ผู้เขียน หัวข้อ: web browser ที่ใช้กับ android tv ยี่ห้อ tcl  (อ่าน 6471 ครั้ง)

ออฟไลน์ porpla2520

• *
web browser ที่ใช้กับ android tv ยี่ห้อ tcl
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2020, 11:34:59 am »
รบกวนสอบถามครับ แอนดรอยทีวี ทีซีแอล ควรใช้ browser ตัวไหนดีครับ ปัญหาที่ผมเจอตอนนี้คือ
1 ใช้ t browser ที่ติดมากับเครื่อง ปัญหาคือ ดูหนังออนไลน์แล้วเด้งออกครับดูไม่จบเรื่อง
2 โหลด puffin มาใช้ ตัวนี้ได้ค่อนข้างดี แต่เจอปัญหาต้องเสียเงิน (ถ้าไม่เสียเงินจะดีมาก) แต่ถ้าจ่ายเงินไม่อยากจ่ายผ่านบัตรเครดิต พอมีวิธีจ่ายแบบอื่นหรือเปล่า
3 ลง Chrome ปัญหาคือ หนังมาแต่เสียง จอดำ ครับ ต้องทำไรเพิ่มหรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ porpla2520

• *
Re: web browser ที่ใช้กับ android tv ยี่ห้อ tcl
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2020, 11:24:06 am »
ได้แล้วครับ สรุปไปโหลด firefox มาใช้ ครับใช้ได้ chrome เปิ้ดแล้วค้าง