ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080326 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bsurasit

• *
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 10:00:48 pm »
มี่ที่ว่างมั้ยครับแบบจาน 1ที่ครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 11:15:07 pm »
มี่ที่ว่างมั้ยครับแบบจาน 1ที่ครับ
รับทราบครับ

กลุ่มเดิมระบบ "จาน"
๑.คุณอ๊อฟ แฮปปี้แลนด์ บางกะปิ (ลูกค้าเก่า รับเพิ่มครับ)
๒. หมี ฝั่งธน (0864116004)
๓.คุณเด โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811
๔.คุณเด โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811
๕.คุณธวัชชัย
๖.คุณดิเรก รามฯ ซ.๘ (ผมจำผิดครับ คนละท่านกัน)

ตามที่แจ้งในข้อความด้านบน จะเปิดสัญญาพร้อมกับระบบ "สาย" ครับ เครื่องถึงมือแล้วจะโทรฯแจ้งทุกท่านครับ

ส่วนคุณ Bsurasit ต้องเริ่มตั้งกลุ่มใหม่ครับ

เปิดกลุ่มใหม่ระบบ "จาน" ครับ
๑.คุณ Bsurasit (ได้รับข้อความส่วนตัวพร้อมหมายเลขโทรฯแล้วครับ)
๒. ?
๓. ?
๔. ?
๕. ?
๖. ?

รอนิค ทำเป็นลืมไปหน่อยก็ครบแล้วครับ

ออฟไลน์ tuxedoman

• *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 10:45:43 am »
ระบบสายมีว่างกันสักที่มั๊ยครับ  [ร้องไห้]

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 11:25:10 am »
แจ้งความคืบหน้าการเปิดสัญญาของ "สายและจาน" ครับ

จากกลุ่มนี้

๑.คุณวีระยุทธ ก.ท.ม. (ผ่านมาระยะเวลาหนึ่ง. มิได้แจ้งเปลี่ยนแปลง)
๒.คุณ bundit.su
๓.คุณ TongCU. (รบกวนส่งเบอร์โทรฯมาที่ข้อความส่วนตัวด้วยครับ พอครบแล้วจะรีบโทรฯแจ้งครับ. ถ้าส่งแล้วขออภัยครับ เข้ามาตอบกระทู้ก่อนครับ)
๔.คุณวีระยุทธ ก.ท.ม. (ส่งข้อความมา แจ้งขอรับเพิ่มอีก ๑ เครื่อง เป็น ๒ จุด)
๕.คุณคะนอง รามอินทรา
๖.คุณโก้ ซ.นวลจันทร์ น้องชาย (คุณเบรฟ) โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811
       คุณ tuxedoman รับแทนคุณโก้ก่อนครับ (คุณโก้ รอแก้ไขระบบสายให้มั่นคงก่อน)

และกลุ่มนี้

๑.คุณอ๊อฟ แฮปปี้แลนด์ บางกะปิ (ลูกค้าเก่า รับเพิ่มครับ)
๒. หมี ฝั่งธน (0864116004)
๓.คุณเบรพ โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811
๔.คุณเบรพ โทรฯมาแจ้งว่าต้องการ ระบบ "สาย" ๑ เครื่อง "จาน" ๒ เครื่อง เบอร์ติดต่อ 08 860x x811
๕.คุณธวัชชัย
๖.คุณดิเรก รามฯ ซ.๘ (ผมจำผิดครับ คนละท่านกัน)
       คุณ Bsurasit รับแทนคุณดิเรก (เนื่องจากน้องโดนย้ายงานไปอยู่เกาะด่วนครับ จึงให้คุณรับแทนก่อนครับ)

พรุ่งนี้บ่าย เครื่องทั้ง ๑๒ ตัว ถึงมือผมครับ

สรุปค่าใช้จ่ายต่อ ๑ ท่านครับ

๑.ค่าบริการรายเดือนๆละ 3,265.73 x 3 = 9,797.19 บาท (คิดตามโปรฯส่วนลด)
๒.ค่าบริการรายเดือนๆละ 4,343.30 x 3 = 13,029.90 บาท (คิดราคาจริงหลังหมดโปรฯ)
๒.๑ รายการที่ ๑+๒ = 22,827.09 / 6 = 3,804.515 บาท (ต่อท่าน)
๓.ค่ามัดจำเครื่องรับสัญญาณ (อุปกรณ์ของทรูฯ) 1,000 บาท
๔.ค่าดำเนินการ 500 บาท (ต่อท่าน)
๕.ค่าบริการรายวัน (คิดกรณีเปิดสัญญาไม่ครบ ๓๐ วัน) วันละ 144.78 x 12 = 1,737.36 / 6 = 289.56 บาท (ต่อท่าน)
๖.ค่านำส่งไปรศษณีย์ ท่านละ 150 บาท (กรณีต้องนำส่งด้วยวิธีนี้)

รวมต้องชำระท่านละ
รายการที่ ๒.๑+๓+๔+๕ = 5,594.075 บาท (ขอปัดเป็น 5,600 บาทถ้วนครับ)
รอบการชำระครั้งนี้ พ.ค.-ต.ค. ๕๗ ครับ รอบชำระครั้งต่อไปปลายเดือน ต.ค. ท่านละ ๔,๓๔๓.๓๐ บาท

เงื่อนไขของโปรฯนี้ ท่านใดยกเลิกการใช้บริการ ไม่ว่าจะเป็นช่วงเวลาใดๆ สิทธิพิเศษที่ได้รับส่วนลดใน ๓ เดือนแรก ท่านจะไม่ได้รับสิทธิ์นั้น ท่านต้องจ่ายค่าบริการเต็มจำนวน เพื่อนำไปเป็นส่วนลดให้กับสมาชิกใหม่ที่มารับช่วงต่อจากท่านที่ยกเลิกบริการ

ส่วนสมาชิกเก่าที่เปิดบริการก่อน ๓๑ มี.ค. ๕๗ เป็นไปตามเงือ่นไขเก่าครับ

ระบบสายมีว่างกันสักที่มั๊ยครับ  [ร้องไห้]
รับทราบครับ อาจจะต้องรอครับ เพราะกลุ่มนี้เต็มแล้ว หรือเผื่อว่ามีการเสียบแทนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2014, 12:57:39 am โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ bundit.su

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 07:44:45 pm »
รับทราบครับ

ออฟไลน์ kanong

• *
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 08:57:22 pm »
รับทราบครับ

ออฟไลน์ fcc1988

• *
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 09:44:55 pm »
ขอโทษด้วยครับคุณkrit ขอยกเลิกแบบแบบจานนะครับ PM ไปแล้ว
คุณ Bsurasit เสียบแทนได้เลยครับ

« ตอบกลับ #313 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 12:34:42 am »
ขอโทษด้วยครับคุณkrit ขอยกเลิกแบบแบบจานนะครับ PM ไปแล้ว
คุณ Bsurasit เสียบแทนได้เลยครับ
รับทราบครับ

« ตอบกลับ #314 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 12:44:23 am »
ระบบสายมีว่างกันสักที่มั๊ยครับ  [ร้องไห้]
มีว่างพอดีครับ ทดแทนคุณโก้ ท่านที่ ๖ ครับ เนื่องจากการยกเลิกสมาชิกแล้วจะเกิดปัญหา ถูกตัดสายสัญญาณทันที ต่อใหม่ก็มีโอกาสถูกตัดอีก เลยต้องรอให้เปิดการใช้งานคู่กับอินเตอร์เน็ตดอสซิคก่อน แล้วค่อยยกเลิกสมาชิกไป ๑ อย่าง แล้วค่อยมาตั้งกลุ่มใหม่อีกครั้ง

รบกวนขอเบอร์ฯติดต่อด่วนด้วยครับ จะได้นัดส่งเครื่องในวันพรุ่งนี้ หรือจะโทรฯหาผมก็ได้ครับ มีอยู่แล้วทุกค่ายครับ

« ตอบกลับ #315 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 04:48:16 pm »
รับเครื่องอยู่ในมือแล้ว ทั้ง ๑๒ ตัวครับ เดี๋ยวค่ำๆ ตรวจความเรียบร้อยอีกครั้งแล้วจะโทรฯแจ้งทุกท่านครับ

« ตอบกลับ #316 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 06:36:00 pm »
แจ้งสมาชิกทั้งสองกลุ่มครับ
ตอนนี้ผมพบปัญหา ด้วยความสะเพร่าของผม ซึ่งโดยปกติ ผมจะให้ทุกท่านลงจองที่หน้ากระทู้ แต่ในครั้งนี้คุณเบรฟ โทรฯมาจองให้พี่สาว ๒ ท่านใน ๒ บ้าน มีปัญหาตรงบ้านที่เป็นสาย ถ้ายกเลิกของเดิมก็จะไม่มีสายสัญญาณใช้งานต่อ จะจ้างช่างไม่ให้ถอดสาย เกิดทีมช่างมาตรวจสอบพบเห็น ก็จะถูกถอดอีก จึงต้องแจ้งเปิดใช้งานอินเตอร์เน็ตด้วย จึงจะหมดปัญหานี้ไป เลยต้องรอก่อน จึงให้สิทธิ์คุณ tuxedoman แทน แต่จนถึงเวลานี้ก็ยังไม่ติดต่อผมมาเลย
และอีกปัญหาคือ คุณเบรฟจองระบบจานอีก ๒ จุด ให้พี่สาวอีกบ้าน ผลปรากฎว่าพี่สาวอีกบ้านออกอาการไม่เอาเสียดื้อๆซะอย่างนั้น แบบไม่มีเหตุผล
ดังนั้นท่านใดต้องการเครื่องแบบไม่ต้องมารอให้ครบกลุ่ม ก็เชิญติดต่อมาได้ครับ มีระบบสาย ๑ เครื่อง ระบบจาน ๒ เครื่องครับ
โทรฯด่วนที่ ๐๘ ๑๒๕๒ ๘๔๗๗ เอไอเอส , ๐๙ ๐๖๖๕ ๙๐๓๗ ดีแทค , ๐๘ ๓๒๗๐ ๑๓๓๙ ทรูฯ ขอบคุณครับ ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ kanong

• *
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 10:54:00 am »
รับเครื่อง
ใช้งานได้เรียบร้อยครับ
ช่างกฤต อีเมลล์ผม [email protected]
ขอบคุณครับ
(รอบนี้ช่างเปิด 12 เครื่อง แต่มีบ้างท่านจองแล้วไม่เอา ใครสนใจรับเครื่องได้เลยครับ)

• *
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 05:00:35 pm »
โอนเงินให้แล้วครับ

ออฟไลน์ veerayuth

• *
« ตอบกลับ #319 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 09:01:30 pm »
โอนแล้วครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #320 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 11:27:23 pm »
โอนเงินให้แล้วครับ
โอนแล้วครับ [ปลื่ม]
รับทราบ ทั้ง ๒ ท่านครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้ มืดๆจะมาบอกหมายเลขครับ

« ตอบกลับ #321 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 01:14:33 am »
นำส่งโดยไปรษณีย์ดังนี้
คุณบัณฑิต
EK 9414 3803 9 TH
คุณวีระยุทธ
EK 9414 3804 2 TH
คุณเชียระนาถ
EK 9414 3805 6 TH

• *
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 07:03:06 pm »
ได้รับเครื่องแล้ว ใช้งานได้ปรกติครับ ขอบคุณมาก (ขอเวลาเก็บตังก่อน จะเอาแบบจานซักเครื่องนึงครับ)

« ตอบกลับ #323 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 09:43:28 am »
ได้รับเครื่องแล้ว ใช้งานได้ปรกติครับ ขอบคุณมาก (ขอเวลาเก็บตังก่อน จะเอาแบบจานซักเครื่องนึงครับ)
รับทราบครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้เหลือ (จากจองแล้วยกเลิกไม่แจ้งให้ทราบก่อนเปิดสัญญา) แบบจาน ๑ เครื่อง แบบสาย ๒ เครื่อง ครับ ท่านใดต้องการเครื่องแบบขี้เกียจรอให้ครบแล้วเปิด ตอนนี้ท่านได้สิทธิ์นั้นทันที