ผู้เขียน หัวข้อ: ลิโอเนล เมสซี ยอมรับสุดเจ็บปวด ที่โดนบิ๊กบอสบาร์ซาโกหกคำโต   (อ่าน 113 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanapot

• Hologram 3D TV member
ลิโอเนล เมสซี ยอมรับสุดเจ็บปวด ที่โดนบิ๊กบอสบาร์ซาโกหกคำโต 
เกี่ยวกับการย้ายออกจากถิ่นคัมป์ นู ยืนยันตัวเองพยายามยื้ออย่างถึงที่สุดแล้ว ก่อนตัดสินใจย้ายทีม

ยอดดาวเตะแห่งยุคจากแดนฟ้าขาว ตกเป็นข่าวย้ายทีมแบบช็อกแฟน.เมื่อช่วงซัมเมอร์ที่ผ่านมา หลังไม่สามารถบรรลุข้อตกลงในสัญญาฉบับใหม่กับบาร์เซโลนาได้ ทำให้ต้องยุติความสัมพันธ์อันยาวนานกว่า 20 ปี ก่อนย้ายมาร่วมงานกับปารีส แซงต์ แชร์กแมง ในฤดูกาลนี้

ซึ่งหลังจากนั้นไม่นาน โจน ลาปอร์ตา ก็ได้ออกมาเผยว่า ตัวเองพยายามรั้ง เมสซี แบบสุดตัวแล้ว และเคยคิดถึงขึ้นอยากขอร้องให้ค้าแข่งกับทีมต่อไปแบบฟรีๆ อีกด้วย

แต่ล่าสุด ลิโอเนล เมสซี ได้ออกมาโต้กลับว่า รู้สึกเจ็บปวดไม่น้อยที่เห็น ลาปอร์ตา ออกมาโกหกหน้าตาย พร้อมยืนยันไม่เคยมีใครขอให้เล่นแบบฟรีๆ ในถิ่นคัมป์ นู

“ความจริงก็คือ ผมเคยอธิบายเอาไว้แล้วตอนที่ย้ายทีม ผมพยายามทำทุกอย่างเพื่ออยู่กับบาร์ซาต่อไป แต่ไม่มีใครขอให้ผมเล่นเพื่อทีมแบบฟรีๆ ผมเคยถูกขอให้ลดค้างลง 50 เปอร์เซ็นต์ ซึ่งผมก็ยินยอมด้วยดีแบบไม่มีปัญหา ความปรารถนาของผมและครอบครัว คือการอยู่กับบาร์เซโลนาต่อไป”

“แต่ไม่เคยมีใครขอให้ผมเล่นแบบฟรีๆ เลยนะ ในขณะเดียวกัน สำหรับผมแล้ว ดูเหมือนว่าคำพูดของท่านประธานไม่ค่อยเหมาะสมนัก คำพูดเหล่านั้นกำลังทำร้ายผม และผมคิดว่าพวกเขาไม่จำเป็นต้องพูดแบบนั้นหรอก มันเหมือนกันการผลักภาระออกไปจากตัว โดยที่ไม่คำนึงถึงผลที่จะตามมาในภายหลัง ซึ่งผมคิดว่าไม่ใช่สิ่งที่ผมควรได้รับ” เมสซี กล่าวผ่าน Sport.