ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Denon AVR-X2500H ช่วงหนังมีเสียงดังเครื่องดับไฟแดงกระพริบครับ  (อ่าน 2411 ครั้ง)

ออฟไลน์ porjt

• Flat TV member
  • *
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมใช้ AVR Denon รุ่น AVR-X2500H กับชุดลำโพง JBL ใช้มาเกือบปีไม่มีปัญหาอะไร เพิ่งเจอเมื่อวานดูหนังช่วงที่มีเสียงดังเช่นเสียงยิงปืนเครื่องจะดับและมีไฟแดงกระพริบพอเปิดเครื่องใหม่ระดับเสียงจะลดลงเองและมีคำเตือน Speaker Protection Mode Activated  พอเพิ่มเสียงเท่าเดิมก็ดูได้ปกติแต่พอเจอช่วงมีเสียงดังก็เป็นอีก ลองไปตั้ง Eco เป็น off ก็ยังเป็นครับ ผมเปิด Volume 60  พอลองเปิด Volume 58 ก็ไม่เป็นครับ   ไม่ทราบว่าอการนี้เป็นปกติหรือเปล่าครับหรือเปิดดังเกินไป ขอบคุณครับ