ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080116 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ไม่ทราบว่าเราเอากล่องแบบเคเบิลไปใช้กับทรูเคเบิลที่มากับ สุขx3 ของทรู ได้ไหมครับต้องเซทอะไรเพิ่มไหม
ถ้าเครื่องทรูที่ใช้งานอยู่เป็นแบบเคเบิ้ล ก็เอาไปต่อแทนได้เลย หรือจะแยกกเป็นจุดที่ ๒ ในบ้านก็ได้ โดยใช้สปลิต ๒ ทางแยกเอาครับ

ออฟไลน์ anuchu

• *
ไม่ทราบว่าเราเอากล่องแบบเคเบิลไปใช้กับทรูเคเบิลที่มากับ สุขx3 ของทรู ได้ไหมครับต้องเซทอะไรเพิ่มไหม
ถ้าเครื่องทรูที่ใช้งานอยู่เป็นแบบเคเบิ้ล ก็เอาไปต่อแทนได้เลย หรือจะแยกกเป็นจุดที่ ๒ ในบ้านก็ได้ โดยใช้สปลิต ๒ ทางแยกเอาครับ
ถ้ารับกล่องเคเบิลจากท่านกฤตแล้วเอาไปต่อสายเคเบิลที่บ้านผม(ขอนแก่น) ดูได้เลยนะครับ เหมือนกับระบบจานใช่ไหมครับ  ดู 2 จุดคนละช่องได้ไหมครับ ถ้าได้ขอรายละเอียดแบบเคเบิลด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2015, 11:58:37 am โดย anuchu »

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ถ้ารับกล่องเคเบิลจากท่านกฤตแล้วเอาไปต่อสายเคเบิลที่บ้านผม(ขอนแก่น) ดูได้เลยนะครับ เหมือนกับระบบจานใช่ไหมครับ  ดู 2 จุดคนละช่องได้ไหมครับ ถ้าได้ขอรายละเอียดแบบเคเบิลด้วยครับ
ใช่ครับ

รายละเอียดอะไรครับ ถ้าเป็น คชจ. เหมือนกันหมดครับ

Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #939 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 11:15:02 am »
ขอแจ้งสรุปท่านที่จองทั้ง ๒ ระบบ ณ ๑๔ ส.ค. ๕๘ ๑๑.๒๗ น. มีดังนี้
กลุ่ม "จาน"
๑.คุณ siam1996 08 2818 3399
๒.คุณเอ็กซ์ (xman99) ๐๘ ๗๐๖๓ ๑๓๖๘
๓.คุณอิฐ (homesixa) ๐๘ ๗๗๐x x๗๘๖
๔.คุณสุภเดช (โอ๋ : axins) ๐๙ ๒๓๙๖ ๙๔๙๙ สายไหม
๕.คุณ ? (Meada) ขอเบอร์โทรฯติดต่อด้วยครับ
๖.คุณหนุ่ย น.ฐ. (nuina770) ๐๙ ๑๘๑๙ ๙๖๔๔

กลุ่ม "สาย"
๑.คุณนครินทร์ (nakarin55) ๐๘ ๖๗๖๖ ๗๙๕๕
๒.คุณ บอล (kansaki) ๐๖ ๑๕๔x x๔๔๑
๓.คุณก้อย (Meztli Mars) ๐๘ ๕xxx x๗๗๗
๔.คุณพศิน จากชลบุรี (pasincenter) 08 8522 3319
๕.คุณกานต์ (kantita) ๐๘ ๙๔๔๕ ๓๙๐๐
๖.คุณรณชัย แปดริ้ว (aspire32) ๐๘ ๙๗๙๒ ๗๖๐๐ (เปลี่ยนระบบ)

ครบแล้วทั้งสองกลุ่ม ขอโทรฯติดต่อทุกท่านก่อนครับ (เมื่อวานโทรฯได้ ๑ ท่านแล้วติดงานกว่าจะกลับมาถึงเกือบเที่ยงคืน) และคุณ Meada รบกวนเบอร์ติดต่อหรือ โทรฯหาผมก็ได้ ais ๐๘ ๑๒๕๒ ๘๔๗๗ , dtac ๐๘ ๑๔๔๗ ๒๔๖๔ , true ๐๘ ๓๒๗๐ ๑๓๓๙ ด่วนด้วยครับ ผมจะได้ทราบว่าครบ ๖ ท่านหรือไม่ครบ ขอบคุณครับ

ในกลุ่มสาย ผมยังติดต่อคุณบอลไม่ได้ ส่งข้อความแจ้ง ยังไม่ตอบกลับมาครับ

ขอแจ้งให้ทราบว่าระบบจาน ช่างนัดส่งเครื่องวันนี้ช่วงบ่ายๆ คาดว่ารับเครื่องและตรวจเช็คเสร็จแล้ว ไม่น่าเกินช่วงเย็นวันนี้ พร้อมจัดส่งได้ในวันพรุ่งนี้ช่วงเช้าไม่เกิน ๙ โมง หลังจากนั้นผมต้องรีบเดินทางไปเมืองกาญจน์ทันที กว่าจะกลับวันศุกร์ครับ จึงแจ้งเพื่อทราบครับ
ปล.มี ๒ ท่าน ๑ มารับเอง ขอให้มารับช่วงตอนค่ำนิดครับ ๒ อีกท่านผมต้องไปติดจานให้ด้วย ผมขอไปติดให้ในวันเสาร์นะครับ และจะโทรฯแจ้งยอด คชจ.อีกครั้งหลังเครื่องถึงมือ พร้อมลงรายละเอียดที่หน้ากระทู้ให้ทราบครับ ขอบคุณครับ
ปล.๑ ระบบสาย ตอนนี้คุณบอลโทรฯติดต่อมาแล้วครับ (พอดีอยู่ ตปท. ผมเลยติดต่อทีแรกไม่ได้) จึงแจ้งเปิดสัญญาไปแล้ว รอช่างนัดเดินสายฯครับ

ขอแจ้งให้ทราบว่า ตอนนี้เครื่องระบบจานอยู่ในมือผมแล้ว พร้อมจัดส่งได้ตามที่กำหนด โดยมี คชจ. ดังนี้
๑.ค่าบริการรายวัน ๑๕ วัน =269.34 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน ๖ เดือน = 3,232.15 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ เครื่องละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการ ท่านละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่งปณ. 160 บ.
รวม ๑ - ๕ = 5,161.49 บ.
ขอ'ญาตปัดเศษเป็น 5,165 บ. ครับ
โดยโอนเงินเข้า บ/ช ธ.กรุงเทพ 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖ ชื่อ กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร
โอนแล้วรบกวนส่งหลักฐานที่หน้ากระทู้ หรือ ที่ข้อความส่วนตัว หรือที่ไลน์ก็ได้ (ถ้าท่านมีไลน์ผมแล้ว) อย่างใด อย่างหนึ่ง เมื่อส่งแล้วแจ้งที่อยู่จัดส่งมาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ homesixa

• *
โอนเงินและแจ้งเรียบร้อยแล้วทางไลน์ครับ

โอนเงินและแจ้งเรียบร้อยแล้วทางไลน์ครับ
รับทราบครับ / แจ้งเลขจัดส่งทางไลน์แล้วนะครับ

ระบบสายแจ้งเปิดสัญญาแล้วนะครับ ช่างนัดติดตั้งวันศุกร์ช่วงบ่าย หรือ วันเสาร์ช่วงเช้าครับ

ส่วนท่านที่โทรฯ หรือ ไลน์ และ ส่งข้อความ เข้ามาสอบถาม ผมยังเปิดรับอยู่ตลอดเวลา ถ้าทุกท่านมาลงจองที่หน้ากระทู้นี้ (พร้อมแจ้งเบอร์ติดต่อให้ทราบ) แล้วผมเอาเข้ากลุ่มจัดเรียงครบ ๖ ท่าน ผมก็จะเริ่มติดต่อกลับตั้งแต่คนแรก ขอคำยืนยันการจอง เมื่อไม่มีเปลี่ยนแปลงใดๆ ผมก็จะโทรฯสั่งศูนย์เปิดสัญญามาให้ทุกท่านครับ สิ่งสำคัญ เพราะว่าเคยลืมจนถูกทวงถาม อยากให้ลงจองไว้ที่นี่เป็นหลักครับ ผมเห็นและว่างก็จะรวมกลุ่มให้ เพื่อง่ายต่อการดูด้วย และสำคัญอีกอย่างหนึ่งคือ ถ้าท่านใจร้อนรอนานไม่ไหว ไปรับกับกลุ่มอื่นแล้ว รบกวนช่วยเข้ามาแจ้งในนี้ด้วยครับ เพื่อที่ท่านอื่นที่รอเหมือนกับท่าน แต่เยือกเย็นพอจะได้ไม่เสียอารมณ์รอ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ slotdeal

• *
จองเคเบิล 1 ที่ แตง กระบี่ ศูนย์แปดหนึ่ง สี่เจ็ดหกหกเก้าเก้าสาม :)

ออฟไลน์ tata2547

• *
รับทราบครับ จองระบบจาน 1 ที่ ตา ๐๘๖ ๓๗๐ ๕๑๓๓ ( กลัวช่างลืม )

จองเคเบิล 1 ที่ แตง กระบี่ ศูนย์แปดหนึ่ง สี่เจ็ดหกหกเก้าเก้าสาม :)
รับทราบครับ

รับทราบครับ จองระบบจาน 1 ที่ ตา ๐๘๖ ๓๗๐ ๕๑๓๓ ( กลัวช่างลืม )
รับทราบครับ

หลังเสาร์ - อาทิต์นี้ จัดส่งระบบสายเรียบร้อยแล้ว จะมาตั้งกลุ่มให้ครับ

แจ้งข่าวระบบสายครับ บ่ายนี้ช่างลากสาย จัดส่งเครื่องถึงมือผมครับ
ช่วงบ่ายหลังรับเครื่องแล้วจะแจ้ง คชจ.ให้ทราบครับ (ตอนนี้คิดคร่าวๆไม่เกิน 5,100 ฿.ครับ)

ออฟไลน์ nakarin55

• *
แจ้งข่าวระบบสายครับ บ่ายนี้ช่างลากสาย จัดส่งเครื่องถึงมือผมครับ
ช่วงบ่ายหลังรับเครื่องแล้วจะแจ้ง คชจ.ให้ทราบครับ (ตอนนี้คิดคร่าวๆไม่เกิน 5,100 ฿.ครับ)

รบกวน line. แจ้งด้วยครับ.
Id. Nakarin55

นครินทร์

ขอแจ้งให้ทราบว่า ตอนนี้เครื่องระบบสายอยู่ในมือผมแล้ว พร้อมจัดส่งได้ตามที่กำหนด โดยมี คชจ. ดังนี้
๑.ค่าบริการรายวัน ๑๐ วัน = 179.56 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน ๖ เดือน = 3,232.15 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ เครื่องละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการ ท่านละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่งปณ. 150 บ. (เก็บราคานี้ เพราะเป็นเครื่องซัมซุง ซึ่งมีน้ำหนักน้อยกว่า ฮูแม็ก)
รวม ๑ - ๕ = 5,061.71 บ.
ขอ'ญาตปัดเศษเป็น 5,065 บ. ครับ
โดยโอนเงินเข้า บ/ช ธ.กรุงเทพ 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖ ชื่อ กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร
โอนแล้วรบกวนส่งหลักฐานที่หน้ากระทู้ หรือ ที่ข้อความส่วนตัว หรือที่ไลน์ก็ได้ (ถ้าท่านมีไลน์ผมแล้ว) อย่างใด อย่างหนึ่ง เมื่อส่งแล้วแจ้งที่อยู่จัดส่งมาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #951 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2015, 03:50:05 pm »
ขอแจ้งสรุปท่านที่จองทั้ง ๒ ระบบ ณ ๑๔ ส.ค. ๕๘ ๑๑.๒๗ น. มีดังนี้
กลุ่ม "จาน"
๑.คุณ siam1996 08 2818 3399
๒.คุณเอ็กซ์ (xman99) ๐๘ ๗๐๖๓ ๑๓๖๘
๓.คุณอิฐ (homesixa) ๐๘ ๗๗๐x x๗๘๖
๔.คุณสุภเดช (โอ๋ : axins) ๐๙ ๒๓๙๖ ๙๔๙๙ สายไหม
๕.คุณ ? (Meada) ขอเบอร์โทรฯติดต่อด้วยครับ
๖.คุณหนุ่ย น.ฐ. (nuina770) ๐๙ ๑๘๑๙ ๙๖๔๔

กลุ่ม "สาย"
๑.คุณนครินทร์ (nakarin55) ๐๘ ๖๗๖๖ ๗๙๕๕
๒.คุณ บอล (kansaki) ๐๖ ๑๕๔x x๔๔๑
๓.คุณก้อย (Meztli Mars) ๐๘ ๕xxx x๗๗๗
๔.คุณพศิน จากชลบุรี (pasincenter) 08 8522 3319
๕.คุณกานต์ (kantita) ๐๘ ๙๔๔๕ ๓๙๐๐
๖.คุณรณชัย แปดริ้ว (aspire32) ๐๘ ๙๗๙๒ ๗๖๐๐ (เปลี่ยนระบบ)

ครบแล้วทั้งสองกลุ่ม ขอโทรฯติดต่อทุกท่านก่อนครับ (เมื่อวานโทรฯได้ ๑ ท่านแล้วติดงานกว่าจะกลับมาถึงเกือบเที่ยงคืน) และคุณ Meada รบกวนเบอร์ติดต่อหรือ โทรฯหาผมก็ได้ ais ๐๘ ๑๒๕๒ ๘๔๗๗ , dtac ๐๘ ๑๔๔๗ ๒๔๖๔ , true ๐๘ ๓๒๗๐ ๑๓๓๙ ด่วนด้วยครับ ผมจะได้ทราบว่าครบ ๖ ท่านหรือไม่ครบ ขอบคุณครับ

ผ่านไป ๑ สัปดาห์ ท่านที่จองระบบจานคนที่ ๖ ผมติดต่อแจ้งไปแล้วตั้งแต่วันที่ผมได้รับเครื่องเข้ามาพร้อมจัดส่ง แจ้งผมกลับมาว่า "ครับ" ผมก็รอยอดโอนจนถึงครึ่งวันของจันทร์ที่ ๑๗ (วันที่ผมต้องรีบเดินทางไปทำธุระตจว.) เงียบ ผมเลยส่งไปแค่ ๓ ท่านที่โอนมา เมื่อสักครู่ ผมโทรฯไปใหม่ ไม่รับสาย ผมจึงขอเอาเครื่องนี้ไปให้คุณสมชาย สระบุรีแทนต่อไป
ปล.โดยปกติส่วนมากจะเจอคนแรกที่จอง แล้วคอยไม่ไหว แต่รอบนี้กลับมาเจอคนสุดท้าย แปลกดี

ออฟไลน์ pasincenter

• *
พศิน ระบบสาย
โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ
จำนวนเงิน 5,065 บาท เวลา 20:43:39 ครับ

กรุณาจัดส่งมาที่

คุณพศิน พุฒิภิรมย์โรจน์
บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ศูนย์ปฏิบัติการชลบุรี
59 หมู่ 8 ถนน บายพาส ตำบลนาป่า อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี 20000

ขอบคุณครับ

พศิน ระบบสาย
โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ
จำนวนเงิน 5,065 บาท เวลา 20:43:39 ครับ

กรุณาจัดส่งมาที่

คุณพศิน พุฒิภิรมย์โรจน์
บริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) ศูนย์ปฏิบัติการชลบุรี
59 หมู่ 8 ถนน บายพาส ตำบลนาป่า อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี 20000

ขอบคุณครับ
รับทราบครับ