ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1077141 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
รบกวนขอข้อมูลระบบจานด้วยครับพี่ สนใจครับ
รอใจจดใจจ่อเลยคร๊าบ
ขออภัยครับท่าน ช่วยรบกวนถอยกลับไปอ่าน ก่อน ๑ หน้า หรือ ๒ หน้าครับ มีครบหมดแล้วที่ท่านถามมาครับ

ออฟไลน์ kkpnova

• LCD TV member
  • **
จองครับ ระบบจาน 1 ที่
คุณหนึ่ง คงกะพันธุ์ เบอร์ 087-4066342 เดี๋ยวinbox ที่อยู่ไปให้ครับพี่

ออฟไลน์ adams

• *
จองระบบจาน 1 ที่่  ไพรัตน์ เบอร์โทร 081-5342763 หรือ line id : adams2516 ครับ

ออฟไลน์ annop_jow

• *
จองระบบจาน 1 ที่ครับ ชื่อ อรรณพ เบอร์โทร Inbox ให้ครับ

ออฟไลน์ kkpnova

• LCD TV member
  • **
ใจจดใจจ่อ รอlist ติดอันดับ อิอิ

ออฟไลน์ Devilot

• *

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
จองครับ ระบบจาน 1 ที่
คุณหนึ่ง คงกะพันธุ์ เบอร์ 087-4066342 เดี๋ยวinbox ที่อยู่ไปให้ครับพี่
รับทราบครับ

จองระบบจาน 1 ที่่  ไพรัตน์ เบอร์โทร 081-5342763 หรือ line id : adams2516 ครับ
รับทราบครับ

จองระบบจาน 1 ที่ครับ ชื่อ อรรณพ เบอร์โทร Inbox ให้ครับ
รับทราบครับ

๓ ท่านนี้ พรุ่งนี้ช่วงบ่ายไปแล้วผมจะโทรฯติดต่อไปครับ. เมื่อรวมกับ ๓ ท่านแรกที่เปิดกลุ่ม ก็ครบ ๖ ท่านพอดี

รอแบบสายครับ ^^
ผมไม่แน่ใจว่าคือท่านใด (ไม่ได้ย้อนกลับไปดูยูสเซอร์เนมที่จองในกลุ่มสายล่าสุด) ถ้าท่านจองใหม่ คงรอนาน แต่ถ้าท่านคือ ๑ ใน ๖ ที่แจ้งเปิดสัญญาไปแล้ว ณ ตอนนี้ช่างยังไม่ได้นัดผมเข้าทำการเลยครับ คาดว่าพรุ่งนี้เช้าคงทราบความเคลื่อนไหว พอดีวันนี้ผมติดงานเลยลืมโทรฯถามช่างว่าจะเข้ามาเมื่อไหร่

พรุ่งนี้คงจะอยู่ในช่วงบ่ายครับ ผมจะอัพเดททุกอย่างให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

ปล.ท่านที่ติดต่อผมโดยทางไลน์ ไลน์บางเครื่องของผม มันไม่สามารถตอบสนองให้ผมทราบในทันทีที่อยู่นอกบ้าน ทั้งๆที่เปิดใช้งาน ๓ จีตลอด พอเข้าบ้านรับไวไฟ บ้างครั้งก็แจ้ง บางครั้งต้องรอเปิดไลน์ถึงจะเข้า จึงทำให้ไม่ทราบว่าท่านติดต่อมา และโดยปกติต้องขออภัยด้วยนะครับ ระบบไลน์ผมจะตอบทันทีที่ผมเห็นในเครื่องหลัก ถ้าท่านเป็นลูกค้าที่ผมต้องดูแลแล้ว แต่ถ้ายังต้องขออภัยครับ ขออนุญาตตอบเมื่อผมว่างจากงานนะครับ

สรุปกลุ่มใหม่ระบบจานที่เปิดรับ ณ ๒๗ ก.พ. ๕๙ ๑๗.๔๖ น.

๑.คุณพี่ตึ๋ง บรรหาร PLE.
๒.คุณพี่แสงเทียน แสงทอง
๓.คุณทอม เพื่อนคุณกำธร (เบอร์โทรฯที่ข้อความไลน์)
๔.คุณหนึ่ง คงกระพันธ์ุ อยุธยา ๐๘ ๗๔๐๖ ๖๓๔๒
๕.คุณไพรัตน์ ๐๘ ๑๕๓๔ ๒๗๖๓ (lid adams2516)
๖.คุณอรรณพ ๐๘ ๓๓๐๖ ๓๙xx พระยาสุเรนทร์

ณ ตอนนี้รอคำยืนยันจากคุณไพรัตน์อีกท่าน โทรฯติดต่อหลายครั้งไม่รับสาย ถ้าติดต่อกลับคืนนี้ ผมก็จะแจ้งเปิดสัญญาทันทีรับ และผมจะพยายามเปิดสัญญาให้ทันวันที่ ๒๙ นี้ครับ

ปล.ส่วนกลุ่มสายที่แจ้งเปิดไป ทางช่างติดตั้งแจ้งกลับมาว่า ณ ตอนนี้ที่สำนักงานที่ช่างสังกัด เครื่องระบบสายที่เป็นตัวใหญ่หมดสต็อก มึแต่รุ่นตัวเล็ก ที่พบปัญหาบ่อย และไม่สามารถใช้งานระบบบันทึกได้ด้วย ผมจึงแจ้งให้ทางช่างรอทางสำนักงานเบิกอุปกรณ์เข้ามาให้ครบก่อน อาจจะเลยไปเดือนหน้าได้ ขอได้โปรดอดใจรออีกนิดครับ จะได้ไม่มาเสียค่าใช้จ่ายในวันหน้าเมื่อคิดที่จะต้องการใช้งานระบบบันทึก ขอขอบคุณทุกท่าน ทั้งสองกลุ่มใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 06:10:39 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ mantion

• *
ระบบสายรับทราบครับ  [ร้องไห้]

แจ้งข่าวความคืบหน้าการเปิดสัญญาครับ
"ระบบจาน" เปิดสัญญาผ่านแล้วในวันนี้ (เครื่องกำลังเดินทางมาถึงช่วงบ่าย จึงขอสรุป คชจ. ดังนี้
๑.ค่าบริการรายวัน ๑ วัน 20.48 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน ๖ เดือน (๖ จุด เทียบเท่า ๖ เดือน) 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์เครื่องละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่มเครื่องละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่ง ปณ. เครื่องละ 160 บ.
รวมค่าใช้จ่าย ๑ - ๕ = 5,367.33 บ. เช่นเคยครับ ขออนุญาตปัดเศษเป็นจำนวนเต็มที่ 5,370 บ. ครับ

โอนเงินมาเก็บไว้ที่ ธ.กรุงเทพ เลขที่เก็บ 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖ ครับ
โอนแล้วแจ้งที่อยู่จัดส่งพร้อมสำเนาสลิปให้ทราบด้วยครับ ท่านใดสะดวกจะส่งทางไลน์ก็ได้ครับ ที่ชื่อยูสเซอร์เนมผมได้เลย

ในส่วนของ "ระบบสาย" ช่างบอกกำลังรอเครื่องที่เบิกเข้าสต็อกของสำนักงานอยู่ ช่วงบ่ายๆถึงจะทราบว่าได้ครบหรือไม่ รออีกนิดครับ

แจ้งความคืบหน้า "ระบบสาย" ครับ
พรุ่งนี้ช่างจะนำเครื่องเข้ามาส่งช่วงเวลา ๑๗.๐๐ - ๑๘.๐๐ น.ครับ
สรุป ค่าใช้จ่ายระบบสายคือ (เหมือนกับที่เปิดไปเมื่อ ๒๙ ก.พ. ๕๙ ทุกอย่าง ยกเว้นรายวันไป เริ่มต้นเดือน ครบ ๓๐ วัน นับ ๑ เดือนที่เริ่มจึงขอสรุปรวมจ่ายที่) 5,350 บ.ครับ รายละเอียดทั้งหมดดูที่ <<ตอบ #1093 ....>> ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Saviola

• *
ระบบสายโอนให้แล้วนะครับ รายละเอียดการจัดส่งตามที่แจ้งในกล่องข้อความครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ mantion

• *
โอนเรียบร้อย ระบบสายครับ
ส่งข้อความหลังไมค์ไปแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Gegi

• Flat TV member
  • *

คุณ Saviola ,คุณ mention ,คุณ Gegi รับทราบทั้ง ๓ ท่านครับ ตอนนี้เครื่องถึงมือผมแล้วเตรียมจัดส่งพรุ่งนี้เช้าทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ Gegi

• *
เครื่องสัก 2 ทุ่มวันพุธ 2/3/59ไปรับที่บ้านสะดวกเปล่าครับ

ออฟไลน์ nnthawornp

• *
นานา ลพบุรี ระบบสาย โอนเงินเรียบร้อย รายละเอียดส่งให้ใน Line กฤต สวนสยาม (iPhone) ครับ

เครื่องสัก 2 ทุ่มวันพุธ 2/3/59ไปรับที่บ้านสะดวกเปล่าครับ
ได้ครับ/รับทราบครับ

นานา ลพบุรี ระบบสาย โอนเงินเรียบร้อย รายละเอียดส่งให้ใน Line กฤต สวนสยาม (iPhone) ครับ
รับทราบครับ
ปล.ทักไลน์ผมยัง ครับ ผมยังเห็นไม่ครบทุกท่าน