาใดอื่นแฝง :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2013, 05:14:38 pm โดย lamdeaz »

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????

ระบบดาวเทียม 3 ช่า ดู 2 ปี ฟรี 1ปี  รวม3ปี

ตอนนี้ทาง CTHโทรมานัดวันติดตั้งละครับวันที่  เสาร์ 27 ก.ค 56 นี้  ผมเป็นหัวก๊วน

-กำลังหาลูกก๊วนอีก 2 คน
-ที่สามารถปรับจานหรือติดตั้งจานเองได้
-และสามารถจ่ายยอดเงินจำนวนก้อนเดียว  13134 บาท ในวันที่นัดเจอ ก่อน 27 ก.คนี้นะคั้บ (ยินดีแลกสำเนาบัตรประชาชนครับ)

แถวระแวก รามอินทรา บางเขน มีนบุรี เกษตร  นวมินทร์  ระแวกๆนี้นะครับ ที่อื่นลองว่ามาได้ครับขออย่ากันใกลเกินไป

ยินดีแลกกันถ่ายสำเนาบัตรประชาชน และนัดเจอในการรับเงินครับเพื่อความสบายใจของทั้ง 2 ฝ่าย  ใครสนใจ ขาด 2 จุดครับ  

ช่องทางการติดต่อ

Line: lamdeaz  

Pm

084-642-5308 พีท โทรได้ช่วงเช้า 6-9โมง และเย็นช่วง 4โมง -4 ทุ่มครับผม

ป.ล ถ้ายังหาไม่ได้ภายใน 27 นี้ ผมอาจจะขอเลื่อนวันนัดติดตั้งไปก่อนครับ  [ไม่พูด] [ไม่พูด] [ไม่พูด]

ทำไมคุณไม่ตั้งกระทู้ใหม่เองครับ เดี๋ยวท่านอื่นเขาจะสับสน การกระทำอย่างนี้ เป็นการเสียมารยาทนะครับ

คุณ krit อยากสอบถามว่า ที่บ้านดูทรูอยู่ 3 จุด ถ้าผมติดจาน CTH เพิ่มเพื่อดู 1 จุด ผมต้องเดินสายใหม่สำหรับ CTH หรือเปล่าครับ ผมสามารถใช้สายเดิมได้หรือไม่ ดูท้ังทรูและ CTH ได้เลยหรือไม่

ผมสนใจติดตั้ง CTH แบบ 36 เดือนครับ 
ขอสอบถามเพิ่มนะครับว่าทรู ที่ดูอยู่ทั้งสามจุด เป็นเครื่องแท้ทั้งหมดหรือไม่
ในทางทฤษฎีนั้น ทำได้ แต่ทางปฎิบัติ ก็คือต้องดูที่เครื่องรับที่ใช้งานครับ ว่าสามารถรวมสัญญาณดาวเทียมได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ ก็อาจต้องเพิ่มอุปกรณ์ เพื่อให้ใช้งานเพิ่มได้อีกชุด ตรงนี้ผมไม่แน่ใจครับ บอกตรงๆต้องลองต่อดูก่อนครับ

ออฟไลน์ bangpoon

• *
รบกวนคุุณkrit ติดต่อกลับด้วยครับ

0818908772 อยู่แถวเมืองเอก รังสิต ครับ

ออฟไลน์ huha

• *

ขอสอบถามเพิ่มนะครับว่าทรู ที่ดูอยู่ทั้งสามจุด เป็นเครื่องแท้ทั้งหมดหรือไม่
ในทางทฤษฎีนั้น ทำได้ แต่ทางปฎิบัติ ก็คือต้องดูที่เครื่องรับที่ใช้งานครับ ว่าสามารถรวมสัญญาณดาวเทียมได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ ก็อาจต้องเพิ่มอุปกรณ์ เพื่อให้ใช้งานเพิ่มได้อีกชุด ตรงนี้ผมไม่แน่ใจครับ บอกตรงๆต้องลองต่อดูก่อนครับ

ทั้งหมด ของแท้ครับ เป็นกล่องซื้อขาด 2 จุด ชายสี่ 1 จุด
ผมสนใจติด CTH แบบ 36 เดือน จะติดต่อคุณ krit มาติดตั้งต้องทำอย่างไรบ้าง
ไม่ต้องเข้าก็วนครับ

ทั้งหมด ของแท้ครับ เป็นกล่องซื้อขาด 2 จุด ชายสี่ 1 จุด
ผมสนใจติด CTH แบบ 36 เดือน จะติดต่อคุณ krit มาติดตั้งต้องทำอย่างไรบ้าง
ไม่ต้องเข้าก็วนครับ
ตอบไปที่ข้อความส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ pizzaboy4u

• *
สนใจร่วมก๊วนด้วยครับ รบกวนติดต่อกลับ
เบอร์โทร pm ไปแล้วนะครับ  [ปลื่ม]

ขอแจ้งให้สมาชิกที่เข้าร่วมทุกท่านทราบ
ที่แจ้งไว้ว่าจะโทรฯหาในวันพฤหัสฯ-ศุกร์ พอดีผมโทรฯเช็คเครื่องที่เอเย่นต์ก่อน ทราบผลว่าเครื่องหมด จะเข้าอีกที ในวันพุธหรือศุกร์หน้า จะเข้ามาอีกล็อต ผมเลยยังไม่โทรฯหาท่านใดๆนะครับ จนกว่าเอเย่นต์จะยืนยันว่าสามารถเบิกเครื่องได้ผมจึงจะติดต่อทุกท่านนะครับ ขอบคุณครับ ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ singcorporation

• *
หาก๊วน CTH ครับ กทม. รัชดา ขอรายละเอียดด้วยครับ ไม่เคยมีประสบการณ์

เบอร์ติดต่อ 085-1326183   

ออฟไลน์ yuttarsak

• **
สถานะก๊วนครบแล้ว รอ หน.กลุ่มประสาน cth ทำการติดตั้งครับ

หาก๊วน CTH ครับ กทม. รัชดา ขอรายละเอียดด้วยครับ ไม่เคยมีประสบการณ์

เบอร์ติดต่อ 085-1326183   
รายละเอียดอยู่ในกระทู้แล้ว รบกวนอ่านตั้งแต่ต้นครับ ขอบคุณครับ

เรียนลูกค้าทุกท่าน ที่ลงชื่อไว้กับผมครับ เครื่องเข้ามาพร้อมเบิกได้แล้ว ผมจะทำการเบิกเครื่องในวันจันทร์ และเริ่มทำการติดตั้ง ตั้งแต่วันอังคารเป็นต้นไป รบกวนทุกท่านโอนเงินค่ามัดจำเครื่อง+ค่าติดตั้ง+ค่าบริการรายเดือน ๒๔ เดือน โดยโอนเข้า บ/ช นายกิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร  ธ.กรุงเทพ สะสมทรัพย์ สาขา อ่อนนุช ซ.๑๖ เลขที่ 244-0-43065-6 ยอดเต็มต่อ ๑ จุด = 13,133.44 บาท (รบกวนขอความต่างของเศษสตางค์ด้วยครับ) มีข้อสงสัยประการใด สามารถสืบค้นได้ที่กูเกิ้ล หรือที่บอร์ดโบราณ ในหน้าทำเนียบช่าง ชื่อยูสเซอร์ "ดาวดวงใหม่ของวงโคจร" ครับ (ในนี้มีเบอร์โทรฯของผมทุกเครือข่าย)

ปล.ท่านที่ผมแจ้งไว้ในเบื้องต้นมีดังนี้ (ท่านที่ติดต่อผมที่บอร์ดนี้เท่านั้น มีที่บอร์ดอื่นอีกร่วม ๑๐ ท่าน)
คุณสุวัฒ ตลาดวงศกร
คุณยุทธศักดิ์ บางเขน
คุณคณาวุฒิ เสนานิคม
คุณsak0421 สุขุมวิท

สำหรับท่านใดที่รอผมไม่ไหว และดำเนินการติดตั้งจากที่อื่นแล้ว ขอรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ ผมจะได้จับโยกย้ายกลุ่มใหม่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ abba

• *
สนใจครับ 081-398-1834 มีนบุรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2013, 04:12:29 pm โดย abba »