พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องพูดคุยเรื่อง Smart TV / Internet TV

สอบถามการดู youtube บนสมาร์ททีวีครับ

(1/1)

sarawut chomdee:
มีสมาร์ททีวี sony แต่อยู่ห้องเช่า ไม่มีระบบเน็ตบ้านให้ต่อสาย
มีวิธีไหนอีกบ้างครับที่จะทำให้เราใช้ youtube ได้ แบบว่าใช้ตัวทีวีเปิดเลย ขอบคุณครับ

(ไม่นับรวมการส่งหน้าจอจากโทรศัพท์เข้าทีวี)

Dear_sir:
 [yes] ใช้วิธี Hotspot จากมือถือได้ครับ แชร์อินเทอร์เน็ตเอา

pepsiman:
แชร์ WiFi จากมือถือก็ได้ สะดวกดี แต่ระวังแบตมือถือหมดไว [เหม่อ]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version