ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434257 ครั้ง)

ออฟไลน์ peXXeq

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 08:36:08 pm »
ผมลองเซ็ทให้มัน Stream file จากคอมจนมันเจอ Folder ในคอมแล้ว

แต่พอเลือก มันให้ใส่ User กับ Password ผมไม่รู้ว่าต้องใส่อะไรครับ

มันไม่ยอมให้เข้าไปดูได้เลย

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:15:47 pm »
เซ็ทคอมให้แชร์ File หรือยังครับ

ออฟไลน์ โฮโฮ กิจดอง

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 06:34:16 pm »
ผมลองเซ็ทให้มัน Stream file จากคอมจนมันเจอ Folder ในคอมแล้ว

แต่พอเลือก มันให้ใส่ User กับ Password ผมไม่รู้ว่าต้องใส่อะไรครับ

ทำได้ ฤ ยังครับ ถ้ายังทิ้งเบอร์โทรไว้ครับเดี๋ยวผมโทรไปบอก จริงๆๆ
มันมี อีกไม่เกิน 2 ครั้งตอนท่านก็ดูได้แหละน่ะ ถ้ามาถึงขึ้นนี้แล้วว

• *
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:44:57 pm »

ทำได้ ฤ ยังครับ ถ้ายังทิ้งเบอร์โทรไว้ครับเดี๋ยวผมโทรไปบอก จริงๆๆ
มันมี อีกไม่เกิน 2 ครั้งตอนท่านก็ดูได้แหละน่ะ ถ้ามาถึงขึ้นนี้แล้วว

ขอบคุณครับ

ผมเซ็ทให้คอม แชร์ไฟล์ ทั้ง 2 ไดรฟ์แล้วนะครับ

พอดีมาต่างจังหวัด กลับวันจันทร์ น่ะครับ

ผมก็คิดว่าน่าจะติดอีกนิดเดียวเองแหละ

ที่สงสัยคือ User กับ Password  เอามาจากที่ไหน หรือ Set ที่ไหน คงติดแค่นี่แหละครับ

ออฟไลน์ โฮโฮ กิจดอง

« ตอบกลับ #346 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 01:09:12 am »

ขอบคุณครับ

ผมเซ็ทให้คอม แชร์ไฟล์ ทั้ง 2 ไดรฟ์แล้วนะครับ

พอดีมาต่างจังหวัด กลับวันจันทร์ น่ะครับ

ผมก็คิดว่าน่าจะติดอีกนิดเดียวเองแหละ

ที่สงสัยคือ User กับ Password  เอามาจากที่ไหน หรือ Set ที่ไหน คงติดแค่นี่แหละครับ

ดูที่เครื่องคอมเราครับ
ตัวอย่างของผม ผมจะยูส Bank แต่พาสผมไม่มีก็ไม่ต้องใส่ พิมพ์แค่ยูสก็กดล๊อดอินเข้าไปได้เลยเห็นข้อมูลทันที อิอิๆๆ

• *
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 09:11:23 pm »
ทำได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Jakkaphant

• *
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 04:37:58 pm »
อัพเฟิร์มแวร์ได้ไปเรียบร้อยแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:12:33 am โดย Jakkaphant »

ออฟไลน์ atlantis

• *
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 07:37:36 pm »
ตอนนี้Fwตัวไหนล่าสุดและน่า้ดเล่นบ้างครับ

ออฟไลน์ aekja789

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:23:13 am »
ผมเพิ่งได้เจ้าตัว Elvira มา มันมีปัญหาอะครับ มันเล่นไฟล์ DVD ที่อยู่ในโฟลเดอร์ VIDEO_TS ไม่ได้อ่ะครับ มันค้างจอดำไปเลย แต่ ISO มันเล่นได้นะ (แต่หน้า preview มันฟ้องว่า Not Video File แต่เล่นได้) ทำไงดีครับ

ออฟไลน์ megamax007

• *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:15:17 am »
xtreamer prodigy  มีปัญหาครับ

1.แชร์ไฟล์ช้ามาก ลอง copy เองจากคอมวางบน เครื่อง  speed แค่ 1-2 Mb/s  ไม่ว่าจะ lan หรือ wifi 
   หรือให้ลองใช้ xtremer เข้ามาทาง lan copy ก้ช้าเช่นกัน แต่เร็วกว่าหน่อยแต่ไม่เห็นความเร็ว

2.โหลด bit ไม่ได้ครับ    เวลา add file มันบอก failed   ช่องที่ให้เลือก device ไม่มี

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ChampLing

• *
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 09:39:27 pm »
รบกวนสอบถามครับ

HD player สามารถเล่น คาราโอเกะ ได้หรือเปล่าครับ
พอดีแม่ผมเค้าชอบร้องคาราโอเกะในคอม แต่ตอนนี้คอมพังไปแล้ว
และมี Xtremer Prodigi อยู่ จึงรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ และผมต้องทำอย่างไรบ้าง

« ตอบกลับ #353 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:06:52 am »
รบกวนสอบถามครับ

HD player สามารถเล่น คาราโอเกะ ได้หรือเปล่าครับ
พอดีแม่ผมเค้าชอบร้องคาราโอเกะในคอม แต่ตอนนี้คอมพังไปแล้ว
และมี Xtremer Prodigi อยู่ จึงรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ และผมต้องทำอย่างไรบ้าง

ได้ครับ เปิด File แล้วเปลี่ยนเสียงเลยครับ

ออฟไลน์ Mongy

• *
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:43:11 am »

1. เวลาเปิดหนังแล้ว ไม่สามารถกดข้าม Chapter ได้
2. กดได้แต่ Forward x1 X2 ...X 32  แล้วพอกด play กลับกลายไม่สามารถทำความเร็วเดิมได้...

ใช้ Firmware 3.5 RC10

« ตอบกลับ #355 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:40:29 am »

1. เวลาเปิดหนังแล้ว ไม่สามารถกดข้าม Chapter ได้
2. กดได้แต่ Forward x1 X2 ...X 32  แล้วพอกด play กลับกลายไม่สามารถทำความเร็วเดิมได้...

ใช้ Firmware 3.5 RC10

ลองอัพ fw. ดูก่อนครับ สามารถเข้าไปเลือกได้ที่ http://www.xtreamer.net/downloads/xtreamer-prodigy/prodigy-firmware/ver-4-0-1.aspx

ออฟไลน์ chamlongde

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 09:37:12 am »
xtreamer prodigy  มีปัญหาครับ คือว่าผมทำการอัปเกรดเฟิร์มแวร์แล้วเครื่องมันค้างอยู่ประมาณ4ชั่วโมงครับ ที่ไม่กล้าปิดเครื่องคือตอนรันไฟล์มันบอกว่า ห้ามปิดครับ ตอนหลังทนไม่ไหวมันนานมากจึงตัดสินใจปิดเครื่องครับ  ทีนี้พอเปิดอีกทีไม่ไปไหนเลยครับมีแต่โลโก้ xtreamer อย่างเดียวเลยครับ ทำอะไรไม่ถูกแล้วครับตอนนี้ ใครก็ได้ช่วยหน่อยครับ หรือต้องส่งซ่อมครับ [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Cowboykiat

• *
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 04:05:33 pm »
รบกวนสอบ ถาม Xtreamer dvd  ทำไมผมเล่นไฟล์ MP4  ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Cowboykiat

• *
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 11:16:28 am »
รบกวนสอบ ถาม Xtreamer dvd  ทำไมผมเล่นไฟล์ MP4  ไม่ได้ครับ

เล่นได้แล้วครับ  [กระโดด]

ออฟไลน์ worldtum

• *
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:47:17 pm »
ใช้ Xtreamer Elvira ค่ะ อยากทราบว่าต้องทำยังไง หนัง .mkv บางเรื่องไม่อ่าน sub ค่ะ (แสดงแต่เครื่องหมาย ไม่แสดงตัวอักษร)
ขอบคุณค่ะ