ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434041 ครั้ง)

ออฟไลน์ zaza12345

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #414 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 09:30:54 am »
อยากใช้อ่ะคับแต่ใช้ไม่เป็นอ่ะ

ออฟไลน์ supong2016

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #415 เมื่อ: กันยายน 11, 2016, 07:20:55 pm »
ส่งต่อครับ เผื่อใครสนใจ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=256364.0

ออฟไลน์ coco_felken

• *
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: มกราคม 29, 2018, 06:17:09 pm »
ตอนนี้ยังมีคนใช้อยู่มั้ยครับ
คือผมยังใช้อยู่เลย 5555

อยากขอความช่วยเหลือเผื่อใครเข้ามาเห็นครับ T T

ตอนนี้ผมเปิดหนัง แล้วมันไม่อ่านซับไทยหนะครับ แต่เปิดซับอังกฤษแล้วขึ้นนะครับ ทั้งๆที่เป็นซับ pgs ass suprip เหมือนเกัน
แต่พอเลือกเป็นซับไทย มันไม่แสดงขึ้นมาหนะครับ

ผมเคยหาข้อมูลเหมือนจะต้องทำการ fakeshell ก่อนรึป่าว ผมเองก็ไม่แน่ใจ แต่ตอนนี้ผมใช้เฟิร์มแวร์ 2.7.1 ไม่รู้ว่ายังต้องทำ fakeshell
อยู่รึป่าว ถ้าต้องทำ รบกวนผู้พบเห็นอัพไฟล์ให้ผมทีนะครับ ขอร้อง ลิงค์เดิมมันหมดอายุไปนานแล้ว

หรือหากว่าเป็น 2.7.1 แล้วไม่ต้องทำ แต่ปัญหาคือมันคือจุดสิ้นสุดของ xtreamer pro แล้ว ผมคงเสียดายมากเลย เพราะมันยังคงใช้ได้ดีอยู่แท้ๆ
ติดแค่เรื่องซับเท่านั้น

อยากดู walking dead อยากดู ซีรีหนุกๆ แล้วทำมัยซับไม่ขึ้นนนนนนนน. T T
Line id : cocofelken

ออฟไลน์ coco_felken

• *
« ตอบกลับ #417 เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 07:48:17 pm »
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องรบกวนขอคำชี้แนะหน่อยครับ
คือผมใช้ Xtreamer SideWinder มาระยะนึงแล้ว ตั้งแต่ซื้อมาก็ไม่เคยอัพเดท FW อะไร จนมาเจอ 2.7.0 เลยอัพดู แต่หลังจากอัพเดทแล้วผมพบปัญหาดังนี้ครับ

1.ตอนอัพเสร็จก็ดูได้ปกติ แต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่หลังจากบูทรูปโลโก้เสร็จแล้วภาพจะล้มครับ ต้องไปปรับการแสดงผลเป็นอะไรก็ได้ถึงจะหายแล้วค่อยปรับกลับ ต้องทำแบบนี้ทุกครั้งที่เปิดเครื่องใหม่เลยครับ T T

2.ผมสังเกตุอีกอย่าง ว่าปุ่ม Go To เวลากดแล้ว เวลาที่แสดงความยาวของหนังจะเพี้ยนๆ บ้างก็โชว์แค่นาที แล้วบางไฟล์ก็ใช้ไม่ได้ (ลองกับไฟล์ที่เคยใช้ได้ดูก็เป็น)

3.ลองเปลี่ยนมาต่อด้วยสาย AV จะไม่เป็นครับ พอเปลี่ยนกลับมาใช้สาย HDMI ก็เป็นอีก (สายไม่น่าใช่ปัญหา เพราะผมลองเอาไปต่อ PS3 ก็ใช้งานได้ปกติ)

ตอนนี้แอบเครียด ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัวเครื่องหรือตัว FW ถ้าเป็นที่ FW นี่ มีทางแก้ไขไหมครับ หรือว่าสามารถดาว FW ลงไปเหมือนเดิมจะได้ไหมครับ ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ T^T

ตอนอัพ FW เสร็จแล้วได้รีเซ็ทการตั้งค่าจากโรงงาน (factory reset) หรือเปล่าครับ ถ้าไม่รีเซ็ทค่ามันจะเอ๋อๆครับ รีเซ็ทค่าเซ็ทแล้วเครื่องจะรีสตาร์ททีนึงแล้วให้เราตั้งค่าใหม่ ก็ค่อยมาตั้งค่าใหม่ดูครับ ลองดูว่ายังมีปัญหาอีกหรือเปล่า
ถ้ารีเซ็ทแล้วปัญหายังเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าเหมือนโหมด 24HZ on ไว้เปล่า ลองปิดดูครับ ถ้ายังไม่หายก็ลง FW ใหม่เลยครับ ลงแบบ Emergency ดูครับ
วิธีลงนะครับ (ใช้สาย ขาวแดงเหลืองแทน HDMI นะครับ)
Before starting the procedure of emergency recovery - Please make sure you are using the AV RCA cables and not HDMI. Some TV HDCP protocols may cause problem to show the procedure on TV.

(1) Download the Xtreamer Emergency file
(2) Extract the file install.img
(3) Format a USB stick FAT32 and copy the “install.img” file to the root.
(4) Disconnect all the cables, remove WIFI antenna and any other USB storage devices. Take the unit out of the electricty power on the wall for 30 minutes. Plug the power in again.
(5) In Remote control, press “Home”(release button) -> “3”(release button) -> “Power”(release button). Press the buttons with a 1 sec pause.

Any other sequence will fail and nothing will happen as the call for this procedure is initiated by HOME button pressed first...

If the firmware is not in the root of the USB the process will fail as the process seek the .img in the USB root.

Process Emergency upgrade should be visible on the screen if done correct.

Please note : After “intro” screen, if system boots without further update procedure, re-try emergency firmware update while powering-off the unit. It means you did not do it in the correct way. PRESS the HOME first and after 3 and after POWER while the unit is OFF.

It might be necessary to run the procedure several times. If you are not successful you may need to use another USB stick
.
ส่วนเรื่อง FW จะลง version ไหนก็ได้ลงกี่รอบก็ได้ไม่มีปัญหา อัพขึ้น ดาวน์ลง ทำได้หมดครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
ผมลองรีเซตการตั้งค่าจากโรงงานแล้วครับ แต่ก็ยังไม่แสดงซับไทย แต่ซีบอังกฤษแสดงออกมาครบถ้วน
*** ปัญหานี้เกิดกับหนังซีรีย์ซะส่วนใหญ่หนะครับ แต่พวกหนังตอนเดียวไม่เป็นนะครับ ขึ้นซับไทยได้ครบถ้วน ***
ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ประเภทของซับ หรืออย่างไร ถึงมีปัญหากับซีรีย์ที่ไหลดมาหนะครับ
ตอนนี้ที่โหลดมาแล้วแสดงซับไทยไม่ได้คือเรื่อง the walking dead และเรื่อง stranger thing ครับ ไม่แน่ใจว่าถ้า
โหลด game of thrones มาดูจะเป็นเหมือนกันมั้ย

มีใครเป็นเหมือนกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ coffe2001

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #418 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 08:40:51 pm »
sidewider3 ของผมเจอปัญหาเปิดไม่ติด ทั้งๆที่ยังดูได้กอนหน้านี้ครึ่งวันครับ
 ส่งซ่อมได้ที่ไหนครับ  งงๆเลยแค่ถอดสายพาวเวอรเอาแล้วเสียบใหม่
  แต่คราวนี้ไฟไม่เข้าเลย

ออฟไลน์ Invisibling

• *
« ตอบกลับ #419 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 03:40:25 am »
อยากทราบวิธี copy หนัง จาก notebook ไป HDD ใน Xtreamer express ด้วยครับ (ขั้นตอนเป็นอย่างไรครับ)
ผมต่อสาย USB-C กับ notebook แล้ว copy file ไปวางใน HDD ใน Xtreamer ใช้เวลานานมากครับ เรื่องนึง 50 GB เป็นชั่วโมงเลยครับ ผม copy ผิดวิธี หรือนานเป็นปกติอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ pae2551

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #420 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2018, 09:30:42 pm »
ใครมีfirmware xtreamer prodigy 4.2.3 รบกวนขอได้มั้ยครับ เครื่องไม่ได้เล่นนาน เปิดมามีแต่หน้ากากแล้วก็้ค้าง ไม่มีสัญญาณ
จะลอง up ว่าเครื่องเสียจริงรึป่าว ขอบคุณครับ email  พีโออาร์เอ็น[email protected](Engทุกตัวครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2018, 09:32:53 pm โดย pae2551 »

ออฟไลน์ aumpholl

• *
« ตอบกลับ #421 เมื่อ: มีนาคม 05, 2019, 02:25:14 pm »
สวัสดีครับ

ผมห่างหายไปนาน  ได้แต่เข้ามาอ่าน มาหาความรู้ นานๆ ครั้ง  ไม่เคยมีปัญหากับเขาสักที  มาคราวนี้เกิดปัญหาบ้างแล้ว นานๆ เปิดเครื่องเล่นที เกือบลืมไปว่ามีเครื่องเล่น Xtreamer Prodigy กับเขาด้วย จะมารบกวนเพื่อนๆ สมาชิกครับ

หากท่านใดมี firmware xtreamer prodigy 4.2.3 รบกวนขอได้มั้ยครับ เครื่องไม่ได้เล่นนาน เปิดมามีแต่หน้าโลโก้แล้วก็ค้าง ไม่มีสัญญาณไปทางไหนต่อครับ
จะลอง up ว่าเครื่องเสียจริงรึป่าว

ขอบคุณครับ เพื่อนๆ สมาชิกมาล่วงหน้า ครับ

ออฟไลน์ Ejeableabduan

• *
« ตอบกลับ #422 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2019, 04:12:26 pm »
xtreamer express เข้า netflix ไม่ได้ ทำไงดี??? [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ koballthai

• *
    • www.koballthai.com
« ตอบกลับ #423 เมื่อ: มีนาคม 24, 2020, 09:20:01 pm »
 [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ GC-Gamer

• *
« ตอบกลับ #424 เมื่อ: เมษายน 12, 2020, 12:45:27 pm »
สุดจัด

ออฟไลน์ ole665

• *
« ตอบกลับ #425 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2021, 06:12:20 pm »
extremer prodigy ช่องต่อ HDMI ไม่มีสัญญาณภาพ สายใช้งานปกติ แต่ ช่องav มีภาพปกติ
เกิดจากอะไรครับ ขอความอนุเคราะห์ท่านสมาชิกหน่อยครับ

ออฟไลน์ Charmed

• *
« ตอบกลับ #426 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2021, 03:21:35 pm »
เครื่องเก่ากำลังดีเลย รุ่นนี้  ใช้อยู่เหมือนกัน  ลองเปลี่ยนสาย HDMI ดู  ย้ายช่องเสียบสายที่ทีวี  หรือไปลองต่อเครื่องอื่นดู

ทนเกิ๊นรุ่นนี้  เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยได้ใช้เลย  ทีวีรุ่นใหม่  ทำแบบได้หมดแล้ว