ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood  (อ่าน 457203 ครั้ง)

ออฟไลน์ top368

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 04:41:22 pm »
http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=124721

มีคนขาย Infinity 362 = 8500 บาท  น่าสนครับ

เผื่อใครหาอยู่

ลำโพงขายไปแล้วครับ ไวแท้ [เปล่า] [เปล่า]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:09:41 pm »
555

ออฟไลน์ SchEc

• Edge LED TV member
    • http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=49858.0
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 11:20:51 pm »
infinity โอ นะกับ sherwood wharfedale พอได้นะครับเเต่จับกับ sherwood จะติดนุ่มไปนิดครับดูหนังจะขาดความสดไปนิด ฟังเพลงถ้าชอบรื่นหู ok เลยครับ ลองดูเพิ่มอย่าง polk  aad นี่น่าจะเข้ากับ sherwood ได้ดีครับ

ของผมเป็นตัว 7503  ลำโพง สายลำโพงผสมมั่วไปหมดครับ  555+ ...
คู่หน้าเป็น Polk tsi300  ,  Center เป็น Psb Alpha c1 , Surround เป็น Psb Alpha b1 , Sub Soken SUA-09
สายลำโพงคู่หน้า Van den hul magnum hybridge  ,  Center เป็น Black rhodium ast200 , ส่วน Surround ใช้ถูกหน่อยครับ Monster Xp
HDMI ทั้งระบบใช้ของ ไม่ได้รับอนุญาต Flex flat 1  V 1.4 ทั้ง 2 เส้นเลยครับ    ....
ผลการฟัง  ดูหนังทะลุทะลวง เบสมาเยอะ ดูดีไปหมดครับ  การโยนเสียงเเจ่ม  เพียงเเต่เเหลมรู้สึกจะบางไปนิด   ....     เเต่ฟังเพลงไม่ค่อยเพราะเท่่าไหร่ครับ มันยังไม่ค่อยหวาน ออกเเนวท้วม ๆ ไปหน่อย ไม่รู้เพราะเหมือนวางหิ้งเดิม       

คิดถูกเเล้วครับที่ใช้ Sherwood ผมเป็นคนนึงที่ไม่ค่อยชอบเรื่องวัตถุนิยมครับ ผสมปนเปกันไป ถ้าเราฟังเเล้วชอบ ผมก็พอใจกับสิ่งที่มีเเล้วครับ   (เเต่เเอบหวังว่าจะเปลี่ยนสายลำโพงคู่หน้าเป็น Bi wire เเละ ว่าจะเปลี่ยน Center เป็น Supra 3.4s ครับ
++ รบกวนสอบถามเรื่อง Sub Soken SUA-09 หน่อยครับ ดูหนังเป็นไงบ้างครับ หนักแน่น ต่ำ ลึก ก่อนหน้านี้ผมใช้ของ Bosswood sb-310 ดอก 10 นิ้ว เสียงดีมาก ๆ สะเทือนไปทั้งหลังไม่มีแป็ก ไม่มีสำลัก แต่ต้องยอมตัดใจขายเพราะแม่บ้านบอกว่ามันสะเทือนบ้านทาวน์เฮ้าเกินไป เสียดายก็เสียดายครับ กำลังหา sub ที่ไม่หนกเกินมาแทนครับ

ส่วนตัวผมนั้น SUA-09 ตัวนี้เเทบจะเรียกได้ว่าเป็นเรือธงของ Soken ได้เลยครับ ทำมาเเทบจะเอากำไรน้อยมาก (ของมือ 1 ขาย 9,900 บาท)  ...
ตัวนี้เสียงใหญ่ได้ใจ หนักเเน่น  ห้อง 3.5*4.5 ของผมนั้นเเทบจะล้นครับ  ต้องเปิด Volume ที่ Sub เเค่ 11.00น  ไม่งั้นเสียงล้นไปครับ  เคยเปิดประมาณ 15.00 น.  โอวววว  กระเทือนมากจริง ๆ รับไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ domehan

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 08:25:02 am »
807 มีใครเอามาลองแล้ว ช่วยมาแบ่งปันข้อมูลหน่อยนะครับ

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:24:19 pm »

วันนี้ลองไปดูที่พาวเวอร์บายมา คุยกับเซลที่จัดชุดไว้ได้ราคาตามรูปเลยครับ
กับลำโพงของ infinity มีจัดโปรอยู่
คู่หน้า infinity  primus 253
เซ็นเตอร์           "      c 251   
เซอร์าวนด์         "        153   
ซับวูฟเฟอร์ 8"    "        PS28    ทั้งชุด25000

แต่ชุดนี้ไม่ได้ลองฟังเสียงนะครับ
ชุด1ในรูปนี่โอมั้ยครับ [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:33:22 pm »
อีกนิดครับ จริงๆตอนลองฟังชุดที่1 ผมชอบเสียงที่ได้เลยนะ แต่เซลคอยพูดแทรกขึ้นมาอยู่เรื่อยจะบอกให้ [ไม่พูด]ก็เกรงใจอุตส่าเปิดให้ฟัง
ติดนิดนึงตรงที่ไม่ลงราคาให้แล้ว หลังไมค์ก็ไม่ได้ สายลำโพงไม่มีแถมให้เลย บอกต้องหาซื้อเอง แต่ซื้อชุดนี้มีมาติดตั้งให้ที่บ้านกับปรับตั้งเสียงให้เสร็จ
-- ถ้าซื้อที่อื่นเขามีมาติดตั้งให้มั๊ยครับ
-- สาย monster xp แท้นี่ซื้อที่ไหน/ราคาเท่าไหร่ครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ sojo

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 07:57:42 am »
อีกนิดครับ จริงๆตอนลองฟังชุดที่1 ผมชอบเสียงที่ได้เลยนะ แต่เซลคอยพูดแทรกขึ้นมาอยู่เรื่อยจะบอกให้ [ไม่พูด]ก็เกรงใจอุตส่าเปิดให้ฟัง
ติดนิดนึงตรงที่ไม่ลงราคาให้แล้ว หลังไมค์ก็ไม่ได้ สายลำโพงไม่มีแถมให้เลย บอกต้องหาซื้อเอง แต่ซื้อชุดนี้มีมาติดตั้งให้ที่บ้านกับปรับตั้งเสียงให้เสร็จ
-- ถ้าซื้อที่อื่นเขามีมาติดตั้งให้มั๊ยครับ
-- สาย monster xp แท้นี่ซื้อที่ไหน/ราคาเท่าไหร่ครับ [เท่ห์]
ลองไปที่ เซ็นทรัล บางนา ดูนะครับ ผมไปซื้อ(หลังไมค์)ที่นั่น  เค้าก็มาติดตั้งให้ที่ห้องเลยนะ ทั้งๆที่ห้องผมก็อยู่ตั้งสี่แยกถนนตก แต่ช่วงที่ผมไปตระเวนฟังตามห้างต่างๆ  ถ้าเราจะเอา เซลล์ก็บอกว่า จะมาติดตั้งให้นะครับ ขนาดชุด in the box เซลล์ก็ยังจะมาติดตั้งให้เลย
--เรื่องสาย Monter ไม่ทราบเหมือนกันว่าซื้อที่ไหน รอผู้รู้มาตอบอีกที

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 08:27:36 am »
เหตุที่แนะนำสาย  monster  xp  ไม่ใช่สายที่ดีที่สุดแต่มันหาง่ายและประสิทธิภาพ ok  ให้เสียงเบสเยอะ แนะนำให้ซื้อรุ่นหน้าตัดใหญ่สุด  หากจำไม่ผิดน่าจะเมตรละ 300 ครับ  มีขายตามpower buy/power mall  ครับ คติในการเล่นโฮมฯไม่ให้เสียตังค์ คือ โฮมฯก็คือโฺฮมฯ  เอาไรมาก  เหมือนๆกันหมด คือ  เสียงโช๊ะเช๊ะๆๆ หากไปอินไปจ้องจับผิดก็จะเสียตังค์มากขึ้นๆๆ  ฉนั้นจงพอเพียงและเพียงพอ  ฟังแล้วสนุกชอบก็หยุดซะไม่ต้องเติมแต่งไรให้สิ้นเปลืองเชื่อเถอะ  รับรองยังไงก็เลียนเสียงไม่เหมือนโรงหนังครับ  เอาพอขำๆฮาๆผ่อนคลายไปกับเรื่องราวของหนังไม่ใช่อยู่กับเสียงของหนัง /  สำหรับชุด 1  sherwood ตามรูปผมว่าลำโพงไม่ผ่าน  เสียงแหลมกัดหู  ปืนยิงแรงๆดังชิ๊กๆๆ ( แสบๆกัดๆระคายเคืองบอกไม่ถูก ยังไม่ผ่าน )

• **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:32:20 pm »
เหตุที่แนะนำสาย  monster  xp  ไม่ใช่สายที่ดีที่สุดแต่มันหาง่ายและประสิทธิภาพ ok  ให้เสียงเบสเยอะ แนะนำให้ซื้อรุ่นหน้าตัดใหญ่สุด  หากจำไม่ผิดน่าจะเมตรละ 300 ครับ  มีขายตามpower buy/power mall  ครับ คติในการเล่นโฮมฯไม่ให้เสียตังค์ คือ โฮมฯก็คือโฺฮมฯ  เอาไรมาก  เหมือนๆกันหมด คือ  เสียงโช๊ะเช๊ะๆๆ หากไปอินไปจ้องจับผิดก็จะเสียตังค์มากขึ้นๆๆ  ฉนั้นจงพอเพียงและเพียงพอ  ฟังแล้วสนุกชอบก็หยุดซะไม่ต้องเติมแต่งไรให้สิ้นเปลืองเชื่อเถอะ  รับรองยังไงก็เลียนเสียงไม่เหมือนโรงหนังครับ  เอาพอขำๆฮาๆผ่อนคลายไปกับเรื่องราวของหนังไม่ใช่อยู่กับเสียงของหนัง /  สำหรับชุด 1  sherwood ตามรูปผมว่าลำโพงไม่ผ่าน  เสียงแหลมกัดหู  ปืนยิงแรงๆดังชิ๊กๆๆ ( แสบๆกัดๆระคายเคืองบอกไม่ถูก ยังไม่ผ่าน )

ขอบคุณครับ ผมก็คงไม่ขยับขยายไรมาก กะซื้อแค่มาดูหนังอยู่บ้านกับลูกแล้วมีความสุขกว่าดูจากเสียงทีวีเพียวๆ
ลำพังตัวเองก็ฟังความแตกต่างไม่ออกมากระหว่างลำโพงตัวนู้นตัวนี้ ถามหาจากประสบการณ์แต่ละท่านแล้วลอกเลยดีกว่า  [หื่น]
อย่างน้อยไม่ต้องลองผิดถูกเอง เด๋วลองฟังอินฟินิตี้อีกที ถ้าถูกใจคงจัดเลยล่ะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมให้ความคิดเห็นและแบ่งปันความรู้นะครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 03:03:56 pm »
monster เอาชัวร์ในห้างเห็นที่ เดอะมอลล์ มีขายนะครับ

ออฟไลน์ letissier7

• **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 09:35:11 am »
แหะ แหะ เมื่อกี๊นี้ไปโพสต์อีกกระทูู้เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ครับ เลยขอเอามาแปะให้ถูกที่ถูกทาง

" มาเชียร์ Sherwood อีกเสียงจากการใช้งานจริงครับ RD7505 + ชุดลำโพงตั้งพื้น 5.1 ของ Sherwood เอง (ยังไม่มีการอัพลำโพงให้ดีขึ้น คาดว่าปลายปีรอ HiFi Tower เค้าจัดรายการของ Wharf จะไปสอยมาอัพระบบครับ) set up เสียงให้ถูกต้องตามการจัดวางและมิติของห้อง แค่นี้ สวรรค์น้อยๆจากโรงหนังที่ค่าตั๋วแพงสุดใจ (ยังไม่รวมค่าข้าวโพดและน้ำอัดลมขั้นเทพ)ก็ลอยมาสถิตย์ที่บ้านของเราแล้วครับ ทั้งมิติของเสียง ทั้งความหนักแน่นเมื่อเทียบกับ HK 160 ตัวเดิมของผมถือว่าหนักแน่นไม่แตกต่างกัน และยังได้เปรียบกว่าตรงเจ้า Subwoofer ของชุดลำโพงเองเนี่ยหนักแน่นสุดยอดมากๆครับ ตั้งแต่ถอยชุดนี้มาตั้งแต่ปลายปีที่แล้วผมปล้ำอยู่เป็นเดือนพอลงตัวก็คุ้มค่าครับ แถมยังเหนือกว่าในเรื่องการโยนเสียงแต่ละลำโพงด้วย ฟังเพลง 2 ลำโพงก็พอไหวพลิ้วให้อารมณ์ยามพักผ่อนได้ อู้วว ลัลล้า   ในราคา 2 หมื่นกว่าบาท(กว่าแบบไม่แรงนะครับ) ในยุคนี้คงหายากพอสมควรครับ "

• **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:12:40 am »
ไปกันได้หรือครับกับลำโพง Wharfedale ผมชอบมากนะแอมป์ยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:03:51 am »
แหะ แหะ เมื่อกี๊นี้ไปโพสต์อีกกระทูู้เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้ครับ เลยขอเอามาแปะให้ถูกที่ถูกทาง

" มาเชียร์ Sherwood อีกเสียงจากการใช้งานจริงครับ RD7505 + ชุดลำโพงตั้งพื้น 5.1 ของ Sherwood เอง (ยังไม่มีการอัพลำโพงให้ดีขึ้น คาดว่าปลายปีรอ HiFi Tower เค้าจัดรายการของ Wharf จะไปสอยมาอัพระบบครับ) set up เสียงให้ถูกต้องตามการจัดวางและมิติของห้อง แค่นี้ สวรรค์น้อยๆจากโรงหนังที่ค่าตั๋วแพงสุดใจ (ยังไม่รวมค่าข้าวโพดและน้ำอัดลมขั้นเทพ)ก็ลอยมาสถิตย์ที่บ้านของเราแล้วครับ ทั้งมิติของเสียง ทั้งความหนักแน่นเมื่อเทียบกับ HK 160 ตัวเดิมของผมถือว่าหนักแน่นไม่แตกต่างกัน และยังได้เปรียบกว่าตรงเจ้า Subwoofer ของชุดลำโพงเองเนี่ยหนักแน่นสุดยอดมากๆครับ ตั้งแต่ถอยชุดนี้มาตั้งแต่ปลายปีที่แล้วผมปล้ำอยู่เป็นเดือนพอลงตัวก็คุ้มค่าครับ แถมยังเหนือกว่าในเรื่องการโยนเสียงแต่ละลำโพงด้วย ฟังเพลง 2 ลำโพงก็พอไหวพลิ้วให้อารมณ์ยามพักผ่อนได้ อู้วว ลัลล้า   ในราคา 2 หมื่นกว่าบาท(กว่าแบบไม่แรงนะครับ) ในยุคนี้คงหายากพอสมควรครับ "
++ ลำโพง Sherwood ที่ติดมากับชุด RD7505 ผมว่าดูหนัง ฟังเพลง มันก็โอเคในระดับนึงครับ แต่ถ้าท่านมีโอกาสได้เปลี่ยนเป็นลำโพง กลาง แหลม เด่น ๆ จัด  ๆอย่าง klipsch polk เมื่อไหร่  RD7505 ของท่านจะเหมือนเสือติดปีกเลยครับ เช่นเดียวกับชุด RD ของผมที่เปลี่ยนจากชุดลำโพง Sherwood มาเป็นลำโพง Sony hollywoodsytem ทั้งชุด ดูหนังคมชัด หนังแน่น อลังการกว่าลำโพง  Sherwood ที่ติดมาแบบชัดเจนครับ และผมก็พลาดอย่างใหญ่หลวงที่ขาย sub bosswood sb-310 ที่ติดมากับชุดนี้ออกไป เพราะ sub ดูหนังในราคาไม่เกิน 1 หมื่น ไม่มีตัวไหนสู้ sb-310 ได้เลยครับ ถ้าท่านใช้ sub ตัวนี้อยู่ ด้วยความหวังดีครับ อย่าคิดขายเป็นอันขาด ถ้า sub ตัวที่ท่านจะหามาแทนใหม่ ราคาต่ำกว่า 15,000 ครับ ตอนนี้ผมโทรสั่งที่ตัวแทน ได้คำตอบว่าของหมดสต๊อกทุกที่เลย ขายดีมาก (แบบเงียบ ๆ ) ครับ

ออฟไลน์ sojo

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 01:06:12 pm »

++ ลำโพง Sherwood ที่ติดมากับชุด RD7505 ผมว่าดูหนัง ฟังเพลง มันก็โอเคในระดับนึงครับ แต่ถ้าท่านมีโอกาสได้เปลี่ยนเป็นลำโพง กลาง แหลม เด่น ๆ จัด  ๆอย่าง klipsch polk เมื่อไหร่  RD7505 ของท่านจะเหมือนเสือติดปีกเลยครับ เช่นเดียวกับชุด RD ของผมที่เปลี่ยนจากชุดลำโพง Sherwood มาเป็นลำโพง Sony hollywoodsytem ทั้งชุด ดูหนังคมชัด หนังแน่น อลังการกว่าลำโพง  Sherwood ที่ติดมาแบบชัดเจนครับ และผมก็พลาดอย่างใหญ่หลวงที่ขาย sub bosswood sb-310 ที่ติดมากับชุดนี้ออกไป เพราะ sub ดูหนังในราคาไม่เกิน 1 หมื่น ไม่มีตัวไหนสู้ sb-310 ได้เลยครับ ถ้าท่านใช้ sub ตัวนี้อยู่ ด้วยความหวังดีครับ อย่าคิดขายเป็นอันขาด ถ้า sub ตัวที่ท่านจะหามาแทนใหม่ ราคาต่ำกว่า 15,000 ครับ ตอนนี้ผมโทรสั่งที่ตัวแทน ได้คำตอบว่าของหมดสต๊อกทุกที่เลย ขายดีมาก (แบบเงียบ ๆ ) ครับ
เห็นด้วยกับท่าน PRATAD22 สำหรับ ซับ SB-310 ของผมตั้งความดังของซับไว้ที่ +5  Master Volume เปิดซัก 45-50 ฉากไหนที่ระเบิดลงนี่ เตียงถึงกับสั่นเลยครับ เหมือนเรานั่งอยู่ แลัวมีรถบรรทุกวิ่งผ่านยังไงยังงั้นเลย คิดไม่ผิดจริงๆที่เลือกซับตัวนี้ เพราะตอนแรกเซลล์เสนอซับของ Cervin รุ่นที่มีลำโพงสองดอกให้(จำรุ่นไม่ได้) แต่มันเกินงบไปพอสมควร ก็เลยเอา SB-310 มาแทน เพราะเคยอ่านจากท่าน PRATAD22 พูดถึงซับตัวนี้ ก็เลยมั่นใจพอสมควร ว่าซับตัวนี้ ราคาเท่านี้ มันต้องดีพอสำหรับความต้องการของเราแน่ๆ  สำหรับมือใหม่อย่างผมถือว่าคุ้มครับ    ++ ขอถามต่อเลยนะครับ แล้วลำโพง Center ของ klipsch กับ polk ถ้าจับคู่กับ RD 7505 ต้องเล่นรุ่นไหนเหรอครับ ++ 

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 01:36:28 pm »

เห็นด้วยกับท่าน PRATAD22 สำหรับ ซับ SB-310 ของผมตั้งความดังของซับไว้ที่ +5  Master Volume เปิดซัก 45-50 ฉากไหนที่ระเบิดลงนี่ เตียงถึงกับสั่นเลยครับ เหมือนเรานั่งอยู่ แลัวมีรถบรรทุกวิ่งผ่านยังไงยังงั้นเลย คิดไม่ผิดจริงๆที่เลือกซับตัวนี้ เพราะตอนแรกเซลล์เสนอซับของ Cervin รุ่นที่มีลำโพงสองดอกให้(จำรุ่นไม่ได้) แต่มันเกินงบไปพอสมควร ก็เลยเอา SB-310 มาแทน เพราะเคยอ่านจากท่าน PRATAD22 พูดถึงซับตัวนี้ ก็เลยมั่นใจพอสมควร ว่าซับตัวนี้ ราคาเท่านี้ มันต้องดีพอสำหรับความต้องการของเราแน่ๆ  สำหรับมือใหม่อย่างผมถือว่าคุ้มครับ    ++ ขอถามต่อเลยนะครับ แล้วลำโพง Center ของ klipsch กับ polk ถ้าจับคู่กับ RD 7505 ต้องเล่นรุ่นไหนเหรอครับ ++ 
++ สำหรับลำโพงดูหนังที่เข้ากับ Sherwood ได้ดี ส่วนตัวผมมองไปที่ center ของ klipsch ครับ ที่ให้เสียงเสียงคมชัด ดุดัน กว่า polk  เดี๋ยวรอให้ท่าน ronnawut หรือท่านอื่น ๆ ที่มีประสบการณ์ด้านเสียงลำโพงมาแนะนำเพิ่มเติมนะครับ

• **
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 12:24:05 am »
ไปกันได้หรือครับกับลำโพง Wharfedale ผมชอบมากนะแอมป์ยี่ห้อนี้

กับ Wharf รุ่นอื่นผมยังไม่ได้ลองฟังครับ(จะลองเนี่ย ต้องยก Sherwood ของเราไปร้านเลยครับ เรื่องไม่เล็กเลยเชียว) แต่จับกับ Diamond 8.2 คู่ใจคู่ดั้งเดิมของผม(แต่ตอนนี้นอนนิ่งอยู่ในห้องเก็บของครับ นานๆจะหยิบมาสลับเปลี่ยนฟัง) เสียงที่ได้ก็น่าพอใจครับ หรือว่าหูผมคุ้นกับ Wharf แล้ว  [รัก]

• **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 12:32:07 am »

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ คงไม่เปลี่ยนหรือขายเจ้า Sub หรอกครับ เพราะว่าพอใจมากๆกับคุณภาพตู้มต้ามหนักแน่นของเจ้าตัวนี้ ถ้าจะปรับเปลี่ยนก็คงเฉพาะชุด 5 ตัวมากกว่าครับ ถ้ามีโอกาสปลายๆปีจะลองฟังลำโพงยี่ห้ออื่นๆดูบ้างครับ เพราะตั้งแต่เริ่มเล่นชุดโฮม ก็เริ่มที่ Wharf ยี่ห้อเดียวครับ

• **
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 08:05:47 am »

กับ Wharf รุ่นอื่นผมยังไม่ได้ลองฟังครับ(จะลองเนี่ย ต้องยก Sherwood ของเราไปร้านเลยครับ เรื่องไม่เล็กเลยเชียว) แต่จับกับ Diamond 8.2 คู่ใจคู่ดั้งเดิมของผม(แต่ตอนนี้นอนนิ่งอยู่ในห้องเก็บของครับ นานๆจะหยิบมาสลับเปลี่ยนฟัง) เสียงที่ได้ก็น่าพอใจครับ หรือว่าหูผมคุ้นกับ Wharf แล้ว  [รัก]
ที่ถามเนี่ยของผมก็ ไดม่อนด์ 8.1 อยากจะลองกับ Sherwood ดูเหมือนกัน เห็นท่าน ronnawut บอกว่ามันไม่เข้ากันเท่าไร ใจผมเลยเอนเอียงไปทาง Denon แต่เมื่อท่านลองกับ8.2มาแล้วบอกว่าพอใจ งั้นคงไม่หนีกับรุ่นของผมเท่าไร...ทำให้ผมมีความหวังขึ้นอีกจนได้ ผมเล็งตัว807ไว้ ลงทุนครั้งนี้ว่าอยากให้จบ ไม่อยากพลาดเหมือนครั้งแรกอีก.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2013, 08:10:08 am โดย domehan »