ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434052 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mongkol2006

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:45:48 pm »
รุ้นนี้ดูๆเหมือนปัญหาเยาะจังแล้วของด่ายอืนเป็นเหมือนกันเปล่าครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 01:16:50 am »
รุ้นนี้ดูๆเหมือนปัญหาเยาะจังแล้วของด่ายอืนเป็นเหมือนกันเปล่าครับ
ของค่ายอื่นก็มีบ้างครับ แต่ที่ดูว่าปัญหาเยอะจริงๆแล้วเป็นเพราะคนใช้เยอะกว่าเลยมีคนเข้ามาถามปัญหาเยอะตามก็เท่านั้นครับ ส่วนค่ายอื่นคนใช้น้อยกว่าก็เลยเข้ามาถามน้อยกว่าครับ

ออฟไลน์ dongdank

• *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:58:22 am »
พึ่งซื้อ xtreamer prodigy มาเมื่อวันที่ 11 นี้เองครับ ในราคา 51xx บาท  [yes] โดยร่วมการใช้งานตอนนี้ก็พอใจอยู่นะครับ

แต่มีคำถามว่า

1. ทุกครั้งที่ เสียบปลั๊กไฟใหม่ เครื่องมันจะถาม first reboot ทุกครั้งไป เพื่อนๆเป็นกันไหมครับ FW ที่ใช้ตอนนี้คือ FW 3.5RC10

2. เจ้า xtreamer นี่ จะต่อกับ pc ผ่านทาง usb 2.0 ด้านหลังเครื่องได้ไหมครับ หรือ เพื่อนต่อกับ pc กันอย่างไร วานบอกทีนะครับ (เครื่อง pc ผมไม่มี usb 3.0)

จะ copy หนังเข้า hdd ในเครื่อง xtreamer นะครับ

ออฟไลน์ papawhisky

• *
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:04:17 am »
รบกวนสอบถามครับ พอดีพึ่งซื้อตัว Elvira มาใช้ครับ
1.สามารถต่อ DVD External ได้มั๊ยครับ
2.การใส่รูปให้โชว์ปก จำกัดขนาดมั๊ยครับ
แ้ล้ว ถ้ามี Folder ย่อย เช่นพวกซีรี่ย์ จะทำยังไงเพื่อให้โชว์หมดครับ มันโชวแต่ Folder นอก ด้านในไม่โชว์
3.ทำยังไงครับให้ มันสกแน hdd ใหม่ เวลา ลบหรือเพิ่มหนัง เข้าไป เพราะมันยังโชว์ของเก่าที่ลบไปแล้วครับ
เลยลองลบ Folder ที่มันสร้างขึ้นมาก็หาย มีวิธีให้มัน แสกนใหม่มั๊ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ LENNSHOP

• www.lennshop.com
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 02:11:54 pm »
พึ่งซื้อ xtreamer prodigy มาเมื่อวันที่ 11 นี้เองครับ ในราคา 51xx บาท  [yes] โดยร่วมการใช้งานตอนนี้ก็พอใจอยู่นะครับ

แต่มีคำถามว่า

1. ทุกครั้งที่ เสียบปลั๊กไฟใหม่ เครื่องมันจะถาม first reboot ทุกครั้งไป เพื่อนๆเป็นกันไหมครับ FW ที่ใช้ตอนนี้คือ FW 3.5RC10

2. เจ้า xtreamer นี่ จะต่อกับ pc ผ่านทาง usb 2.0 ด้านหลังเครื่องได้ไหมครับ หรือ เพื่อนต่อกับ pc กันอย่างไร วานบอกทีนะครับ (เครื่อง pc ผมไม่มี usb 3.0)

จะ copy หนังเข้า hdd ในเครื่อง xtreamer นะครับ

1.ปรกติครับ กดปุ่ม ใดๆครับ แล้วมันจะไม่ปิดไปครับ
2.ต่อได้นะครับแต่อาจจะมีบางเครื่องที่มองไม่เห็นครับ  วิธีคือ ให้เชื่อมต่อสาย USB ไว้ก่อน เสียบ Adapter แล้วค่อยเปิดเครื่อง Xtreamer ครับ

ออฟไลน์ NaSt Ty

• Edge LED TV member
  • I am NaSt Ty
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:19:49 pm »
ขอบคุณครับผม  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ eakapob2007

• *
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 08:10:11 pm »
สอบถามเรื่องแชแลน ผ่านวินโด้7 ครับ ไม่ทราบว่าตั้งค่ายังไงครับ xp มองเห็นปรกติครับ วิน7 มองเห็นแต่ชื่อเครื่อง แต่ไม่เห็นไดร์ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไม่อยากลงวินไหม่ครับ

ออฟไลน์ zomkiat2514

• *
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 11:58:49 am »
Xtreamer Pro ของผมทำไมดูหนังไปสักพักแล้วมันค้างแล้วมันก็ปิดเปิดเครื่องเองผมต้องทำไงบ้างครับ
ซื้อมาตอนเดือนเมษายน55ครับ

ออฟไลน์ crocodile

• *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:47:27 pm »
สวัสดีครับ ผมใช้ elvira ครับ ต้องการให้แสดงภาพพื้น moviesheet ในหน้า multiplex view ต้องตั้งชื่อไฟล์อย่างไรครับ ลองอยู๋หลายแบบยังไม่สำเร็จ ตอนนี้ทำได้แต่ภาพปกครับ  ท่านที่ใช้รุ่นนี้หรือรุ่นอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ ...ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 10:12:55 am โดย crocodile »

ออฟไลน์ jakk

« ตอบกลับ #315 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 02:46:14 pm »
ใช้ Xtremer Elvira อยู่ครับ

เคยเจออาการนี้บ้างไหมครับ จะเป็นแต่กับ file 1080P ขนาดสูงๆน่ะครับ
คือถ้าระหว่างเล่นหนังอยู่แล้วเรากดเปลี่ยน option มันบ่อยๆ หรือว่ากดเปลี่ยนเวลา, เลื่อนไปข้างหน้า ซักทีสองที
ภาพจะดำแล้วขึ้นแต่เสียง ประมาณ 3 วิ แล้วก็นิ่งไปเลยครับ กดปิดก็ไม่ได้ต้องดับไฟเท่านั้นเลยครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ ottomjd

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:15:21 pm »
พึ่งซื้อ xtreamer prodigy มาครับ

อยากถามเพื่อนๆที่รุ่นเดียวกันว่า ปกติทุกครั้งที่เสียบปลั๊กไฟใหม่ เครื่องเปิดเองแล้วก็ดับไป อย่างนี้ควรเสียบปลั๊กไว้ตลอดเลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #317 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 02:55:00 pm »
พึ่งซื้อ xtreamer prodigy มาครับ

อยากถามเพื่อนๆที่รุ่นเดียวกันว่า ปกติทุกครั้งที่เสียบปลั๊กไฟใหม่ เครื่องเปิดเองแล้วก็ดับไป อย่างนี้ควรเสียบปลั๊กไว้ตลอดเลยหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ได้เปิดเป็นเวลานานๆ แนะนำให้ถอดปลั๊กดีกว่าครับ

ออฟไลน์ mie989

• *
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 02:02:55 am »
Xtreamer Pro ของผมทำไมดูหนังไปสักพักแล้วมันค้างแล้วมันก็ปิดเปิดเครื่องเองผมต้องทำไงบ้างครับ

อาการเดียวกันเลยครับ ดูไปสัก 20 นาที ดับแล้วปิด เปิดเครื่องเอง เสียอารมมากๆ ไม่ทราบว่าจะแก้ไงยังไงได้มั้ง
หรือสามารถเอาไปเครมได้มั้ยครับ ซื้อมาตอนเดือน พ.ค. ตอนแรกๆไม่ค่อยเป็นไร แต่หลังๆอาการหนัก เป็นเกือบทุกเรื่อง  [เขย่า]

ออฟไลน์ jadey

• *
« ตอบกลับ #319 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 01:32:40 am »
ผมใช้ xtreamer prodigy ครับ พอจะเล่น net เข้า facebook แล้วมันไม่แสดงภาษาไทยอะครับ มีวิธีแก้มั้ย

ออฟไลน์ dzkkst

• Edge LED TV member
    • áù áùà¶×è͹ ran ranà¶×è͹ ranonline
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 05:28:26 pm »
อยากได้วิธี streaming บน xtreamer prodigy ครับ รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ keawkum

• *
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 12:23:50 am »
ทามไมเข้า xreamering แล้วมันให้โหลดตลอดเลย firm 2.7 ครับ

ออฟไลน์ e22hpu

• *
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 07:30:00 am »

อาการเดียวกันเลยครับ ดูไปสัก 20 นาที ดับแล้วปิด เปิดเครื่องเอง เสียอารมมากๆ ไม่ทราบว่าจะแก้ไงยังไงได้มั้ง
หรือสามารถเอาไปเครมได้มั้ยครับ ซื้อมาตอนเดือน พ.ค. ตอนแรกๆไม่ค่อยเป็นไร แต่หลังๆอาการหนัก เป็นเกือบทุกเรื่อง  [เขย่า]

ลองเช็คทำตามดูตามนี้ดูก่อนนะครับ

http://www.enjoyhdlife.net/index.php?topic=15.0

ออฟไลน์ tonsakk

• *
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 03:42:25 pm »
ผมโหลดมาแล้วลงไม่ได้ครับ ต้องลงยังไงครับ พึ่งซื้อเครื่องมาอ่านภาษาไทยไม่ออกเลยช่วยด้วยครับ
ลิงค์เฟิร์มแวร์ใหม่ของ  Elvira เห็นว่าแก้ไขปัญหาเรื่องภาษาไทยแล้วนะครับ (ยังเป็น beta อยู่ครับ)

^_^

http://www.sendspace.com/file/i81wok