ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080355 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanong

• *
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:40:02 am »
ขอ 1 จุด สายหรือจานก็ได้
เบอร์ส่งทางข้อความให้แล้ว

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 08:43:54 pm »
ขอ 1 จุด สายหรือจานก็ได้
เบอร์ส่งทางข้อความให้แล้ว
รับทราบครับ น่าจะเป็นสายนะครับเพราะจะครบ ๖ ก่อน

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 06:00:46 pm »
แจ้งความคืบหน้าครับ
ระบบ "สาย"

๑.คุณวีระยุทธ ก.ท.ม. (ผ่านมาระยะเวลาหนึ่ง. มิได้แจ้งเปลี่ยนแปลง)
๒.คุณ bundit.su
๓.คุณ TongCU. (รบกวนส่งเบอร์โทรฯมาที่ข้อความส่วนตัวด้วยครับ พอครบแล้วจะรีบโทรฯแจ้งครับ. ถ้าส่งแล้วขออภัยครับ เข้ามาตอบกระทู้ก่อนครับ)
๔.คุณวีระยุทธ ก.ท.ม. (ส่งข้อความมา แจ้งขอรับเพิ่มอีก ๑ เครื่อง เป็น ๒ จุด)
๕.คุณคะนอง รามอินทรา
๖. ? (ลืมถามชื่อ) โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811

พรุ่งนี้ผมจะโทรฯแจ้งเปิดสัญญาณครับ เดี๋ยวคืนนี้ช่วงว่างๆจะโทรฯและแจ้งทุกท่านครับ

ส่วนระบบจาน

สรุป ระบบ "จาน"

๑.คุณอ๊อฟ แฮปปี้แลนด์ บางกะปิ (ลูกค้าเก่า รับเพิ่มครับ)
๒. หมี ฝั่งธน (0864116004)
๓. ? (ลืมถามชื่อ) โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811
๔. ? (ลืมถามชื่อ) โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811
๕. ?
๖. ?

เฝ้ารอ!! จานอีก ๒ ครับ

« ตอบกลับ #291 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:50:19 pm »
แจ้งข่าวร้ายต่อเพื่อนสมาชิกแฟนๆทรูวิชั่นครับ
ผมพึ่งทราบข่าวเมื่อตอนโทรฯสั่งเปิดสัญญาใหม่ครับ
ตั้งแต่วันที่ ๑ เม.ย. ๕๗ เป็นต้นไป
มีการเปลี่ยนแปลงราคาจุดรับชมตั้งแต่จุดที่ ๓-๖ คิดในราคาเดียวกับจุดที่ ๒ ซึ่งมีผลกับสมาชิกที่เปิดใหม่เท่านั้น ก่อนหน้านี้ยังคงเดิม
ส่วนยอดรวมเท่าไหร่ ขอรอพรุ่งนี้ได้รับเอกสารจากทรูฯแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ขอขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

« ตอบกลับ #292 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 01:11:58 pm »
แจ้งโปรฯใหม่ประจำเดือนเม.ย. ๕๗ ของทรูฯครับ

โปรฯ ใหม่ดังนี้ครับ

ไม่มีดูฟรีแล้ว

ไปลดราคาให้แทนในจุดแรก จุดเดียว ครึ่งหนึ่ง ให้ระยะเวลา ๓ เดือน เท่ากับ ๓ พันกว่าบาท แต่ก็ไม่เท่ากับราคาเดิมที่ดูฟรี ๑ เดือน แถมต้องจ่ายเพิ่มอีก ๑ จุดครึ่ง ยอดรวมเลยแพงกว่าเดิม ๖๕๖.๔๕ บาท แต่ก็ไปลดในส่วนค่ามัดจำเครื่องรับฯให้ ครึ่งหนึ่ง

สรุป "รายจ่ายแต่ละท่านดังนี้"

๑.ค่าบริการรายเดือน ๓,๒๖๕.๗๓ บาท ต่อคน (ตกคนละ ๕๔๔.๒๙ บาท ในราคาที่ลดจุดแรกครึ่งหนึ่ง แต่ถ้าปกติจะอยู่ที่ ๗๒๔ บาทต่อเดือน) แพงกว่าเดิมคนละ ๑๐๙ บาทครับ
๒.ค่ามัดจำเครื่องรับสัญญาณ ๑,๐๐๐ บาท ต่อคน
๓.ค่าดำเนินการ ๕๐๐ บาท ต่อคน
๔.ค่าบริการรายวัน (ในกรณีที่ไม่ได้เปิดสัญญาครบเดือน) วันละ ๒๔.๒๕ บาท ต่อคน คิดจากราคาที่ทรูเก็บเต็มต่อเดือน

สรุปวันรับเครื่องแต่ละท่านจ่าย ๓,๒๖๕.๗๓+๑,๐๐๐+๕๐๐ = ๔,๗๖๕.๗๓ + รายวัน = ?

และถ้าครบ ๖ เดือนแรกแล้ว รอบ ๖ เดือนถัดไป เกิดกรณี ไม่มีลดราคาครึ่งหนึ่งในจุดแรกก็จะต้องจ่ายดังนี้
๑.ค่าบริการจุดที่ ๑ = ๒,๑๕๕.๕๕ x ๖ เดือน = ๑๒,๙๓๓.๓
๒.ค่าบริการจุดที่ ๒-๖ = ๔๓๗.๖๓ x ๕ จุด = ๒,๑๘๘.๑๕ x ๖ เดือน = ๑๓,๑๒๘.๙
รวมทั้งหมด ๒๖,๐๖๒.๒ หาร ๖ เครื่อง = ๔,๓๔๓.๗ (ทำไมต่างกัน ๔๐ สตางค์ งง คิดตามตารางแล้วนะ)

ปล.โพสต์เสร็จ เดี๋ยวผมจะติดต่อทุกท่านก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2014, 01:26:57 pm โดย Krit Suansiam »

• *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 01:31:42 pm »
confirm krab

ออฟไลน์ veerayuth

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 01:54:48 pm »
 [มากมาย] confirm ครับ แต่เริ่มวันไหนครับจะได้ยกเลิกอันเก่าก่อน

« ตอบกลับ #295 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 02:31:11 pm »
[มากมาย] confirm ครับ แต่เริ่มวันไหนครับจะได้ยกเลิกอันเก่าก่อน
ถ้าได้รับคำตอบทั้งหมดภายในวันนี้ คาดว่าวันพุธเครื่องคงอยู่ในมือผมพร้อมส่งครับ

confirm krab
ครับ

ออฟไลน์ bundit.su

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 02:03:01 am »
รับได้ครับ ให้โอนเงินเมื่อไรบอกด้วยครับ

« ตอบกลับ #297 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 09:14:37 am »
รับได้ครับ ให้โอนเงินเมื่อไรบอกด้วยครับ
ครับ

ตอนนี้เหลือคุณ TongCU ยังไม่ตอบกลับมาเลยครับ

ช่างจะมาส่งเครื่องคืนนี้ค่ำๆครับ

« ตอบกลับ #298 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:36:12 pm »
ครับ

ตอนนี้เหลือคุณ TongCU ยังไม่ตอบกลับมาเลยครับ

ช่างจะมาส่งเครื่องคืนนี้ค่ำๆครับ
แจ้งความคืบหน้าครับ
วันนี้ช่างทรู ไม่สามารถเปิดระบบสัญญาให้ผมได้ สาเหตุเกิดจาก การเปิดในรอบครั้งก่อน จนท.ทรูทำระบบผิด ให้ผมมีหนีค้าง เลยเปิดไม่ได้ จึงต้องโทรฯแจ้งแก้ไขข้อมูลใหม่ ต้องรอผลมากกว่า ๒๔ ช.ม. ก่อนจึงจะเปิดสัญญาใหม่ได้ครับ

สรุปรอเปิดสัญญาอีกวันครับ

« ตอบกลับ #299 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 11:51:32 pm »
มีคุณ bigm ส่งข้อความมาจอง ๑ จุดครับ แบบจาน

(ขอจองลูกก๊วน 4 หรือ 6 ก็ได้ครับ อยู่ระยอง 08 165x x207 ธวัชชัย)

(แบบจานนะครับช่าง)

รับทราบครับ เดี๋ยวผมไปลงที่หน้ากระทู้ให้ครับ ท่านเป็นจุดที่ ๕ ครับ

สรุป "จาน"

๑.คุณอ๊อฟ แฮปปี้แลนด์ บางกะปิ (ลูกค้าเก่า รับเพิ่มครับ)
๒. หมี ฝั่งธน (0864116004)
๓.คุณเด โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811
๔.คุณเด โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811
๕.คุณธวัชชัย
๖. ?

เฝ้ารอ!! จานอีก ๑ ครับ

« ตอบกลับ #300 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 09:48:46 am »
แจ้งความคืบหน้าเรื่องระบบสายครับ
ตอนนี้สามารถเปิดสัญญาได้แล้วครับ แต่มีปัญหาตรงที่ช่างทางด้านเคเบิ้ลเดินทางกลับต่างจังหวัดกันหมดแล้ว ไม่สามารถส่งเครื่องฯให้ก่อน ที่จะเดินสายสัญญาณเข้าบ้านได้ ต้องทำพร้อมกัน ไม่เหมือนระบบจานง่าย ไม่ยุ่งยากมาก (ค่าปรับแพง ตัวแทน ไม่กล้าเสี่ยงครับ) และไหนๆก็เป็นช่วงวันหยุดยาวแล้ว ผมคิดว่าคงจะอยู่ดูกันน้อยแน่ ก็เลยแจ้งช่างให้เปิดสัญญาในวันแรกที่เปิดงาน ๑๗ เม.ย. ๕๗ ครับ

ปล.เมื่อเครื่องฯอยู่ในมือผมแล้วจะแจ้งค่าใช้จ่ายและนัดรับเครื่องฯครับ

ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ bundit.su

• *
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 10:29:10 am »
รับทราบครับ  ขอบคุณ

• *
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 01:53:54 pm »
Ok krab

ออฟไลน์ veerayuth

• *
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 09:32:33 pm »
 [yes]ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ fcc1988

• *
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 10:43:22 pm »
จานอีกที่ผม เอาแล้วกันนะครับ
เดี่ยวรายละเอียด PM ไปครับ
ดิเรก

« ตอบกลับ #305 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 12:11:27 am »
จานอีกที่ผม เอาแล้วกันนะครับ
เดี่ยวรายละเอียด PM ไปครับ
ดิเรก
รับทราบครับ

หลังสงกรานต์เปิดระบบพร้อมกันทั้งสองอย่างเลยครับ "สายและจาน"

ขอบคุณครับคุณดิเรก ลูกค้าเก่า รามฯ 190 มบ.รินทอง