ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080156 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุนเชียง

• *
เพิ่มอีกกล่องคับ รวมเป็น 3 นะคับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
เพิ่มอีกกล่องคับ รวมเป็น 3 นะคับ
รับทราบครับ

ออฟไลน์ pasincenter

• *
สวัสดีครับ

พศิน ชลบุรี 088-5223319
ขอระบบจาน 1 ที่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
สวัสดีครับ

พศิน ชลบุรี 088-5223319
ขอระบบจาน 1 ที่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
รับทราบครับ

ผมสงสัยว่า ช่วงนี้ประชาชนคงรัดเข็มขัดกันน่าดู พยายามหาเข้ากลุ่มกันเอง ทำให้ ๒ กลุ่มล่าสุดไม่เต็มซะที ผมก็ได้แต่ภาวนาว่า ให้เต็มโดยเร็วไว จะได้เปิด ๒ ชุดนี้เป็น ๒ ชุดสุดท้าย แล้วว่างยาวไปจนถึงช่วงใกล้เปิดฤดูกาลใหม่ คนที่รอดูท่าที่จะได้พบเจอกับค่าประกันเต็ม และค่าบริการราคาใหม่

ออฟไลน์ iGEORGE

• *
จองระบบจาน 1 จุดครับ  ลพบุรี

ธนากร  08 1811 6397

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2016, 03:23:41 pm โดย iGEORGE »

จองระบบจาน 1 จุดครับ  ลพบุรี

ธนากร  08 1811 6397

ขอบคุณครับ
รับทราบครับ

สรุปการจอง ณ วันพฤหัสฯ ที่ ๗ ม.ค. ๕๙ มีดังนี้

"กลุ่มระบบสาย ที่ยังรออีก ๒ ท่าน"
๑.คุณนานา ลพบุรี
๒.คุณนรินทร์ (mantion)
๓.คุณนิศาฯ ปทุมฯ
๔.คุณนิวัฒน์ เรือนอินทร์ เชียงใหม่ (Saviola)
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

และ เปิดกลุ่มใหม่ระบบ "จาน" มีจองแล้วคือ

๑.คุณเติ้ล ๐๘ ๑๖๓๙ ๒๙๕๙ (1)
๒.คุณเติ้ล ๐๘ ๑๖๓๙ ๒๙๕๙ (2)
๓.คุณเติ้ล ๐๘ ๑๖๓๙ ๒๙๕๙ (3)
๔.คุณพศิน ชลบุรี 08 8522 3319
๕.คุณธนากร ลพบุรี 08 1811 6397
๖.คุณ ?

แบบสาย. ยังคงเหลือ ๒ , แบบจาน เหลือแค่ ๑ แล้ว

ปล.รู้สึกว่าขึ้นปีใหม่ ผ่านไปแค่ อาทิตย์แรกของเดือน มีแจ้งคืนมาหลายเครื่องละ แต่ละเครื่องที่คืน ครบรอบแต่รอบไม่ตรงกันเลย จะแจ้งปิดยกกลุ่มก็ไม่ได้ ดันคนละกลุ่มอีก คงต้องรอให้เรื่องถึงมือก่อน ค่อยคิดการอีกที

ออฟไลน์ anuchu

• *
ปีใหม่มีคนคืนเยอะ....ผมเข้าก็แล้วกัน...ขอแบบจานนะครับ 1 ที่ครับ
อนุพงษ์  ขอนแก่น 0831449952

ถือโอกาสสวัสดีปีใหม่ครับ  มีความสุขและสุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวครับ

ปีใหม่มีคนคืนเยอะ....ผมเข้าก็แล้วกัน...ขอแบบจานนะครับ 1 ที่ครับ
อนุพงษ์  ขอนแก่น 0831449952

ถือโอกาสสวัสดีปีใหม่ครับ  มีความสุขและสุขภาพแข็งแรงทั้งครอบครัวครับ
รับทราบครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำอวยพร และขอให้ท่านได้เช่นกันครับ พร้อมกับกิจการรุ่งเรื่องตลอดปีและตลอดไปครับ

พรุ่งนี้ถ้ามีช่วงเวลาว่าง ผมจะนำชื่อเข้ากลุ่มให้ทราบทุกท่าน แต่พรุ่งนี้ผมมีงานเลี้ยงต้องไปที่สุพรรณฯ กว่าจะกลับอาจจะดึกมาก เดี๋ยวขอเป็นวันอาทิตย์ช่วงเย็นๆ ผมจะโทรฯถามทั้ง ๓ ท่านแรก ถ้ายืนยันตามนี้ จะพยายามเปิดสัญญาให้เร็วที่สุดครับ ถ้าไม่ทันต้องขอเป็นหลังวันพุธ เพราะผมเจองานเลี้ยงที่บ้านโป่งอีกงานครับ

ออฟไลน์ nnthawornp

• Flat TV member
  • *
ระบบสายรอบนี้ รอนานจริง ๆ ตั้งแต่เดือนตุลา แต่ก็ยังจะรอต่อไปครับ // นานา ลพบุรี

สรุปการจอง ณ วันพฤหัสฯ ที่ ๑๔ ม.ค. ๕๙ มีดังนี้

"กลุ่มระบบสาย ที่ยังรออีก ๒ ท่าน"
๔.คุณนิวัฒน์ เรือนอินทร์ เชียงใหม่ (Saviola)
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

และ เปิดกลุ่มใหม่ระบบ "จาน" มีจองแล้วคือ

๕.คุณธนากร ลพบุรี 08 1811 6397
๖.คุณอนุพงษ์ ขอนแก่น 08 3144 9952

แบบสาย. ยังคงเหลือ ๒ , แบบจานครบแล้วครับ เมื่อวันที่ ๘ ม.ค. ๕๙ ครับ พอดีผมมีภาระกิจยุ่งอยู่หลายวัน จึงไม่ว่างแจ้งทุกท่าน ตอนนี้ที่รับทราบครบจำนวนแล้วมีคุณเติ้ลและคุณพศิน เหลือคุณธนากรกับคุณอนุพงษ์ ผมจะโทรฯแจ้งวันเปิดให้ทราบในทันทีครับ

สรุปการจอง ณ วันพฤหัสฯ ที่ ๑๔ ม.ค. ๕๙ มีดังนี้

๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

๖.คุณอนุพงษ์ ขอนแก่น 08 3144 9952

แบบสาย. ยังคงเหลือ ๒ , แบบจานครบแล้วครับ เมื่อวันที่ ๘ ม.ค. ๕๙ ครับ พอดีผมมีภาระกิจยุ่งอยู่หลายวัน จึงไม่ว่างแจ้งทุกท่าน ตอนนี้ที่รับทราบครบจำนวนแล้วมีคุณเติ้ลและคุณพศิน เหลือคุณธนากรกับคุณอนุพงษ์ ผมจะโทรฯแจ้งวันเปิดให้ทราบในทันทีครับ

แจ้งเปิดสัญญาไปเมื่อวาน (ศุกร์ที่ ๑๕ ม.ค.) แล้วครับ นัดช่างส่งอุปกรณ์ในวันพรุ่งนี้ (๑๗ ม.ค.) รอช่างยืนยันและสรุป คชจ.ให้ทราบอีกครั้งนะครับ คร่าวๆชำระท่านละไม่เกิน ๕,๖๖๐ บ. ครับ

ปล.ทั้ง ๔ ท่านที่จองระบบสาย จะเปิดเพียง ๔ จุดก่อนมั๊ยครับ และถ้ามีมาเพิ่มในภายหน้าก็ค่อยนำมาหารเพิ่มเอาครับ

แจ้งความคืบหน้าการเปิดสัญญาครับ

ตอนนี้ได้ทำการเปิดสัญญาเรียบร้อยแล้ว ช่างนัดส่งเครื่องเวลา ๑๗.๐๐ น. ครับ รับเสร็จ ตรวจความเรียบร้อยแล้ว ถ้าเป็นไปได้และทันเวลา ผมจะพยายามจัดส่งให้ทันในวันนี้ (ขึ้นอยู่กับทุกท่านจะชำระเข้ามาพร้อมกันในวันนี้มั๊ย) ถ้าไม่ทันขอเป็นพรุ่งนี้ครับ

สรุปค่าใช้จ่ายทั้งหมดมีดังนี้
๑.ค่าบริการรายวัน (กรณีเปิดสัญญาไม่ครบ ๓๐ วัน คิดรายวัน คือ 17 - 31 ม.ค. = 15 วัน) ๓,๖๘๖.๘๕ หาร ๓๐ หาร ๖ คูณ ๑๕ = 307.24 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน จำนวน ๖ เดือน ๓,๖๘๖.๘๕ คูณ ๖ หาร ๖ = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ จุดละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการรวมกลุ่ม 500 บ.
๕.ค่าจัดส่งไปรษณีย์ 160 บ.
รวม ๑ - ๕ = 5,654.09 บ. (ขออนุญาต ปัดเศษขึ้นเป็นจำนวนเต็มรอบนี้แล้วแต่สะดวกครับ) ขอบคุณครับ

ขออภัย ลืมบอกเลข บ/ช ครับ

ธ.กรุงเทพ 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖
กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร

ออฟไลน์ pasincenter

• *
พศิน ระบบจาน โอนเงินเป็นจำนวน 5,655 บาท เรียบร้อยแล้วครับ
หลักฐานการโอน โพสไว้ในไลน์ช่างกฤตแล้วครับ

กรุณาจัดส่งมาที่

คุณพศิน พุฒิภิรมย์โรจน์
ศูนย์ปฏิบัติการชลบุรี บริษัท ปตท.จำกัด (มหาชน)
59 หมู่ 8 ถนนบายพาส ตำบลนาป่า อำเภอเมือง จังหวัดชลบุรี 20000

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mantion

• *
ระบบสายถ้าเปิดก่อน ผมโอเคครับช่างกฤต
ทุกวันนี้จ่ายราคาเต็มอยู่ครับ  [ร้องไห้]

ระบบสายถ้าเปิดก่อน ผมโอเคครับช่างกฤต
ทุกวันนี้จ่ายราคาเต็มอยู่ครับ  [ร้องไห้]
รับทราบครับ

อีก ๓ ท่าน จะร่วมด้วยมั๊ยครับ

ปล.ตอนนี้มี ลค. ติดจานกับผมจองเครื่องระบบจาน มาแล้ว ๒ เคริ่อง มีท่านใดจะเพิ่มมั๊ยครับ ลงชื่อจองเลยครับ

ประกาศ ครับ ประกาศ
ตอนนี้ผมเปิดสัญญาแพคเกจแพลตตินั่มทรูระบบจานมาเพิ่มอีก ๑ ชุด ๖ จุด เพราะมีลูกค้าสั่งเปิดเพิ่ม ผมรับปากไปคิดว่าครบพอดีกับรอบก่อนที่พึ่งเปิดไป เช็คยอดแล้วพบว่าเกิน จึงต้องแจ้งเปิดแล้วนัดรับเครื่องในวันอาทิตย์นี้ จึงสรุปว่ามีว่าง ๕ ที่ครับ ณ ตอนนี้ ท่านใดต้องการเชิญลงชื่อเลยครับ
๑.คุณแป๋ม ถ.ข้าวสาร ๐๘ ๙๔๖๔ ๒๖xx
๒.คุณสิท นาป่า ชลบุรี ๐๘ ๙๖๙๙ ๖๔๑๐
๓.คุณจักรพงษ์ นครสวรรค์ (เบอร์โทรฯ อยู่ในข้อความส่วนตัว)
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อที่ ๒
ปล.๑แก้ไขเพิ่มชื่อที่ ๓
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2016, 08:10:59 am โดย Krit Suansiam »