ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความช่วยเเหลือครับ onkyo tx-sr373 มีปัญหาเกี่ยวกับ supwooffer  (อ่าน 2075 ครั้ง)

ออฟไลน์ aekkapong

• *
ผมใช้ แอคทีฟซับ ยี่ห้อ soken ภาคอินพุท เป็นแบบ rca L-R ตัวออนเกียว ภาคเอาพุท ซับวูฟเฟอร์ เป็นแบบ rca 1 ช่อง
จากการใช้งาน ซบของผม มีเสียงออกบ้างไม่ออกบ้าง ต้องเปิดปิดซับใหม่จึงจะมีเสียงดังออกมา เวลาไม่ดังคือจะมีเสียงครางเบาๆอยู่ข้างใน
ตอนเซ็ทค่าที่ ออนเกียว ต้องเร่งซับให้ดังมากๆก่อน จนเสียงมันดังออกมาแล้งจึงลดเสียงลง ก็จะใช้งานได้ แต่พอรองฟังไปเรื่อยๆซับก็เงียบไปเองบ้าง บางทีก็ดังขึ้นมาเองใหม่
ผมมีซับอยู่ 3ตัว เป็นแอคทีฟ ทั้งหมด ลองดูทั้ง3ตัวแล้ว มีอาการเดียวกัน ซับทั้ง 3 ตัวต่อกับอุปกรณ์อื่น ใช้งานได้ปกติครับ รบกวนช่วยทีครับ 0615493422

ออฟไลน์ banknab

• Flat TV member
  • *
อาการใกล้เคียงกับของผมเลยครับ แต่ของผมซับมีเสียงครางๆ เปิดสุดก็ดังขึ้นมานิดเดียว ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ซับ ทดสอบแล้วไม่ใช่

คราวนี้เลยมาดูที่ avr 373 แทน ส่งให้ร้านที่ซื้อมาเขาทดสอบให้ สรุป เป็นที่ตัวเครื่องช่อง sub น่าจะมีปัญหา เลยส่งซ่อมเข้าศูนย์ไปวันที่ 27 สิงหาคม 63

วันนี้วันที่ 3 มกรา 64 avr ยังไม่ได้มาเลยครับ ประกันเขาให้นานกว่ายี่ห้ออื่น แต่ซ่อมทีไม่รู้กี่เดือน ถ้าผมย้อนเวลาได้ก็คงส่งซ่อมร้านปกติทั่วไปเองแล้วครับ

ผมว่ามันนานไปนะครับ เกิน 4 เดือนไปแล้วไม่รู้ว่าจะครึ่งปีไหมหรือว่านานกว่านั้น ผมเลยตัดสินใจซื้อยี่ห้ออื่นตอนสิ้นปีแล้ว ซ่อมทีนานเกินไปครับ [เศร้า]