ผู้เขียน หัวข้อ: จะต้องเลือกโหลดไฟล์ Mkv แบบไหนถึงจะเอามาเปิดดูในทีวีเราได้ครับ  (อ่าน 5330 ครั้ง)

ออฟไลน์ Affilitor

• *
Lg 32LN571B ครับ อยากโหลดหนัง ใส่ USB มาไว้ดู แต่ติดปัญหา ว่า ไฟล์ Mkv บ้างไฟล์มันเปิดไม่ได้

เราจะมีวิธีเลือก ไฟล์หนังMkv ยังไงว่า ว่า ต้องเป็นการเข้ารหัสแบบไหนถึงจะเปิดดูได้ ครับ ผมจะได้ เลือกโหลด ให้เหมาะสม ครับ

แค่อยากจะทราบวิธีแก้ปัญหาเบื่องต้นก่อนอ่ะครับ ส่วน HD-PLAYER เอาไว้ก่อน หมุนเงินไม่ทันเลยช่วงนี้

ออฟไลน์ serm

• Edge LED TV member
  • 3D MKV,ISO > 700 ?????? Click ?????????? ????????
    • 3D Movies Click Here
เวลา Load MKV ไม่ว่า web torrent หรือ direct download ส่วนใหญ่ เขาค่อยไม่บอก Detail  เรื่อง spec ของ file MKV เท่าไหร่ครับ

แล้ว TV แต่ละ ยี่ห้อ ความสามารถในการอ่าน MKV ก็ไม่เหมือนกัน  บางทียี่ห้อเดียวกัน แต่ คนละ Model ยังอ่าน file ได้ ไม่เหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ suphachad

• Flat TV member
  • *
ของผมเล่นได้เกือบทุกไฟล์นะ

ออฟไลน์ hanman

• LCD TV member
  • **
ของผม 47 รุ่น 5710 เล่นได้เกือบทุกไฟล์..หรือจะได้หมดทุกไฟล์เลยก็ว่าได้ครับ..
ไม่ว่าจะเสียบแฟตไดส์ ฮาร์ดดิส 512Gb หรือ 2Tb ก็อ่านได้หมดครับ อ่านเร็วด้วย

...แต่ที่เป็นปัญหาก็คือ ซับไตเติล ครับไม่ค่อยจะรองรับ...
ส่วนเพลง ไฟล์ FLAC จะไม่รองรับ...สู้ซัมซุงไม่ได้ รับหมด ทั้งหนัง ทั้งซับ ทั้งเพลง [เขย่า]

ออฟไลน์ kikinarak

• *
เรื่องซัพไม่มีวิธีแก้เลยเหรอครับ

ออฟไลน์ vstrom

• *
เรื่องอ่านไฟล์ อ่านซับ  ผมว่าคงค่อยๆพัฒนาความฉลาดไปเรื่อยๆละครับ ถ้าหวังพึ่งทีวีคงต้องคอยซื้อรุ่นใหม่ๆแน่
ss ที่ว่าตอนนี้อ่านเก่งสุด พอย้อนกลับไปดูตัวปีก่อนๆ ก็ไม่เอาอ่าวเหมือนกันครับ แต่ถือว่าพัฒนาเร็วกว่ายี่ห้ออื่นมากทีเดียว

ออฟไลน์ LEKcm

• *
invit   http://www.smilebit.org/signup.php?referrer=LEKcm
หนังดูได้ทุกเรื่องครับ