ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080390 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #684 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 01:37:14 pm »
โอเครครับอ่านแล้วครับ ขอบคุณมากครับคุณกฤต  ยืนยัน 1 ที่นั่งเหมือนเดิมครับ (แบบจาน)

รับทราลครับ

สรุปว่าต้องตั้งกลุ่มใหม่ครับ คุณโสภณขอเป็นระบบจานครับ นอกเสียจากใน ๖ ท่านมีใครลด ก็เสียบแทนครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #685 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 01:40:33 pm »
สวัสดีครับ ผม นานา จ.ลพบุรี ขอสมัคร ระบบ จานดาวเทียม 1 จุดครับ เดี๋ยวจะส่งเบอร์โทรและที่อยู่ไปทาง pm.นะครับ ขอบคุณครับ
คุณนานา ขอเบอร์ติดต่อกลับด่วนวันนี้ด้วยครับ หรือติดต่อผมที่ ๐๙ ๐๖๖๕ ๙๐๓๗ (ดีแทค) ก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #686 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 09:04:56 pm »
ขอแจ้งเพื่อนสมาชิก กลุ่มล่าสุดให้ทราบครับ มีปัญหาดังนี้

กลุ่มนี้ครับ
๑.คุณเจษฎา (1) {เพื่อนของคุณเส จองให้}
๒.คุณเจษฎา (2) {           "           }
๓.คุณศรีสิทธิ์ ๐๘ ๔๖๗๐ ๘๗๗๙ (จองไว้ที่บอร์ดโบราณ)
๔.คุณแว่น กิตติพล (ลูกค้าเก่า มาจองถึงบ้านเมื่อคืน)
๕.คุณโสภณ (อาจจะเอาระบบสาย)
๖.คุณนานา สระบุรี

คุณเจษฎา ไหว้วานเพื่อนคือคุณเส ให้มาจองลงชื่อเข้ากลุ่มให้ และเมื่อจำนวนครบแล้ว ผมติดต่อกลับไปตั้งแต่เช้า ไม่สะดวกคุย ขอเวลา ๓๐ นาที ก็เงียบหาย ตกบ่ายผมก็โทรฯอีกรอบ รับสายแจ้งขอโทษว่าลืม (ไม่เป็นไรครับ ผมก็ลืมบ่อย:นึกอยู่ในใจ) เมื่อรู้แล้วคู่สนทนาคือใคร ก็สอบถามกลับมาว่าเป็นยังไงบ้าง ก็อธิบายไป สรุปเดี๋ยวผมขอเวลา ๑ ชั่วโมงแจ้งภรรยาผมก่อน ตอบกลับไป ได้ครับ จากนั้นก็รอจนถึงก่อน ๒ ทุ่มก็ไม่โทรฯมา จึงโทรฯไปอีกรอบ เที่ยวนี้ภรรยารับสาย ก็สอบถามเหมือนเดิมอีก (สงสัยเพื่อนที่ให้ข้อมูลไว้ว่าให้เปิดอ่านดู คงไม่เปิดอ่านเลยถามซ้ำ) ก็อธิบายใหม่ สรุปถามกลับมาว่าถ้ามีปัญหาละ ผมก็แจ้งกลับว่าถ้ามีปัญหาที่อุปกรณ์ก็ส่งมาให้ผมเปลี่ยน ได้อุปกรณ์ใหม่แล้วผมก็จะจัดส่งกลับให้ แต่กลายเป็นว่าคุณภรรยาต้องการให้ผมไปบริการให้ด้วยเหมือนทรู ผมก็ตอบว่าได้ แต่มีค่าใช้จ่ายนะ จึงตอบกลับมาว่างั้นขอโทษด้วย ไม่ขอรับแล้วกัน

เคสอย่างนี้แสดงให้เห็นว่า ต้องการของถูกและพร้อมไปบริการฟรี แฉกเช่นเดียวกันของแพง (ที่บวกบริการไว้ทุกเดือนแล้ว)ที่มีบริการให้ฟรี ผมก็ตอบด้วยความยินดีครับ

จึงขอสรุปกลุ่มใหม่ดังนี้ครับ
๑.คุณศรีสิทธิ์ ๐๘ ๔๖๗๐ ๘๗๗๙ (จองไว้ที่บอร์ดโบราณ)
๒.คุณแว่น กิตติพล (ลูกค้าเก่า มาจองถึงบ้านเมื่อคืน)
๓.คุณโสภณ (สรุปแล้วขอใช้ระบบจาน)
๔.คุณนานา สระบุรี
๕.คุณเอก (goojazaa) 08 3238 7216
๖.คุณ ?
จึงสรุปว่ายังขาด ๑ ที่ครับ

ออฟไลน์ srisit

• *
« ตอบกลับ #687 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 06:29:58 pm »
ผมรออยู่ครับ ช่างกฤต  [เหม่อ] ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #688 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 07:49:39 am »
ผมรออยู่ครับ ช่างกฤต  [เหม่อ] ขอบคุณครับ

รับทราบครับ

ออฟไลน์ nnthawornp

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #689 เมื่อ: มีนาคม 15, 2015, 08:47:16 pm »
เงียบเบยยย..อยากดูแล้วสิ [โย่ว]
อย่าช้า...เต็มเปิด เต็มเปิด ไม่อั้น

« ตอบกลับ #690 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 01:32:43 pm »
เงียบเบยยย..อยากดูแล้วสิ [โย่ว]
อย่าช้า...เต็มเปิด เต็มเปิด ไม่อั้น
รอนิดครับ อยากที่แจ้งปัญหาให้ทราบ ไม่อย่างนั้นก็เปิดไปแล้วครับ เหลืออีก ๑ ท่าน รอแปล๊บเดี๋ยวก็มาครับ

« ตอบกลับ #691 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 09:20:37 pm »
ขอแจ้งข่าวดีให้ทราบว่า คุณเอก (goojazaa) ได้ส่ง SMS มาแจ้งให้ทราบเมื่อกลางดึกที่ผ่านมา ขอรับ ๒ เครื่อง (และได้โทรฯสอบถามแล้ว) ยืนยันรับทราบ ดังนั้นผมจะเปิดสัญญาให้ภายในวัน ๒ วันนี้ มีท่านใดเปลี่ยนแปลง รีบแจ้งโดยด่วนครับ

จึงขอสรุปกลุ่มใหม่ดังนี้ครับ
๑.คุณศรีสิทธิ์ ๐๘ ๔๖๗๐ ๘๗๗๙ (จองไว้ที่บอร์ดโบราณ)
๒.คุณแว่น กิตติพล (ลูกค้าเก่า มาจองถึงบ้านเมื่อคืน)
๓.คุณโสภณ (สรุปแล้วขอใช้ระบบจาน)
๔.คุณนานา ลพบุรี
๕.คุณเอก (goojazaa) 08 3238 7216
๖.คุณเอก (sirmarcus) 08 935X XX64 (ส่ง SMS มาให้) ปล.ต้องการ ๒ เครื่อง จึงสรุป เอาเข้ากลุ่มนี้ ๑ เครื่อง และตั้งกลุ่มใหม่รออีก ๑ เครื่อง
จึงสรุปว่าครบแล้วครับ

ปล.พรุ่งนี้จะติดต่อทางทรู รอช่างนัดเข้าส่งเครื่องอีกทีครับ

ปล.๑ แก้ไขชื่อและรายละเอียดที่ลงผิดครับ

ตั้งกลุ่มใหม่รอเพิ่มอีก ๑ กลุ่มครับ
๑.คุณเอก (sirmarcus) 08 935X XX64 (ส่ง SMS มาให้) ปล.ต้องการ ๒ เครื่อง จึงสรุป เอาเข้ากลุ่มใหม่นี้อีก ๑ เครื่องครับ
๒.คุณนที นครสวรรค์
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ทำลืมๆเดี๋ยวก็ครบครับ

ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อกลุ่มใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2015, 04:25:11 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ nongball2000

• *
« ตอบกลับ #692 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 09:56:43 pm »
รับทราบครับ สะดวกให้โอนเงินเมื่อไร แจ้งได้เลยนะครับ :)

ออฟไลน์ srisit

• *
« ตอบกลับ #693 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 10:14:45 pm »
รับทราบครับ สะดวกให้โอนเมื่อไหร่บอกได้เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #694 เมื่อ: มีนาคม 17, 2015, 10:33:27 pm »
นานา ลพบุรี (ไม่ใช่สระบุรี นะครับ) ยืนยันครับ ช่างสรุปยอด พร้อมโอนทันทีครับ [โย่ว]

« ตอบกลับ #695 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 08:46:59 am »
รับทราบครับ สะดวกให้โอนเงินเมื่อไร แจ้งได้เลยนะครับ :)
ครับ

รับทราบครับ สะดวกให้โอนเมื่อไหร่บอกได้เลยครับ
ครับ

นานา ลพบุรี (ไม่ใช่สระบุรี นะครับ) ยืนยันครับ ช่างสรุปยอด พร้อมโอนทันทีครับ [โย่ว]
ครับ ขออภัยพิมพ์ผิดเอง ในขณะคุยกับลูกค้าที่นั้นพอดีครับ

แจ้งช่างเบื้องต้นคร่าวๆ ให้ส่งเครื่องถึงผมในเย็นวันศุกร์ครับ ช่วงเช้าวันเสาร์จะได้จัดส่งได้ทันที ถ้าไม่ทัน ต้องส่งวันจันทร์ครับ

« ตอบกลับ #696 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 10:54:55 am »
มีปัญหานิดครับ ช่างโทรฯมาแจ้งว่า เปิดสัญญาใหม่ไม่ได้ในวันพรุ่งนี้ เนื่องจากมีหนี้ค้างอยู่ หกหมื่นกว่า (ซึ่งกำหนดจ่ายในวันพรุ่งนี้อยู่แล้ว) ทำให้ไม่สามารถเปิดสัญญาใหม่ได้ในทันที ผมต้องเข้าไปชำระก่อนในวันเสาร์นี้ จึงจะเปิดสัญญาใหม่ได้ จึงขอเลื่อนการเปิดไปในวันอังคารครับ จึงแจ้งมาเพื่อทราบ ทั้ง ๖ ท่านครับ ขอบคุณครับ ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ nongball2000

• *
« ตอบกลับ #697 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 11:32:09 am »
รับทราบครับ ถ้าวันอังคารมีความคืบหน้าอย่างไร ช่วยมาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ goojazaa

• *
« ตอบกลับ #698 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:44:48 pm »
Sir yes sir,

« ตอบกลับ #699 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 08:43:29 am »

« ตอบกลับ #700 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 08:52:12 am »
แจ้งเปิดสัญญา กลุ่มนี้แล้วนะครับ
๔.คุณนานา ลพบุรี
๖.คุณเอก (sirmarcus) 08 935X XX64
นัดช่างส่งเครื่องพรุ่งนี้ช่วงเย็นครับ

ตั้งกลุ่มใหม่รอเพิ่มอีก ๑ กลุ่มครับ
๑.คุณเอก (sirmarcus) 08 935X XX64 {เครื่องที่ ๒}
๒.คุณนที นครสวรรค์
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

• *
« ตอบกลับ #701 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 09:09:30 am »
แจ้งยอดค่าใช้จ่ายที่ต้องโอนให้ ได้เลยครับ พร้อมโอนทันที [โย่ว]