ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนัง ฟังเพลง แบบบ้านๆ ในห้องรับแขกรกๆ กับระบบ 7.2,7.3 และเทคนิคเบื้องต้น  (อ่าน 43578 ครั้ง)

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
อื้อฮื้อ!! คลังแสง HDD

พี่แกเป็นนักสะสมครับ ล่าสุดเจ้งไป 5 ลูก ข้อมูลมิอาจประเมินค่าได้  [ร้องไห้]
ที่พัง ไม่ใช้ความผิดผมนะ...... ผมไม่เกี่ยว....  ว่าแต่ 5 ลูกนั้น หนัง AV หรือเปล่า..  [หื่น]    พี่ lasa ว่างๆๆ  มาถ่ายรุป ห้องผม ด้วยดิ   [ไม่พูด]

[ช็อค] หา หนัง AV เหรอครับ เอามากู้ก่อน ครับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] เสียดาย [โขกโต๊ะ]
เด่วว่างๆ ไปถ่ายครับ ไปฟังสายหัวเงินหน่อยคับ เอา 88 กลับไปลองด้วย

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
ขนาดห้องท่าน sala กับตำแหน่งวางลำโพง ใกล้เคียงกับผมมากเลย sub 3 ตัวเนี่ย ฝ้าบ้านท่านสั่นกระพือหรือเปล่าครับ อยากรู้ บ้านผมเนี่ยสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ กำลังหาทางแก้อยู่.

มีสั่นเล็กน้อยครับ หน้าต่างกระจกสั่น เลยคับ 555 มันดีคับ

ออฟไลน์ nattha sasa

• Edge LED TV member
ได้คับ มาลองได้เลยคับ   แต่ใช้ หนังบ้านมีดบินเทส บ่่อยๆๆ ไม่ดีนะคับ หูจะดับเอา   [หื่น]

ออฟไลน์ barber000777

ตกลงสอย ADCOM มาหรือยังครับ  เห็นสนใจอยู่     ผมใช้แล้วดีกว่าเดิมครับ   คุ้มค่า [หื่น]
มาเล่นเวปนี้ดีกว่า  ดูกันเองดี   ปกติได้แต่แอบดู [กระดึบ]

ตกลงสอย ADCOM มาหรือยังครับ  เห็นสนใจอยู่     ผมใช้แล้วดีกว่าเดิมครับ   คุ้มค่า [หื่น]
มาเล่นเวปนี้ดีกว่า  ดูกันเองดี   ปกติได้แต่แอบดู [กระดึบ]

5555 ยินดีต้อนรับเลยครับ  [ปลื่ม]ที่นี่ก็คุยกันเรื่อยๆ คับ ส่วนใหญ่เป็นมือใหม่กัทั้งนั้นครับ

ยังไม่มีงบสอยเลยครับ adcom เก็บเงินทำห้องก่อนครับ ข้างบ้านเริ่มบ่นครับ 55555  ชวงหลัง อารมณ์มันไมไ่ด้ถ้าไม่เปืดดัง เอาซะ -4 , 0 อะครับ

มะเช้าก็ลอง จอมใจบ้านมีดบินซะ 0 เลย ไม่รู้หูจะหนวกเมื่อไหร่ครับ

พี่เล็กไปเอาของไปส่งและไปเชตใหม่แล้วเหรอครับ ที่บ้านพี่อะครับ เห็นว่าแกขึ้นไปสุโขทัยครับ

ออฟไลน์ newtun

ชุดหลังนี่ใหญ่สะใจเลยครับ

ออฟไลน์ barber000777

5555 ยินดีต้อนรับเลยครับ  [ปลื่ม]ที่นี่ก็คุยกันเรื่อยๆ คับ ส่วนใหญ่เป็นมือใหม่กัทั้งนั้นครับ

ยังไม่มีงบสอยเลยครับ adcom เก็บเงินทำห้องก่อนครับ ข้างบ้านเริ่มบ่นครับ 55555  ชวงหลัง อารมณ์มันไมไ่ด้ถ้าไม่เปืดดัง เอาซะ -4 , 0 อะครับ

มะเช้าก็ลอง จอมใจบ้านมีดบินซะ 0 เลย ไม่รู้หูจะหนวกเมื่อไหร่ครับ

พี่เล็กไปเอาของไปส่งและไปเชตใหม่แล้วเหรอครับ ที่บ้านพี่อะครับ เห็นว่าแกขึ้นไปสุโขทัยครับ

ครับ ตอนนี้เสร้จแล้วรอเบิร์นเข้าที่เข้าทาง  ไม่อัพอะไรแล้ว (อยากอัพแต่ไม่มีงบแล้ว )  เดี่ยวลงรูปให้ชม ระบบ5.2 [กระโดด]

ชุดหลังนี่ใหญ่สะใจเลยครับ

ครับใหญ่สะใจจริงๆ แต่ไม่แนะนำให้เล่นถ้าไม่มี power amp สัก 250 watt ขึ้นไปครับ เพราะ driver ใหญ่มาก พอขับออกไม่หมด มันเช็ตยากครับ balance ก็ยาก จริงๆ ครับ [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ uht

• LCD TV member
  • **
อิจฉาคนห้องใหญ่ ซับ 3 ตัวปรับ distance(sub) ยังไงครับ

อิจฉาคนห้องใหญ่ ซับ 3 ตัวปรับ distance(sub) ยังไงครับ

phase , level , fre. , distance ใช้หูอย่างเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ Glory44

• LCD TV member
  • **
  • ???????!!..?????????? ????????????????????????!!
สายซับด้านหลังยาวกี่เมตรครับท่าน lasa.. [เหม่อ]

สายซับด้านหลังยาวกี่เมตรครับท่าน lasa.. [เหม่อ]

ใช้สาย RG6 ครับเป็นสายทองแดงแกนเดี่ยว ยาว 10 เมตร ปลายสายไปหาซื้อ สาย Y ยี่ห้อ formula ตามร้านขายเครื่องเสียงทั่วไป มาต่อแยกเป็น Y ครับ

ใช้สาย RG6 ครับเป็นสายทองแดงแกนเดี่ยว ยาว 10 เมตร ปลายสายไปหาซื้อ สาย Y ยี่ห้อ formula ตามร้านขายเครื่องเสียงทั่วไป มาต่อแยกเป็น Y ครับ

พอดีมันยาวมากครับเลยต้องประหยัด บุคคลิก สาย RG6 เบสจะแน่นๆ นะครับไม่ิทิ้งตัวเท่าไหร่นัก ต้องเบิร์นนานๆ หน่อย รายละเอียดเบสจะน้อยกว่าสายแพงๆ แต่น้ำหนักใช้ได้ เบิร์นไปนานๆ แล้วใกล้เคียงครับไม่ขี้เหร่ ลองเทียบกับสายแพงๆ กับราคามันแล้วโคตรคุ้ม เมตรละไม่เกิน 30 บาท shield สัก 60% -90% ได้ยิ่งดี หายี้ห้อดีๆ หน่อยนะ

ออฟไลน์ kollove

ท่านโชติ แนะนำเปลี่ยนปลั๊กไฟผนังสักหน่อยนะ ช่วยได้เยอะเรื่องเสียงตอนแรกผมเองก็ไม่ ค่อยอยากจะเชื่อไอ้เรื่องปลั๊กนี่ พอลองเปลี่ยนดูโอ้ คุ้มค่ามากกับเงินเพิ่ม

ไม่กี่ตังค์ เสียงดีขึ้นจนฟังออกได้อีกระดับนึงครับ ขนาดเสียบสายไฟของซับยังฟังออกเลยว่าดีขึ้น (ปล.เห็นรูปห้องท่านแล้ว เป็นห่วง เจ้าที่ ตี่จู้เอี๊ยท่านจะพักผ่อน

ไม่เต็มที่ครับเวลาเบสลงหนักๆ อิๆ ไม่ได้มีเจตนาลบหลู่นะครับ) [รัก]

ท่านโชติ แนะนำเปลี่ยนปลั๊กไฟผนังสักหน่อยนะ ช่วยได้เยอะเรื่องเสียงตอนแรกผมเองก็ไม่ ค่อยอยากจะเชื่อไอ้เรื่องปลั๊กนี่ พอลองเปลี่ยนดูโอ้ คุ้มค่ามากกับเงินเพิ่ม

ไม่กี่ตังค์ เสียงดีขึ้นจนฟังออกได้อีกระดับนึงครับ ขนาดเสียบสายไฟของซับยังฟังออกเลยว่าดีขึ้น (ปล.เห็นรูปห้องท่านแล้ว เป็นห่วง เจ้าที่ ตี่จู้เอี๊ยท่านจะพักผ่อน

ไม่เต็มที่ครับเวลาเบสลงหนักๆ อิๆ ไม่ได้มีเจตนาลบหลู่นะครับ) [รัก]

ครับ โครงการหน้า เปลี่ยนปลั๊กผนังครับ กับ iec ท้าย yamaha ครับ 555 กำลังหาสายไฟ ดีๆ อยู่ครับ มีสายไฟเดินภายในเครื่องแจ่มๆ แนะนำไหมครับ

ท่านเจ้าที่คง ชินแล้วล่ะคับ  [ปาดเหงื่อ] กลางวันท่านผักผ่อน กลางคืนดูหนังกับผม  55555 เบสลงหนักๆ นี่ขนาดโซฟานั่งทับ 3 คนยังตูดสั่นจริงๆครับ

เกือบลืม pm ปลั๊กผนังให้ด้วยครับใช้ยี่ห้ออะไรอยู่ครับ แนวเสียงดีขึ้นด้านไหนบ้างครับ [ปลื่ม]

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ STi

เป็นชุดที่เยี่ยมยอดครับ แต่เห็น vol.ที่เปิดแล้วกลัวใจจริง [ปาดเหงื่อ] เคยใช้ v3900 แค่ -15 เจอจังหวะพีคนี่ ในหูวิ้งเลย แสดงว่าเซทได้ดีมากครับ เปิดได้ vol. ระดับนี้
ปอลิง. แอบเห็นลำโพงจากชุด mini compo sony ด้วย จำได้ว่าผ่อนแทบตายกว่าจะหมด  (เกือบสามหมื่น สมัยโน้น) ทุกวันนี้เหลือแต่ลำโพง ให้พี่สาวฟังขำๆ แต่เสียงดีนะคับ

เป็นชุดที่เยี่ยมยอดครับ แต่เห็น vol.ที่เปิดแล้วกลัวใจจริง [ปาดเหงื่อ] เคยใช้ v3900 แค่ -15 เจอจังหวะพีคนี่ ในหูวิ้งเลย แสดงว่าเซทได้ดีมากครับ เปิดได้ vol. ระดับนี้
ปอลิง. แอบเห็นลำโพงจากชุด mini compo sony ด้วย จำได้ว่าผ่อนแทบตายกว่าจะหมด  (เกือบสามหมื่น สมัยโน้น) ทุกวันนี้เหลือแต่ลำโพง ให้พี่สาวฟังขำๆ แต่เสียงดีนะคับ

อ้าวมี sony รุ่นเดียวกันด้วยเหรอครับ 555555 

รุ่นนี้หน้าจอสีส้ม อิอิ ตอนนั้นหรูมากแล้วครับ สำหรับเครื่องเสียงบ้านธรรมดาๆ ตอนนี้ยังใช้งานได้ปกติ แต่ไม่ค่อยได้เปิดเลยแต่แยกลำโพงออกมา 1 ตัว มาใว้ต่อแอมป์ขับเสียงไมค์ คาราโอเกะครับ
เสียงดีนะตัวนี้ เบสแน่นตึ๊บครับ

พรุ่งนี้สมาชิก ชมรมจะมาเยี่ยมบ้าน รวมทั้งน้องท่านนึง ที่เล่นใน web เรา เอาเส้นเอาสายมาทดลองกัน น่าจะสนุก  [เท่ห์]