ผู้เขียน หัวข้อ: Tunerปัจจุบันอย่างNad 427ถ้าเท้ยบกับ Tunerวินเทจ อย่างของSunsui ตัวไหนน่าเล่นคับ  (อ่าน 2587 ครั้ง)

ออฟไลน์ gobbkk

• *
คือปกติจะนิยม ฟัง FM ผ่านTuner ครับ ถึงยุคนี้ มีแต่คนหันไปฟังสถานีวิทยุคลื่นต่างๆ ผ่านเน็ตผ่านแอฟ ซึ่งสะดวก เสียงชัดไร้การรับกวน แต่เสน่ห์ความเป็นธรรมชาติ ของการฟังผ่านTuner
จะต่างกันมากครับ ตอนนี้กำล้งจะตัดสินใจซือ Tunerระหว่าง รุ่นล่าสุดของ ของNad รุ่น  C427 กับหันไปคบ Tuner วินเทจ ของ Sunsui ปี1979 เป็น Tuner อย่างเดียวไม่มีภาคขยายครับ รุ่น T-Ud607 อย่างไหนน่าสนใจกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
โดยส่วนตัวไม่ได้เล่นพวกจูนเนอร์ แต่ยังไงขอเชียร์รุ่นใหม่ดีกว่าครับ