หน้า: 1 ... 92 93 [94] 95

เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"

• mahavee8
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ยังไงต่อครับช่างกฤต
  • Krit Suansiam
  • Full LED TV member
  • ช่างกฤต สวนสยาม โปรดระวังการแอบอ้างสิทธิ์ แล้วคุณจะผิดหวัง

ยังไงต่อครับช่างกฤต
พอดีถามมาเลย

มาอัพเดทครับ
ตอนนี้เปิดสัญญาได้แล้วครับ รอช่างแจ้งนัดวันเข้ามาทำการติดตั้งครับ ในวัน หรือ สองวันนี้ครับ เลขสมช. พึ่งออกเมื่อช่วงบ่ายครับ
  • ช่างกฤต สวนสยาม โปรดระวังการแอบอ้างสิทธิ์ แล้วคุณจะผิดหวัง

แจ้งข่าวความคืบหน้ากลุ่มล่าสุดครับ
วันนี้ ๑๐ โมงเช้า ช่างทรูนัดส่งเครื่องแล้วครับ ประมาณ ๑๑ โมง ผมมาแจ้งค่าใช้จ่ายทั้งหมดให้ทุกท่านทราบครับ

เครื่องทรูสาย เปิดเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ กำลังรวบรวม คชจ. และส่วนลดที่ได้ แจ้งให้ทุกท่านทราบครับ โปรดรอสักครู่ และจะแจ้งโดยตรงถึงทุกท่านอีกครั้งครับ

เปิดรับการจองระบบ "สาย"ชุดใหม่ครับ

๑.คุณกุ้ง ร่มเกล้า (ลูกค้าเก่า)
๒.คุณสุภัทรา สินธุวงษ์ ๐๙ ๐๒๓๖ ๔๙๔๑
๓.คุณโอ (mahavee8) ๐๘ ๕๙๙๗ ๔๐๔๖
๔.คุณธนพร (ร่วมฤดี) ๐๙ ๐๘๘๐ ๒๐๓๕
๕.คุณเศรษฐศักดิ์ ลาดกระบัง ๐๘ ๒๐๑๒ ๙๙๙๐
๖.คุณศุภกร ๐๘ ๖๐๒๑ ๖๕๕๐

กลุ่มที่จองระบบ "สาย" นี้ครบแล้ว ครับ และได้ทำการเปิดสัญญาณ เครื่องมาส่งถึงมือผมแล้ว

ขอสรุปค่าใช้จ่ายกลุ่มล่าสุดดังนี้
(เป็นกลุ่มที่ต้องชำระค่าใช้จ่ายในอัตราใหม่ตามประกาศของทรูครับ) คือ
๑.ค่าบริการรายเดือน ๆ ละ 3,809.63 บ.÷ 6 ท่าน = 634.938 บ.(× 6 (ด.) 3,809.63)
๒.ค่าบริการรายวัน (ไม่ครบ ๓๐ วันในเดือนเปิด) 3,809.63 ÷ 30 = 126.988 × 26 (วัน) = 3,301.688 ÷ 6 (จุด) = 550.281 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่ม 500 บ.
๕.ค่าจัดส่งปณ./เคอรี่ 150 บ.

รวม ๑ - ๕ = 6,009.911 บ. แต่

ได้ส่วนลดโปรเปิดสัญญาใหม่ 50 % นาน ๖ เดือน เฉพาะจุดหลักคือ
๑.ค่าบริการจุดหลัก (จุดที่ ๑) = 2,171.01 ÷ 2 (๕๐%) = 1,085.505 บ.
๒.ค่าบริการจุดเสริม (จุดที่ ๒,๕,๖) = 468.26 บ.
๓.ค่าบริการจุดเสริม (จุดที่ ๓) ฟรี
๔.ค่าบริการตุดเสริม (จุดที่ ๔ คิด ๕๐ % ของจุดที่ ๒,๕,๖) = 234.12 บ.
รวมเฉพาะค่าบริการ ๑ - ๔ = 2,724.405 บ.

ดังนั้นสรุปแรกรับทุกท่านชำระดังนี้
1.ค่าบริการหลังหักส่วนลดแล้ว = 2,724.405 บ.
๒.ค่าประกันอุปกรณ์ 1,000 บ.
๓.ค่าดำเนินการจัดกลุ่ม 500 บ.
๔.ค่าจัดส่ง ปณ./เคอรี่ 150 บ.

รวม 1-4 = 4,374.405 บ. และขอปัดเศษเป็น 4,375 บ. ครับ

และชำระ คชจ. ทรูได้ที่ ธ.กรุงเทพ เลขที่ 244-043065-6 ชื่อกิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร บ/ช สะสมทรัพย์ สาขา อ่อนนุช ซ.๑๖ โอนแล้ว แจ้งสลิปการโอน พร้อมที่อยู่จัดส่งมาที่หน้ากระทู้นี้ หรือที่หน้าไลน์ (ถ้ามี) ได้เลยครับ
ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม
  • sursts
  • *

เศรษฐศักดิ์ โอนแล้วครับ รายละเอียดส่งให้ทางไลน์กลุ่มนะครับ
  • mahavee8
  • *

โอ (mahavee8)โอนแล้ว ส่งสลิปและแจ้งที่อยู่ในไลน์ส่วนตัวครับ [ กระโดด
  • kungzone
  • *

โอนแล้วครับ

ครบทุกท่านแล้วครับ โอนและจัดส่งครบแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านครับ

ส่วนเครื่องที่แจ้งคืนและส่งถึงมือผมแล้วนั้น ผมได้ทำการปิดสัญญาณและลดจุดไปแล้ว ไม่สามารถแบกรับค่าบริการแทนได้ไหวแล้ว ตั้งแต่เดือน ก.พ. จำนวน ๑๐ ตัว มี.ค. ๓ ตัว เม.ย. ๓ ตัว พ.ค. ๔ ตัว มิ.ย. ๕ ตัว (ยังไม่นับเดือน ก.ค. ที่แจ้งคืนมาอีก ๒ - ๓ ท่าน) รวมแล้วจำนวน ๒๕ ตัว มีเพื่อน สมช. มาขอรับช่วงต่อได้ ๑๑ ตัว และเดือนที่ผ่านมา ต้องแจ้งยกเลิกการเป็น สมช.ทรูวิชั่น เนื่องจากทำการขอลดค่าบริการไม่ได้ จึงนำเครื่องที่รับคืนมาก่อนหน้าให้แทนไปจำนวน ๕ ตัว รวมเป็น ๑๖ ตัว จึงเหลือคืน ๙ ตัว นัดช่างเก็บอุปกรณ์ในวันพรุ่งนี้ (มีบางท่านยังไม่จ่ายค่าบริการ ไม่ติดต่อกลับ ไม่ส่งเครื่องคืน : สงสัยผมมีแววจะโดนปรับอีก ๒ ตัวเป็นอย่างน้อย) แค่ ๒๕ ตัวนี้ก็แบกรับมาไม่ต่ำกว่า ๕ พันต่อเดือนก็ปาไป ๓ เดือนแล้วครับ จึงต้องยอมลดรายจ่ายด้วยการยกเลิกจุด อย่างน้อยช่วยตัวหาร จาก ๖ หรือ ๕ ก็ประมาณ ๒ ร้อยกว่าบาท ยังพอไหว

ยังไงก็ ช่วยๆกันนิดครับ จะคืนจะอยู่ต่อ ขอแบบยกกลุ่มได้ก็ดีครับ

ผมจะได้ไม่เจ็บตัวมากครับ
ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

ปล.เครื่องที่คืนหลังจากทรูเก็บอุปกรณ์แล้วประมาณ ๖๐ วันทรูคืนค่าอุปกรณ์มาให้ ตามเงื่อนไขคืนเครื่อง ผมหักค่าดูฟรีที่ได้จากโปรตอนรับเครื่องไปมาให้ผู้รับแทน จึงเหลือคืนเพียงส่วนหนึ่งนะครับ

มีท่านใดต้องการเครื่องระบบเคเบิ้ลเพิ่มอีกมั๊ยครับ มีคืนมา ๑ ตัว ผมแจ้งลดจุดไปแล้ว พรุ่งนี้ช่างนัดเก็บอุปกรณ์ ถ้ามีท่านใดรับต่อก็จะยกเลิกการลดจุดครับ โทรฯแจ้งมาด่วนเลยครับ ๐๘ ๓๐๓๑ ๙๘๑๓ ครับ

มีท่านใดต้องการเครื่องระบบเคเบิ้ลเพิ่มอีกมั๊ยครับ มีคืนมา ๑ ตัว ผมแจ้งลดจุดไปแล้ว พรุ่งนี้ช่างนัดเก็บอุปกรณ์ ถ้ามีท่านใดรับต่อก็จะยกเลิกการลดจุดครับ โทรฯแจ้งมาด่วนเลยครับ ๐๘ ๓๐๓๑ ๙๘๑๓ ครับ
ปิดประกาศการหาครับ มีผู้รับไปแล้ว ท่านใดต้องการลงจองใหม่ หรือจะรับระบบ "จาน" ก็ยังพอมีอยู่ครับ มีแจ้งคืนเข้ามาอีกแล้วครับ (สงสัยโดยพิษเศรษฐกิจเข้า)
  • tuomteam
  • *

ช่างกฤตครับ ผมขอยกเลิก ระบบสาย  รายละเอียดอยู่ท่ีหน้า 85 ตอบ #1527 
 กลุ่มแรก ลำดับที่ 5 สาธิต ครับ มีผลรอบบิลนีั้ (เดือนตุลาคมที่จะถึง)
โทษทีไม่ได้แจ้งทาง ไลน์กลุ่ม  เพราะช่วงนี้น่าจะยุ่งมาก มีการแจ้งโอนตลอด

ช่างกฤตครับ ผมขอยกเลิก ระบบสาย  รายละเอียดอยู่ท่ีหน้า 85 ตอบ #1527 
 กลุ่มแรก ลำดับที่ 5 สาธิต ครับ มีผลรอบบิลนีั้ (เดือนตุลาคมที่จะถึง)
โทษทีไม่ได้แจ้งทาง ไลน์กลุ่ม  เพราะช่วงนี้น่าจะยุ่งมาก มีการแจ้งโอนตลอด
รับทราบครับ ส่งคืนเมื่อไหร่แจ้งด้วยครับ
  • noomkp
  • *

มีระบบเคเบิ้ลว่างไหมครับ

มีระบบเคเบิ้ลว่างไหมครับ
มีแจ้งคืนมาครับ แต่เครื่องยังไม่ถึงมือครับ น่าจะช่วงสิ้นเดือนถึงทราบครับ
  • nygie
  • *

มีเปิดระบบ pvr มั้ยคะ ตั้งการอัดไว้ดูย้อนหลังค่ะ แล้วตอนนี้แพคเกจที่ได้คือแพคเกจไหนของทรูคะ

มีเปิดระบบ pvr มั้ยคะ ตั้งการอัดไว้ดูย้อนหลังค่ะ แล้วตอนนี้แพคเกจที่ได้คือแพคเกจไหนของทรูคะ
ขออภัยครับ ติดงานตจว.หลายวัน ไม่ได้เปิดเข้ามาอ่าน

ทุกหมายเลขสมาชิกที่ผมเปิด ทุกอย่างที่ทรูให้ฟรี เปิดให้ใช้หมด ไม่ว่าจะเป็นการอัด หรือ แอนนี่แวร์ครับ ส่วนแพ็คเกจที่เปิด เปิดครั้งละ ๖ จุด จะได้แพ็คเกจแพลตตินั่มเท่านั้น ต่ำกว่านี้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณที่สนใจ ถ้าต้องการเชิญจองได้เลยครับ
  • nygie
  • *

ขออภัยครับ ติดงานตจว.หลายวัน ไม่ได้เปิดเข้ามาอ่าน

ทุกหมายเลขสมาชิกที่ผมเปิด ทุกอย่างที่ทรูให้ฟรี เปิดให้ใช้หมด ไม่ว่าจะเป็นการอัด หรือ แอนนี่แวร์ครับ ส่วนแพ็คเกจที่เปิด เปิดครั้งละ ๖ จุด จะได้แพ็คเกจแพลตตินั่มเท่านั้น ต่ำกว่านี้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณที่สนใจ ถ้าต้องการเชิญจองได้เลยครับ

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2017, 08:32:01 am โดย nygie »
หน้า: 1 ... 92 93 [94] 95