ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080369 ครั้ง)

ออฟไลน์ wunlop siriwong

• Flat TV member
  • *
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 08:45:34 pm »
ผมก้องครับ ลำดับสอง ตกลงตามที่ช่างกฤตแจ้ง ถ้ากล่องและอุปกรณ์มาถึงช่างกฤตอย่างช้าวันอาทิตย์ ผมสะดวกที่จะไปรับวันจันทร์พร้อมจ่ายเงิน จะไปรับได้ที่ไหน และขอถามเพิ่มนิดว่าโปรเดือนนี้ติดตั้งใหม่ดูฟรีหนึ่งเดือน และค่าประกันอุปกรณ์เปลี่ยนจากหนึ่งพันเป็นสองพัน การดำเนินการของก๊วนนี้ได้ดูฟรีหนึ่งเดือนด้วย ถูกต้องหรือไม่

ออฟไลน์ ketakungg

• *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 10:25:43 pm »
ผมบอยครับ ไปรับเครื่องได้ที่ไหนครับ ถ้าเครื่องมาถึงแล้วช่วยแจ้งด้วยนะครับ ค่าใช้จ่ายชำระวันที่ไปรับเครื่องใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ topkuk

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 10:52:37 pm »
หมายเลข 5 topkuk คอนเฟิมครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 11:19:58 pm »
ขอตอบรวมครับ
๑.ผมลืมบอกไปครับ ว่ายังดูฟรี ๑ เดือนเหมือนเดิม (การดูฟรี ทรูจะนับ ๓๐ วันเต็ม หรือ ๑ เดือนเต็มถ้ามี ๓๑ วัน)
๒.ค่าปณ. EMS ประมาณ ๙๗ บาท ค่ากล่อง ๓๒ บาท ค่าพลาสติกกันกระแทกแผ่นละ ๑๐ บาท ประมาณนี้ครับ (แต่เวลาเก็บ การโอนเงินให้ผม ผมขอเก็บเป็นตัวเลขกลมๆจำง่ายดีครับ เช่นยอดที่ยังไม่รวมค่าปณ.เป็นเงิน ๖,๖๔๒ บาท ค่าปณ. ร้อยกว่าบาท ผมก็ขอรวมเป็น ๖,๘๐๐ บาท (คิดแค่ปัดเศษครับ ๑๐ กว่าบาท หรือปัดให้ครบหลักสิบครับ)
๓.บ/ช ธนาคาร มีอยู่แล้วในกระทู้นี้แล้วครับ (ผมจำหน้าและข้อความที่ไม่ได้ เดี๋ยวหาเจอแล้วบอกอีกทีครับ)
๔.ถ้าประสงค์มารับเครื่องเอง ผมอยู่ที่สวนสยามนี่แหละครับ เข้าทาง รพ.นพรัตน์ใกล้ที่สุดครับ

ปล.มีจองแบบเคเบิ้ลเข้ามา ๑ ที่ ในข้อความส่วนตัวของผม ท่านใดต้องการก็โพสต์จองต่อได้เลยครับ ครบเมื่อไหร่ผมก็แจ้งให้ทราบทันทีครับ

ออฟไลน์ topkuk

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 12:12:58 am »
ช่างครับสรุปยอดค่าใช้จ่ายให้ผมทาง pm หน่อยครับ รวมทุกอย่าง +EMS ต่างจังหวัด รวมเปนค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ได้จัดการโอนเงินไปให้เร็วที่สุดครับ. ขอบคุณครับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ oil21

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 12:30:37 am »
ขอร่วมแบบจานครับ ผมอยู่คอนโดเคยติดทรูที่คอนโดมีจุดรวมของทรู
084-5595929 ออยครับ
ค่าใช้จ่ายรวมคือ6,800ใช่ใหมครับ
ถามนิดผมมีกล่องเอชดีเก่าเอาการ์ดตัวใหม่ไปเสียบจะดูได้ใหมครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 04:28:39 am »
ช่างครับสรุปยอดค่าใช้จ่ายให้ผมทาง pm หน่อยครับ รวมทุกอย่าง +EMS ต่างจังหวัด รวมเปนค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ได้จัดการโอนเงินไปให้เร็วที่สุดครับ. ขอบคุณครับ
 [ปลื่ม]
รับทราบครับ ตัวแทนแจ้งส่งเครื่องเมื่อไหร่ก็ทราบยอดค่าใช้จ่ายครับ

ขอร่วมแบบจานครับ ผมอยู่คอนโดเคยติดทรูที่คอนโดมีจุดรวมของทรู
084-5595929 ออยครับ
ค่าใช้จ่ายรวมคือ6,800ใช่ใหมครับ
ถามนิดผมมีกล่องเอชดีเก่าเอาการ์ดตัวใหม่ไปเสียบจะดูได้ใหมครับ
ค่าใช้จ่ายนี้ไม่ใช่ของคุณครับ เป็นตัวอย่างสมมุติครับ แต่คิดแบบคราวๆเป็นของคุณ topkuk ครับ
เรื่องการ์ด ไม่สามารถแยกร่างได้ครับ ต้องคู่กลับเครื่องตัวนั้นๆครับ

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 09:03:43 am »
แล้วของผมค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ nathawoots

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 12:31:48 pm »
ก๊วนนี้ มันครบ 6 แล้วมั้งครับ
คุณออยต้องรอก๊วนใหม้นะครับ ผมว่า

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 10:11:22 pm »
ขอสรุปอีกทีนะครับ ก๊วนนี้ครบ ๖ ท่านแล้วได้แก่

๑.คุณชาญ โทร 087 021xxx7 [email protected]
๒.คุณก้อง โทร 081 554xxx4 [email protected]
๓.คุณนัต โทร 082 45xxx82 [email protected]
๔.คุณบอย โทร 087xxxx182 [email protected]
๕.คุณ topkuk
๖.คุณธร ๐๘ ๕๖๖x x๓๗๙ อยู่ปากเกร็ด

ค่าใช้จ่ายและวิธีการจ่ายเงิน รอสรุปจากช่างกฤตนะครับ

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 11:49:03 pm »
ครับผม รอก๊วนต่อไปครับ

ออฟไลน์ andi

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 05:55:00 am »
ผมรอด้วยคนครับอยู่ปทุมครับ   ;D

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 10:04:56 am »
ครับผม รอก๊วนต่อไปครับ
ผมรอด้วยคนครับอยู่ปทุมครับ   ;D
รับทราบครับ

แจ้งความคืบหน้า วันนี้ตัวแทนนัดส่งเครื่องตอนเย็นครับ แต่ผมกลัวว่าจะกลับจากงานมารับไม่ทัน อาจจะขอเลื่อนเป็นพรุ่งนี้เช้าครับ

วันนี้มีนัดงานซ่อมงานระบบที่สาธุฯ (ไกล กลับไม่ทันแน่) และไหนจะต้องแวะไปซื้ออุปกรณ์เพิ่มและแวะรับสินค้าเคลมที่บริษัทอีก หลายที่ครับไม่ทันแน่

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 06:11:37 pm »
วันจันทร์ตอนบ่ายคงไปรับเครื่องและจ่ายเงินได้นะครับ(เครื่องมาตั้งแต่วันเสาร์) ผมอยากทำให้เสร็จเร็วๆเพราะต้องไปต่างจังหวัดอีก ช่างกฤตจะอยู่รึปล่าว สวนสยามนึกไม่ค่อยออก นิด้าก็เรียนตั้งแต่ปี 2521 แต่น่าจะไปถูก และถ้าไปแท๊กซี่ต้องบอกให้ไปส่งตรงไหนครับ

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 11:09:34 pm »
ถ้าไปรับเครื่องวันอาทิตย์จะเปิดดูได้เลยมั้ยครับ หรือว่าต้องรอครบทุกคนก่อนครับ

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 12:45:39 am »
วันจันทร์ตอนบ่ายคงไปรับเครื่องและจ่ายเงินได้นะครับ(เครื่องมาตั้งแต่วันเสาร์) ผมอยากทำให้เสร็จเร็วๆเพราะต้องไปต่างจังหวัดอีก ช่างกฤตจะอยู่รึปล่าว สวนสยามนึกไม่ค่อยออก นิด้าก็เรียนตั้งแต่ปี 2521 แต่น่าจะไปถูก และถ้าไปแท๊กซี่ต้องบอกให้ไปส่งตรงไหนครับ
วันจันทร์ขอเป็นช่วงเช้าได้มั๊ยครับ ช่วงกลางวันจะเดินทางไปจันทบุรีครับ ผมอยู่ในเส้นสวนสยาม ฝั่งด้านออกรพ.นพรัตน์ฯครับ ใกล้หมู่บ้าน บ้านสวนอมรพันธ์ ครับ

ถ้าไปรับเครื่องวันอาทิตย์จะเปิดดูได้เลยมั้ยครับ หรือว่าต้องรอครบทุกคนก่อนครับ
เปิดดูได้เลยครับ เครื่องเปิดสัญญาณมาตั้งแต่ที่ตัวแทนแล้วครับ และเปิดในวันนี้เมื่อช่วงบ่ายครับ ผมกลับมารับเครื่องไม่ทัน เลยให้มาส่งพรุ่งนี้ครับ

สรุปค่าใช้จ่ายนะครับ
๑.มัดจำเครื่อง ๒,๐๐๐ บาท/เครื่อง
๒.ค่าบริการรายเดือนๆละ ๖๑๕ บาท x ๖ เดือน = ๓,๖๙๐ บาท
๓.ค่าบริการรายวันๆละ ๒๐.๕ บาท x ๒๖ วัน = ๕๓๓ บาท (นับวันตั้งแต่ ๖ - ๓๑ ธ.ค. ๕๖)
๔.ค่าดำเนินการ ๕๐๐ บาท
๕.ค่าปณ.+กล่อง+กันกระแทก ๑๓๙ บาท (กรณีที่ส่ง ตจว.)
รวม ๑-๔ = ๖,๗๒๓ บาท (รวม ๑-๕ = ๖,๘๖๒ บาท ขอโอนปัดเศษเป็น ๖,๘๗๐ ครับ)

ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 06:14:26 am »
ถ้าวันจันทร์บ่ายไปจันทบุรี แล้วกลับเมื่อไหร่ครับ ผมอาจไปวันอาทิตย์ตอนค่ำๆ หรือวันอังคารครับ และจะโทรสอบถามอีกทีครับ สรุุปจ่ายครั้งแรกดูได้ 7 เดือน 26 วัน นับตั้งแต่ 6 ธันวาคม 2556 (จ่ายหกเดือนยี่สิบหกวันบวกดูฟรีหนึ่งเดือนตามโปร) นะครับ

ออฟไลน์ charkh

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2013, 08:15:50 am »
ถ้าวันจันทร์บ่ายไปจันทบุรี แล้วกลับเมื่อไหร่ครับ ผมอาจไปวันอาทิตย์ตอนค่ำๆ หรือวันอังคารครับ และจะโทรสอบถามอีกทีครับ สรุุปจ่ายครั้งแรกดูได้ 7 เดือน 26 วัน นับตั้งแต่ 6 ธันวาคม 2556 (จ่ายหกเดือนยี่สิบหกวันบวกดูฟรีหนึ่งเดือนตามโปร) นะครับ

คชจ. ปัดเศษเดือนในข้อ 3 คือ ธ.ค. 56
ดูฟรีเดือน ม.ค. 57 และ 6 เดือนคือ เริ่ม ก.พ. - ก.ค. 57 จ่ายเงินงวดต่อไปเริ่ม 1 ส.ค. 57 ใช่ไหมครับ
ยังรอหมายเลขบัญชีธนาคาร และ อีเมล์ช่างกฤตอยู่นะครับ จะได้โอนเงินทาง Internet Banking และจะได้ส่งหลักฐานการโอนเงินทาง SMS และ อีเมล์เพื่อการตรวจสอบความถูกต้องกับยอดเงินในบัญชีนะครับ