ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080282 ครั้ง)

ออฟไลน์ srisit

• *
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #702 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 09:43:40 am »
แจ้งยอดค่าใช้จ่ายด้วยครับ พร้อมโอนทันที

ออฟไลน์ sahutchai

• *
« ตอบกลับ #703 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 10:53:32 am »
หวัดดีครับ คุณkrit ผมสหัชชัย เป็นสมาชิกเก่าระบบจาน อยากเพิ่มเติมระบบสาย 1 ที่ ครับ ติดแถวแยกอุดมสุข ศรีนครินทร์ ขอลงชื่อไว้ก่อนครับไม่ทราบมีเพื่อนๆตั้งกลุ่มไว้รึยังครับ

ออฟไลน์ nongball2000

• *
« ตอบกลับ #704 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 02:35:42 pm »
สวัสดีครับช่างกฤต

แจ้งเบอร์โทรศัพท์สำหรับติดต่อเพิ่มเติมอีกหนึ่งหมายเลขนะครับ
ส่งให้ทาง PM แล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

โสภณ / ตากสิน27 / 0XX-456-5156

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #705 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 10:21:26 pm »
รับทราบครับทุกท่าน พรุ่งนี้เช้าจะแจ้งยอดค่าใช้จ่ายให้ทราบครับ วันนี้ไปติดจานมาทั้งวัน แถมมีเรื่องฮาๆนิดหนึ่ง คือช่วงบ่ายผมออกมากินข้าว และต้องหาซื้อข้องอของท่อเพื่อร้อยสายสัญญาณ แวะดูร้านขายฮาร์ดแวร์ร้านที่ ๓ ในเส้นถนนสวนสยาม เจอห่ออะไรไม่รู้ใหญ่ๆ ก็เลยวิ่งไปดูที่กลางถนน จึงเห็นเป็นขนมคบเคี้ยว ๑ ห่อ (สงสัยซื้อมาจากแมคโคร ไม่มีถุงใส่) ก็เลยเก็บขึ้นรถ และไปซื้อของต่อ เสร็จก๋เข้าทำงานจนถึงสามทุ่ม เก็บของกลับ เครื่องมือ บันได เอาขึ้นรถเสร็จ ลูกค้ายกจานดำแบรนด์ดังที่สุดในไทย แต่คุณภาพก็ฮ่วยที่สุดเหมือนกัน ก็แพคไว้ท้ายรถอย่างดี ลองเขย่าดูแล้วไม่น่าหลุด ขับรถจากบ้านลูกค้ามาประมาณ ๑ กม. มีมอ'ไซด์ขับตามหลังมาบีบแตรเรียก เปิดกระจกคุย ถึงรู้ว่าผมทำจานตกจากรถแบบไม่รู้สึกเลย ทั้งๆที่ไม่ได้ขับเร็ว วกรถกลับไปดู อันตธาน หายไปในพริลตา กลายเป็นว่า ขนม ๕๐ กว่าบาท แลกกับจาน ๑ ชุด มี ๒ หัวรับพร้อม ๕๕ๆๆๆ ทุกขลาภ หรือ โชคไม่มีหน้อ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #706 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 10:24:19 pm »
หวัดดีครับ คุณkrit ผมสหัชชัย เป็นสมาชิกเก่าระบบจาน อยากเพิ่มเติมระบบสาย 1 ที่ ครับ ติดแถวแยกอุดมสุข ศรีนครินทร์ ขอลงชื่อไว้ก่อนครับไม่ทราบมีเพื่อนๆตั้งกลุ่มไว้รึยังครับ
ครับผม รับทราบครับ

มีคุณอะไรนะ (ขออภัยผมลืมชื่อ ต้องเข้าไปดูที่ข้อความส่วนตัว) จองมา ๑ ที่ แต่บอกผมว่าไม่รีบ ยังใช้แบบจานอยู่ แค่อยากเอามาลองดู เลยไม่มั่นใจว่าเอาจริงมั๊ย แต่ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมเปิดกลุ่มรอให้ครับ

ออฟไลน์ srisit

• *
« ตอบกลับ #707 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 12:58:47 am »
ผมโอนให้แล้วครับ

« ตอบกลับ #708 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 08:17:37 am »
ผมโอนให้แล้วครับ
รับทราบครับ (ขออภัยครับ โทรฯหาผมตอนนั้น ๐๐.๓๒ น. ผมขึ้นนอนแล้วครับ ปวดตามาก เจอฝุ่นปูนเข้าตา) เช็คยอดโอนแล้วครับ เข้ามาเมื่อ ๐๐.๒๓ น. ครับ ขอบคุณครับ

ขอแจ้งยอดค่าใช้จ่ายกลุ่มใหม่ที่จะรับเครื่องวันนี้ คือ
๑.ค่าบริการรายเดือน ๖ จุด เดือนละ ๓,๖๘๖.๘๕ (คูณ ๖ เดือน แล้ว หาร ๖ จุด ได้เท่ากัน:;ขอละไว้ครับ)
๒.ค่าบริการรายวัน ๖ จุด วันละ ๑๒๒.๘๙๕ x ๘ วัน = ๙๘๓.๑๖ หาร ๖ = ๑๖๓.๘๖
๓.ค่าดำเนินการจัดกลุ่ม ท่านละ ๕๐๐
๔.ค่าประกันเมื่อยกเลิกใช้งาน (เอาไปให้ผู้รับช่วงแทน) คิด ๑ เดือน ๖๑๕
๕.ค่าจัดส่งปณ. ๑๕๐
รวมทั้งสิ้น ๕,๑๑๕.๗๑ ผมขอ'ญาต ปัดเป็นจำนวนเต็ม 5,120 ฿. ครับ

ออฟไลน์ sirmarcus

• *
« ตอบกลับ #709 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 04:18:53 pm »
-กลุ่มใหม่ ที่พี่กฤติสร้างรอ มีแล้ว 2 ท่านนะครับ
รอตั้งรับอีก 4 ท่านครับ

• *
« ตอบกลับ #710 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 07:21:53 pm »
สวัสดีครับช่างกฤต

ผมทำการโอนเงินให้แล้วนะครับ ส่วนรายละเอียดส่งให้ทาง PM แล้วครับ
หลังจากนี้หากต้องการติดต่อให้โทรมาที่เบอร์ 0XX-456-5156 นะครับ
เนื่องจากตอนนี้ผมไม่ได้ใช้เบอร์ 0XX-415-0995 แล้วครับ

ขอบคุณครับ

โสภณ / ตากสิน27 / 0XX-456-5156

• *
« ตอบกลับ #711 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:44:29 pm »
ปล. ผมลืมแจ้งว่าไอดีไลน์ kritsuansiamtrueh ผมค้นหาแล้วไม่เจอนะครับ รบกวนช่วยตรวจสอบชื่อที่ถูกต้องให้ด้วยนะครับ หรือจะให้แอดจากเบอร์ใดก็แจ้งได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #712 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:56:47 pm »
รับทราบครับ เดี๋ยวผมเข้ามาตอบกระทู้ และ แจ้งสาเหตุให้นะครับ ตอบตอนนี้ส่งหลักฐานให้ดูไม่ได้ ขออัพเดตเฟิร์มแวร์ก่อนครับ เสร็จเรียบร้อยแล้วจะเข้ามาตอบครับ

« ตอบกลับ #713 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 01:06:13 am »
ขออภัยด้วยนะครับเมื่อเช้าแจ้งยอด คชจ. แล้วลืมลงหมายเลข บ/ช

ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องการเปิดสัญญานิดครับ

เย็นวันอาทิย์ ผมไปจ่ายค่าบริการแล้ว (ตามรูปแนบ)

แต่ปรากฎว่า มีอยู่หนึ่งสมาชิกผมไม่ได้รับใบแจ้งหนี้มา จึงเป็นเหตุทำให้ไม่สามารถเปิดสมาชิกใหม่เพิ่มได้ทันที จึงทำให้ในวันพุธ ภาคเช้าส่งเครื่องออกไปไม่ทัน (เพราะเครื่องจะอยู่ในมือผมช่วงบ่ายครับ เงินที่โอนเกินมา ๑ วัน ผมจะใส่กล่องคืนให้ครับ

ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ steammilk

• *
« ตอบกลับ #714 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 02:56:48 am »
ช่างกฤตครับ

รบกวนแจ้งยอดของผมทาง SMS ตามที่ผมโทรไปรบกวนด้วยครับ

(กรุ๊ปจาน - ชื่อแว่น)

ตัวเครื่องฝากไว้เลยครับ เดี๋ยวเข้าไปรับเองครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #715 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 07:57:43 am »
ช่างกฤตครับ

รบกวนแจ้งยอดของผมทาง SMS ตามที่ผมโทรไปรบกวนด้วยครับ

(กรุ๊ปจาน - ชื่อแว่น)

ตัวเครื่องฝากไว้เลยครับ เดี๋ยวเข้าไปรับเองครับ

ขอบคุณครับ
ขออภัยครับ เมื่อคืนลืมแจ้ง วันนี้ช่วงบ่ายจะแจ้งให้ทราบครับ

« ตอบกลับ #716 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 08:36:05 pm »
แจ้งหมายเลขนำส่งครับ มี ๔ ท่าน คือ

เรียงตามลำดับการจองเลยครับ ยกเว้นคุณแว่น ไม่ได้ส่งปณ.ฝากเครื่องไว้ก่อน รอนัดวันติดตั้งจานด้วย ส่วนคุณเอก คู้บอน มารับวันศุกร์ และทั้ง ๔ ท่าน ผมคืนเงินให้ในกล่อง ๒๐ บาท (อยู่ใต้เครื่อง ยกเว้น ๑ กล่องผมลืมใส่แพคเสร็จแล้วนึกได้ เลยใช้วิธีพับๆ แล้วยัดเข้าไปทางฝาด้านหน้า พร้อมเอาเทปปิดเพิ่ม) รีบๆทำ กลัวไม่ทันเวลาปณ.พิเศษ ถ้าท่านใดไม่ได้ตามนี้ แจ้งผมกลับมาด้วยครับ

« ตอบกลับ #717 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 10:39:41 pm »
เริ่มกลุ่มใหม่เพิ่มอีกกลุ่มครับ
๑.คุณเอก (sirmarcus) 08 935X XX64 {เครื่องที่ ๒}
๒.คุณนที นครสวรรค์
๓.คุณหนุ่ม รังสรรค์ ลูกค้าเก่า จองเพิ่ม ๑
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

รออีก ๔ ท่านครับคุณเอก อาจเปิดทันสิ้นเดือนนี้ และ ตามลูกค้าเก่าร้องขอครับ

เปิดกลุ่มระบบสายใหม่
๑.คุณสหชัย สมาชิกเก่าระบบจานจองเพิ่ม
๒.คุณธานินทร์ ส่งรายละเอียดการจองมาที่ข้อความส่วนตัวของเดิมยังใช้จานอยู่ (แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะยังต้องการอยู่มั๊ย จึงลงชื่อตามที่คุยกันเบื้องต้นไว้ก่อน)
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ปล.มาดูกันว่าระบบไหนจะเต็มก่อนกัน ๕๕ๆๆ

ปล.แก้ไขรายชื่อเพิ่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2015, 08:21:22 pm โดย Krit Suansiam »

« ตอบกลับ #718 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 09:26:24 am »
เริ่มกลุ่มใหม่เพิ่มอีกกลุ่มครับ
๑.คุณเอก (sirmarcus) 08 935X XX64 {เครื่องที่ ๒}
๒.คุณนที นครสวรรค์
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

รออีก ๔ ท่านครับคุณเอก อาจเปิดทันสิ้นเดือนนี้ และ ตามลูกค้าเก่าร้องขอครับ

เปิดกลุ่มระบบสายใหม่
๑.คุณสหชัย สมาชิกเก่าระบบจานจองเพิ่ม
๒.คุณธานินทร์ ส่งรายละเอียดการจองมาที่ข้อความส่วนตัวของเดิมยังใช้จานอยู่ (แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะยังต้องการอยู่มั๊ย จึงลงชื่อตามที่คุยกันเบื้องต้นไว้ก่อน)
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ปล.มาดูกันว่าระบบไหนจะเต็มก่อนกัน ๕๕ๆๆ

สงสัยว่ากลุ่มระบบจานกว่าจะครบเกินสิ้นเดือนนี้แน่ เงียบจัง ส่วนระบบสายไม่ต้องพูดถึง น่าจะเป็นเดือนกว่าจะครบ

ออฟไลน์ tanin2500

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #719 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 02:23:56 pm »
ผมยัง confirm จองในระบบสายอยู่ครับ ธานินทร์