ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080174 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
แจ้งข่าวความคืบหน้าครับ ตอนนี้ระบบสายเปิดสัญญามาได้แล้วทั้ง ๒ ชุดครับ ช่างโทรฯแจ้งเมื่อครู่ ผมกำลังเดินทางกลับบ้าน เดี๋ยวถึงบ้านผมจะโทรฯหาทุกท่านครับ ขอเดินทางต่อครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aryupat

• Flat TV member
  • *
แจ้งข่าวความคืบหน้าครับ ตอนนี้ระบบสายเปิดสัญญามาได้แล้วทั้ง ๒ ชุดครับ ช่างโทรฯแจ้งเมื่อครู่ ผมกำลังเดินทางกลับบ้าน เดี๋ยวถึงบ้านผมจะโทรฯหาทุกท่านครับ ขอเดินทางต่อครับ ขอบคุณครับ
เย้  ได้ซะที  ขอบคุณช่างกฤตมากครับที่เดินเรื่องให้จนผ่าน [ปลื่ม]

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ตอนนี้ผมขอสรุปสายทั้งสองกลุ่มที่แจ้งเปิดไปแล้ว และ หมายเลขสมาชิกออกมาแล้วทั้ง ๒ กลุ่มเมื่อเย็นวานนี้ และวันนี้ช่างนัดหมายเดินสายเข้าบ้านในช่วงเย็น ๕ โมง ช่างเดินสายเสร็จก็จะนำเครื่องมาส่งต่อที่ผมครับ จากนั้นผมก็จะเห็น คชจ. ทั้งหมดแล้วถึงจะแจ้งให้ทราบในช่วงค่ำครับ ดังนั้นตอนนี้จึงขอสรุปผู้จองในกลุ่มดังนี้
"กลุ่มแรก"
๑.คุณโน๊ต ๐๘ ๑๙๓๘ ๒๓๕๒ "ยืนยัน"
๒.คุณสายัณห์ (1) ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘ "ยกเลิก" OK.
๓.คุณสายัณห์ (2) ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘ "ยกเลิก" OK.
๔.คุณอายุพัฒน์ ๐๘ ๕๙๔๗ ๖๘๘๙ "ยืนยัน"
๕.คุณสาธิต ๐๘ ๗๓๘๔ ๖๙๐๖ "ยืนยัน"
๖.คุณปกรณ์ ๐๘ ๑๓๑๙ ๒๓๗๘ "ยืนยัน"

"กลุ่มหลัง"
๑.คุณพงษ์อนัน ๐๘ ๖๘๙๗ ๒๑๙๘/๐๘ ๑๘๐๘ ๖๓๒๑ "ยืนยัน"
๒.คุณโอ ๐๙ ๕๓๖๘ ๘๙๐๙ "ยืนยัน"
๓.คุณบอล ๐๘ ๑๔๕๕ ๓๙๔๑ "ยืนยัน"
๔.คุณโจ ๐๘ ๐๙๐๗ ๙๐๗๔ "ยกเลิก" เพื่อนคุณปกรณ์แทน "โทรฯ มายืนยันแล้ว"
๕.คุณโทนี่ ๐๘ ๕๐๐๕ ๐๗๑๗ "ยืนยัน"
๖.คุณธร ๐๘ ๙๑๘๐ ๘๗๐๘ "ยกเลิก"

"จึงสรุปกลุ่มแรกและหลังเหลือดังนี้"

๑.คุณโน๊ต
๒.คุณอายุพัฒน์
๓.คุณสาธิต
๔.คุณปกรณ์
๕.คุณพงษ์อนัน
๖.คุณโอ
๗.คุณบอล
๘.คุณโทนี่
๙.คุณสายัณห์ ๒ เครื่อง
๑๐.คุณ ? เพื่อนของคุณปกรณ์
๑๑.คุณ ? (รอผู้มาสมทบครับ)

จึงเท่ากับว่า ๒ ชุดที่เปิดมา ต้องแยกเป็น ๒ ส่วนคือ
๑.ถ้าเพื่อนคุณปกรณ์ยืนยันรับอีก ๑ ก็จะเป็น ๙ จุด ผมเปิด ๒ ชุดๆแรก ๖ ชุดหลัง ๔ เหลือกับผม ๑ รอหาคนเพิ่ม โดยกลุ่ม ๖ เฉลี่ยต่อเดือน ๖๑๕ บ. กลุ่ม ๔ เฉลี่ยต่อเดือน ๗๐๓ บ. เมื่อภายหน้ามีจองเพิ่มมาผมก็จะเปิดเพิ่มให้ครบจำนวนเต็มครับ กับ
๒.ถ้าเพื่อนคุณปกรณ์ยกเลิก ก็จะสรุปว่ามีเพียงแค่ ๘ ท่าน ก็แยกเป็น ๒ ชุดๆละ ๔ จุดเลย

ในเบื้องต้น ตกลงตามนี้ก่อนมั๊ยครับทุกท่าน ถ้าไม่งั้นตอนช่างทรูส่งเครื่องมา จะกลายเป็น ๑๒ ตัว จะอยู่กับผมถึง ๔ ตัวเพื่อรอท่านที่ต้องการ ผมจะแบกคชจ.หนักเกินไปครับ ตัวเดียวพอรับได้ครับ ทั้ง ๘ ท่านเห็นว่ายังไงดีครับ

ปล.การจะแยกเป็น ๖ และ ๔ เพื่อความเหมาะสม ผมจะแยกจากลำดับการจองเข้ามานะครับ

ปล.สรุปแก้ไขรายชื่อตอนนี้ รวมยืนยันมาแล้ว ๑๑ ท่าน ยังเหลืออีก ๑ ท่านมีท่านใดจะสวมสิทธิ์ เชิญได้เลยครับ ตอนช่างส่งเครื่องจะได้แจ้งได้ทันว่าจะเปิดแค่นี้หรือเปิดครบโหลพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2016, 03:53:41 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ aryupat

• *

ออฟไลน์ roboball

• *

ออฟไลน์ itzoddo

• *
กลุ่มแรกครบครับ [yes] [yes] [yes]
๒.คุณสายัณห์ (1) ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘ "ok"
๓.คุณสายัณห์ (2) ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘ "ok"

ออฟไลน์ Mongkollim

• *

• *
รับทราบครับ
คุณสายัฯณห์ กลับมาตามคำเรียกร้อง [เขย่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2016, 04:11:46 pm โดย Mongkollim »

อ้อ มีอีกเรื่องครับ พอดีโทรฯ ใช้งานประจำ มีปัญหา ไม่สามารถเปิดดูไลน์ได้เลยครับ แม้แต่เครื่องไอแพคก็เปิดไม่ได้ (ไลน์ที่มีต่อท้ายว่า "iphone/ipad") ผมจึงต้องตั้งไลน์ขึ้นมาใหม่ชื่อ "kritsuansiam-2true4g" สำรองการใช้งานก่อน เพื่อรอกู้ (กรุงศรีฯ) คืนมาให้ได้ ดังนั้นทั้ง ๑๑ ท่านแอค.เพิ่มได้เลยครับ. และ

ขออภัยสำหรับท่านอื่นที่แอค.เข้ามา ยินดีต้อนรับครับ แต่ "ไม่ขอรับการตอบคำถามนะครับ" ผมไม่สะดวกพิมพ์ตอบนะครับ ขอเป็นโทรฯสอบถามสะดวกกว่า เบอร์โทรฯ ผมมีแจ้งที่หน้ากระทู้ไว้แล้ว ครบทุกค่ายครับ สะดวกค่ายใดโทรฯค่ายนั้นครับ รับทุกสายเมื่ออยู่บนพื้นราบ ขณะอยู่บนหลังคารับสาย แต่คุยนานไม่ได้นะครับ เสี่ยวตกครับ และรับสายตลอดเวลาหลังตื่นนอนแล้วจนเข้านอนนะครับ

ออฟไลน์ Thearapong

• *
กลุ่มจานตอนนี้ได้กี่ท่านแล้วครับหรือมีแค่ผมคนเดียวครับ  [เศร้า]

กลุ่มจานตอนนี้ได้กี่ท่านแล้วครับหรือมีแค่ผมคนเดียวครับ  [เศร้า]
ตอนนี้เหลือของคุณพงษ์ท่านเดียวครับที่จองอยู่ ตอนนี้ถ้าคุณยังต้องการอยู่ ผมจะตั้งกลุ่มให้ใหม่ครับ เพราะระบบสายผมดำเนินการลุล่วงแล้ว หรือที่บ้านคุณพงษ์ใช้งานเคเบิ้ลอินเตอร์เน็ตทรูอยู่ด้วย จะรับระบบสายไปก็จะดีกว่าจานครับ ไม่ต้องพะวงเรื่องฟ้าปิดดูไม่ได้ แถมมีช่องมากกว่าอีก ๑๐ ช่อง เป็นช่องข่าวสารต่างประเทศครับ

สรุปว่าวันนี้ช่างติดตั้งเคเบิ้ล เข้าเดินสายให้ไม่ทัน เนื่องจากรถยนต์ซ่อมเสร็จเมื่อเวลา ๒ ทุ่ม จึงขอเลื่อนจัดส่งเครื่องถึงมือผมในวันพรุ่งนี้เวลา ๑๑.๐๐ น. ครับ จึงสรุปกลุ่มทั้งสองใหม่ดังนี้

"กลุ่มแรก"
๑.คุณโน๊ต ๐๘ ๑๙๓๘ ๒๓๕๒
๒.คุณสายัณห์ (1) ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๓.คุณสายัณห์ (2) ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๔.คุณอายุพัฒน์ ๐๘ ๕๙๔๗ ๖๘๘๙
๕.คุณสาธิต ๐๘ ๗๓๘๔ ๖๙๐๖
๖.คุณปกรณ์ ๐๘ ๑๓๑๙ ๒๓๗๘

"กลุ่มหลัง"
๑.คุณพงษ์อนัน ๐๘ ๖๘๙๗ ๒๑๙๘/๐๘ ๑๘๐๘ ๖๓๒๑
๒.คุณโอ ๐๙ ๕๓๖๘ ๘๙๐๙
๓.คุณบอล ๐๘ ๑๔๕๕ ๓๙๔๑
๔.คุณกล้วย ๐๘ ๕๓๓๐ ๕๘๒๕ (เพื่อนคุณปกรณ์ ติดต่อจองมา)
๕.คุณโทนี่ ๐๘ ๕๐๐๕ ๐๗๑๗
๖.คุณ ? (ขาด ๑ ท่านครับ ท่านใดจะรับครับ หมดชุดนี้แล้วผมไม่เปิดระบบสายให้แล้วครับ ยากเหลือเกิน)

จึงขอสรุป คชจ. คร่าวๆก่อนดังนี้ครับ (ช่างแจ้งแค่ว่าได้โปร ฯ เดิม แต่ผมไม่เห็นรายละเอียด จึงขอแจ้งแบบเดิมก่อนนะครับ) คชจ. มีดังนี้
๑.ค่าบริการรายวัน (๗ - ๓๑ ต.ค. ๕๙) 25x20.4825 = 512.0625 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน ๖ เดือน (พ.ย. ๕๙ - เม.ย. ๖๐) 6x614.475 = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์จุด (เครื่องฯ) ละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่มจุด (เครื่องฯ) ละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่ง ปณ. 140 บ. (ได้เครื่องฯมาเป็นรุ่นเล็ก น้ำหนักน้อย)

รวม ๑ - ๕ = 5,838.9125 บ.

และมีโปร ฯ ลด 50% ในจุดหลัก นาน ๓ เดือน จึงคิดหักลบดังนี้

จุดหลักค่าบริการ = 2,155.15 บ. ส่วนแรก แยกค่าเช่าเครื่องทรูออก 155.15 บ. คงเหลือค่าบริการต่อเดือน 2,000 บ. ลด 50% เหลือ 1,000x3 (เดือน) = 3,000 บ. หารด้วยจำนวน ๖ จุด = คงเหลือส่วนลดต่อเครื่อง ฯ (จุด) 500 บ.

ดังนั้นยอด = 5,838.9125 - 500 = 5,338.9125 บ.

และผมขอปัดเศษเป็นจำนวนเต็มที่ 5,340 บ. ครับ
โดยโอนเงินมาที่ ธ.กรุงเทพ ชื่อบ/ช กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร เลขบ/ช 244-043065-6 ประเภท สะสมทรัพย์ สาขา อ่อนนุช ซ.๑๖

ปล.สำคัญมาก.... "ห้ามนำไปเปิดในร้านอาหาร ผับ บาร์ และ ทำสตรีมไอพีทีวีนะครับ" เพราะนั้นหมายถึง คุณได้ร่วมทำร้ายเพื่อนร่วมกลุ่มให้หมดช่องทางใช้บริการในราคาที่เอื้อมถึงได้ทุกระดับนะครับ "ช่วยๆกันดูแลให้อยู่กันได้นาน ๆ ทรูจะได้ไม่ยกเลิกโครงการนี้ออกไป" ขอโปรดอย่าทำนะครับ ขอขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ itzoddo

• *
โอนเรียบร้อย สาัณห์ ชูหนู 10700บาท 2 จุด เมื่อ 09.43 0818262328

แจ้งข่าวคืบหน้าครับ ตอนนี้เครื่องอยู่ในมือผมแล้วครับ พร้อมจัดส่งให้ทุกท่านแล้วครับ คชจ. ถูกต้องตามที่แจ้งด้านบนครับผม ท่านที่โอนมาแล้ว รับทราบแล้วครับ จ่าหน้ากล่องรอแล้ว ท่านที่ยังไม่โอนเชิญได้เลยครับ ผมจะแพคกล่องรอจนครบทั้ง ๑๑ เครื่อง หรือ ๑๒ ถ้ามีมาเพิ่มนะครับ จะรอถึงเวลา ๑๙.๓๐ น. ถึงไปส่ง ถ้าไม่ทันขอยกยอดส่งรอบเดียวในวันพรุ่งนี้นะครับ

ออฟไลน์ roboball

• *
โอนแล้วครับ 15.32 น.
บอล 5340 บาท

ออฟไลน์ tuomteam

• *
โอนเรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดทาง LINE ครับ

• *

รับทราบครับ กำลังเคลียร์งานนอกบ้านอยู่ครับ อีก ๓๐ นาทีถึงบ้านครับ น่าจะเตรียมส่งคืนนี้ไม่ทันทั้งหมด ผมขอโอนส่งพรุ่งนี้เช้าทั้งหมดครับ เนื่องด้วยยังโอนไม่ครบทุกท่านครับ จึงต้องขอรอก่อนครับ