ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080310 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saviola

• *
ระบบสายเปิด 4 คน ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ระบบสายเปิด 4 คน ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ  [ปลื่ม]
703 บ. ต่อ เดือนครับ

• *
เอาแบบสาย 4 คน อีกเสียงหนึ่งเลยคร้าบบบบบบบบ  [โย่ว]

ออฟไลน์ sitea

• *
ยืนยันกับทรูเรียบร้อยคู่สายเนตไม่มีครับ

คงต้องใช้ระบบจาน ชลบุรี นาป่า

ชื่อสิทนะครับ 089-6996410
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2016, 01:24:15 pm โดย sitea »

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
เอาแบบสาย 4 คน อีกเสียงหนึ่งเลยคร้าบบบบบบบบ  [โย่ว]
รับทราบครับ รอคำยืนยันอีก ๓ ท่านครับ

ยืนยันกับทรูเรียบร้อยคู่สายเนตไม่มีครับ

คงต้องใช้ระบบจาน ชลบุรี นาป่า

ชื่อสิทนะครับ 089-6996410
รับทราบครับ เดี๋ยวเพิ่มชื่อเข้ากลุ่มให้ครับ

ออฟไลน์ jak1026

• *
จอง1ที่ครับ ระบบจาน ผมอยู่นครสวรรค์ ชื่อ.จักรพงษ์ (ต้องแจ้งเบอร์โทรในนี้ด้วยรึเปล่า)

จอง1ที่ครับ ระบบจาน ผมอยู่นครสวรรค์ ชื่อ.จักรพงษ์ (ต้องแจ้งเบอร์โทรในนี้ด้วยรึเปล่า)
รับทราบครับ (แจ้งเบอร์โทรฯที่ข้อความส่วนตัวแล้ว ก็ไม่ต้องก็ได้ครับ ถ้าไม่ต้องการเปิดเผย)

ยังมีท่านใดต้องการอีกมั๊ยครับ มีว่างอีก ๓ เครื่อง พรุ่งนี้ช่างจะมาส่งเครื่องแล้ว ถ้าไม่มีผมก็จะขอเลื่อนไปอีก ๑ อาทิตย์ครับ จะได้ให้ทุกท่านได้ดูและจ่ายพร้อมกัน และเท่ากันครับ รีบเลยครับ
ส่วนระบบสาย อีก ๓ ท่านยังไม่ตอบรับเลยครับ "ว่าจะเปิดเลยมั๊ย"

ออฟไลน์ nnthawornp

• Flat TV member
  • *
นานา ลพบุรี ตกลงเอาระบบสาย 4 คนครับ

ชุดจานที่นัดไว้ ผมแจ้งเลื่อนการเปิดเป็น ๗ ก.พ. ๕๙ แล้วครับ

นานา ลพบุรี ตกลงเอาระบบสาย 4 คนครับ
รับทราบครับ

เหลือคำยืนยันอีก ๒ ท่านครับ

ออฟไลน์ ccw

• *
ระบบจาน ค่าใช้จ่ายรวมเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Gegi

• *
ระบบสายมีว่างเปล่าครับ อยากได้มาแทนทรูสุขx3 ที่เป็นไฟเบอร์ออฟติคครับ
ผมเหน่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 09:34:59 pm โดย Gegi »

ระบบจาน ค่าใช้จ่ายรวมเท่าไหร่ครับ
ยอดคชจ.คร่าวๆ ดูที่เปิดไปล่าสุดเมื่อกลางเดือนที่แล้วครับ ส่วนที่จะเปิดพรุ่งนี้ก็จะเพิ่มอีกร้อยกว่าบาทครับ

ระบบสายมีว่างเปล่าครับ อยากได้มาแทนทรูสุขx3 ที่เป็นไฟเบอร์ออฟติคครับ
ผมเหน่งครับ
มีครับคุณเหน่ง เอามั๊ยครับ ลงชื่อเลยครับ เดี๋ยวจับเข้ากลุ่มให้ครับ

ออฟไลน์ kewsura12

• *
ระบบสาย ค่าใช้จ่ายอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ตอนนี้ใช้สุข X3 อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 09:50:13 pm โดย kewsura12 »

ออฟไลน์ Gegi

• *

ผมเหน่งครับ
มีครับคุณเหน่ง เอามั๊ยครับ ลงชื่อเลยครับ เดี๋ยวจับเข้ากลุ่มให้ครับ
[/quote]
รับครับ แจ้งมาแล้วกันครับ

ระบบสาย ค่าใช้จ่ายอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ตอนนี้ใช้สุข X3 อยู่ครับ
คร่าวๆนะครับ

วันนี้เปิดสัญญาระบบจานมา ๖ จุด เริ่มต้นนับวันนี้ก็ตกประมาณไม่เกิน 5,900 บ. / เครื่องครับ

ผมเหน่งครับ
รับครับ แจ้งมาแล้วกันครับ

[/quote]รับทราบครับ เดี๋ยวนำรวมเข้ากลุ่มระบบสายให้ครับ

สรุปการจอง ณ วันพฤหัสฯ ที่ ๗ ก.พ. ๕๙ มีดังนี้

"กลุ่มระบบสาย ที่ยังรออีก ๑ ท่าน"
๑.คุณนานา ลพบุรี
๒.คุณนรินทร์ (mantion)
๓.คุณนิศาฯ ปทุมฯ
๔.คุณนิวัฒน์ เรือนอินทร์ เชียงใหม่ (Saviola)
๕.คุณเหน่ง พระยาสุเรนทร์  (Gegi)
๖.คุณ ?

และกลุ่มใหม่ระบบ "จาน" ที่แจ้งเปิดในวันนี้นั้น (เครื่องได้ทำการเปิดสัญญามาแล้ว ถึงมือเมื่อเวลา ๑๗.๑๐ น.แล้ว) สรุปที่จองไว้คือ

ตามประกาศดังนี้

ประกาศ ครับ ประกาศ
ตอนนี้ผมเปิดสัญญาแพคเกจแพลตตินั่มทรูระบบจานมาเพิ่มอีก ๑ ชุด ๖ จุด เพราะมีลูกค้าสั่งเปิดเพิ่ม ผมรับปากไปคิดว่าครบพอดีกับรอบก่อนที่พึ่งเปิดไป เช็คยอดแล้วพบว่าเกิน จึงต้องแจ้งเปิดแล้วนัดรับเครื่องในวันอาทิตย์นี้ จึงสรุปว่ามีว่าง ๕ ที่ครับ ณ ตอนนี้ ท่านใดต้องการเชิญลงชื่อเลยครับ
 ๑.คุณแป๋ม ถ.ข้าวสาร ๐๘ ๙๔๖๔ ๒๖xx
๒.คุณสิท นาป่า ชลบุรี ๐๘ ๙๖๙๙ ๖๔๑๐
๓.คุณจักรพงษ์ นครสวรรค์ (เบอร์โทรฯ อยู่ในข้อความส่วนตัว)
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อที่ ๒
ปล.๑แก้ไขเพิ่มชื่อที่ ๓

แก้ไขรายชื่อกลุ่มใหม่ดังนี้

๑.คุณสิท นาป่า ชลบุรี ๐๘ ๙๖๙๙ ๖๔๑๐ (ชำระแล้ว)
๒.คุณจักรพงษ์ นครสวรรค์ (เบอร์โทรฯ อยู่ในข้อความส่วนตัว)
๓.คุณวนศาสตร์ ธนบุรี (ชำระแล้ว)
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

เนื่องจากคุณแป๋ม ถ.ข้าวสาร ๐๘ ๙๔๖๔ ๒๖xx มีความจำเป็นต้องการใช้งานเครื่องด่วน และประจวบเหมาะพอดีมีเครื่องคืนส่งกลับมา (เป็นรุ่นประกัน ๒,๐๐๐ บ.ด้วย) เลยจัดเครื่องคืนแทนไปก่อน  จึงทำให้ในกลุ่มนี้จำเป็นต้องเปิดสัญญามารออีก ๔ ท่านครับ เพราะว่าไม่สามารถเลื่อนนัดการรับเครื่องฯ ได้แล้ว (เลื่อนมา ๓ ครั้ง) จึงมาแจ้งท่านใดต้องการรับเครื่องทันทีไม่ต้องรอจอง เชิญแจ้งและโอนเงิน พร้อมที่อยู่จัดส่งและสลิปโอนเงินมาได้เลยครับ

สรุปค่าใช้จ่าย "ระบบจานที่เปิดสัญญาวันนี้ อาทิตย์ที่ ๗ ก.พ. ๕๙ มีดังนี้ (รอบเวลา ๖ เดือนคือ มี.ค. - ส.ค. ๕๙)
๑.ค่าบริการรายวัน (๗-๒๙=๒๖ วัน) 20.48 x 26 = 532.48 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน ๖ ด. 3,686.85 บ. (คูณ ๖ เครื่อง หารด้วย ๖ จุด ได้เท่ากัน)
๓.ค่าประกันอุปกรณ์จุดละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่ม (เก็บครั้งเดียว) 500 บ.
๕.ค่าจัดส่งไปรษณีย์ ท่านละ 150 บ. (รอบนี้เป็นเครื่องซัมซุง น้ำหนักเบากว่า)

รวมรายการที่ ๑ - ๕ = 5,869.33 บ. (ขอปัดเศษเป็นจำนวนเต็มที่ 5,870 บ.) ครับ

ที่เก็บเงิน ธ.กรุงเทพ เลขที่บ/ช 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖ ชื่อ กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร

ปล.แก้ไขรายละเอียดระบบจานใหม่
ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อ และข้อมุลชำระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 09:55:14 pm โดย Krit Suansiam »

• *
รอระบบสายอย่างใจจดจ่อคร้าบบบบบบ อีก 1 คนแว้ววววว [ปลื่ม]