ผู้เขียน หัวข้อ: ชุด 5.1 เล็กๆในบ้านทาวเฮ้าส์  (อ่าน 49744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chaichrist

• LCD TV member
  • **
Re: ชุด 5.1 เล็กๆในบ้านทาวเฮ้าส์
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 10:42:22 pm »
เสียดายนิดเดียวตรงด้านซ้ายที่เปิดโล่งนะครับ แต่การจัดห้องสวยและดูดีครับของก็คุณภาพทั้งนั้น...โมเดิรนมาก
 [ปลื่ม]

ขอบคุณนะครับคุณ Rfrodo1984 พื้นที่มีจำกัดจริงๆครับ  ^_^
ช่วงนี้ว่างๆเลยเอาเครื่อง Play 3 มาต่อกับชุด AVR YAMAHA เติมเต็มด้วยสายไฟ [^_^] สาย HDMI MIT ผลที่ได้ฟินลิ่งในการเล่นที่เต็มอรรถรส ภาพเเละเสียงดีขึ้นกว่าเดิมอย่างชัดเจน เพราะปกติอยู่บนห้องนอนเเล้วต่อกับ TV เสียงออกจากลำโพงเล็กๆไม่ได้เน้นอะไรเล่นแก้ง่วงก่อนนอน เเต่พอมาต่อกับ AVR YAMAHA แล้วบรรยากาศมันทำให้เราจริงจังกับเกมส์มากขึ้นทั้งเสียงที่ศัตรูกำลังวิ่งมาจากข้างหลังไกลๆ กำลังจะพุ่งเข้ามาหามันชัดมากครับ เสียงกระสุนปืนตกพื้น สนั่นดอกลำโพงเซ็นเตอร์ที่พร้อมรับมือในทุกฉาก ยิ่งลำโพง Sub ในเกมส์มีบทบาทสำคัญมากครับเสียงระเบิดแผ่จากพื้นไล่มาถึงหน้าอก จนทำผมรู้เลยว่าเอาเกมส์มาต่อกับเครื่อง AVR มันทำให้ถือจอยเกมส์นานขึ้นมากกว่าเดิมเล่นเเล้วไม่ค่อยเบื่อ เพราะปกติจะเล่นได้ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ก็ทิ้งจอยเกมส์ปิดเครื่องเดินหนีเเล้ว เลยมาการันตีว่าระบบสายไฟและสายสัญญาณก็สามารถยกระดับภาพเเละเสียงให้ดีขึ้นกับเครื่องเกมส์ได้เหมือนกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2013, 10:57:00 pm โดย Chaichrist »

ออฟไลน์ Rfrodo1984

• **
Re: ชุด 5.1 เล็กๆในบ้านทาวเฮ้าส์
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 12:42:41 pm »
อดมาดูหลายรอบไม่ได้ครับ สวยดูดี คุณภาพจริงๆ ยิ่งมีจักรยานข้างอีกๆ อยู่กับห้องได้ทั้งวันครับ เป็นโมเดรินที่แท้จริง น้อยชิ้น หรู จะขอเซฟภาพไว้จัดห้องครับ ห้องผมมันอิฐมวลและขนาดใกล้เคียงของท่าน ห้องผมเดิมจะโมเดริน์ แต่พอใส่เครื่องเสียงไป เสาลำโพงปุ๊ป เกะกะทันที เดี๋ยวต้องถามสิ่งที่ท่านซื้อมาด้วย ไม่แน่ใจว่าแผ่น shelf สำเร็จรูป หรือซื้อแยกแล้วมาติดทีหลัง ไปดู index ก็ไม่ได้ขนาด ขาวตัดดำเป็นอะไรที่สุดๆจริงๆ คะแนนเต็ม 10 ให้ท่าน 9.99 ครับ
- ส่วนเรื่องเครื่องเสียงนี้ ทุกชิ้นเปลี่ยนปลั๊กได้หมดเลย  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2013, 01:05:53 pm โดย Rfrodo1984 »

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 10:02:45 pm »
อดมาดูหลายรอบไม่ได้ครับ สวยดูดี คุณภาพจริงๆ ยิ่งมีจักรยานข้างอีกๆ อยู่กับห้องได้ทั้งวันครับ เป็นโมเดรินที่แท้จริง น้อยชิ้น หรู จะขอเซฟภาพไว้จัดห้องครับ ห้องผมมันอิฐมวลและขนาดใกล้เคียงของท่าน ห้องผมเดิมจะโมเดริน์ แต่พอใส่เครื่องเสียงไป เสาลำโพงปุ๊ป เกะกะทันที เดี๋ยวต้องถามสิ่งที่ท่านซื้อมาด้วย ไม่แน่ใจว่าแผ่น shelf สำเร็จรูป หรือซื้อแยกแล้วมาติดทีหลัง ไปดู index ก็ไม่ได้ขนาด ขาวตัดดำเป็นอะไรที่สุดๆจริงๆ คะแนนเต็ม 10 ให้ท่าน 9.99 ครับ
- ส่วนเรื่องเครื่องเสียงนี้ ทุกชิ้นเปลี่ยนปลั๊กได้หมดเลย  [ปลื่ม]

ตัว shelf ผมก็ซื้อที่ Index เป็นวัสดุ Hi-Gloss งานติดตั้งง่ายและเเข็งเเรงดีครับคุณ Rfrodo1984  ^_^

ออฟไลน์ STi

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 05:33:03 pm »
ชอบฝีมือการถ่ายรูปของเจ้าของห้องครับ 555 จัดองค์ประกอบดี เล่นกับแสงและเงา การจัดวางไม่เกะกะรุงรัง ดูมีคลาสมากๆครับ [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 10:57:51 pm »
ชอบฝีมือการถ่ายรูปของเจ้าของห้องครับ 555 จัดองค์ประกอบดี เล่นกับแสงและเงา การจัดวางไม่เกะกะรุงรัง ดูมีคลาสมากๆครับ [ปลื่ม]

ขอบคุณครับคุณ STi เดิมผมชอบเล่นกล้องอยู่แล้วก็เริ่มผันมารับงานเป็นช่างภาพสนุกดีครับ เเล้วเพื่อนในวงการช่างภาพก็อัธยาศัยดีเหมือนเพื่อนที่เล่นเครื่องเสียงเลยครับ พื้นที่บ้านผมมันจำกัดจริงๆ ถ้ากว้างกว่านี้คงเซ็ตระบบได้มันกว่านี้แน่ ตอนนี้เลยประมาณว่าได้เเค่ไหนเอาเเค่นั้น แต่ตอนนี้ค่อนข้างลงตัวเเล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2013, 01:26:43 am โดย Chaichrist »

ออฟไลน์ vitsanu

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 01:24:50 pm »

ขอบคุณครับคุณ STi เดิมผมชอบเล่นกล้องอยู่แล้วก็เริ่มผันมารับงานเป็นช่างภาพสนุกดีครับ เเล้วเพื่อนในวงการช่างภาพก็อัธยาศัยดีเหมือนเพื่อนที่เล่นเครื่องเสียงเลยครับ พื้นที่บ้านผมมันจำกัดจริงๆ ถ้ากว้างกว่านี้คงเซ็ตระบบได้มันกว่านี้แน่ ตอนนี้เลยประมาณว่าได้เเค่ไหนเอาเเค่นั้น แต่ตอนนี้ค่อนข้างลงตัวเเล้วครับ

เมื่อวานได้มีโอกาสไปบ้าน Chaichrist (น้องขิง) เพื่อไปซื้อสายไฟ A/Q ต่อจากน้องเค้าต้องบอกเลยว่าในบ้านเค้าของจริงเเต่งบ้านได้เท่ห์มาก
เเต่ที่สำคัญผมฟัง AVR YAMAHA ประกบคู่ลำโพง Polk RTi มาหลายชุดเเล้วรวมทั้งตัวผมเองด้วย เพราะผมใช้ yamaha 3020 ต้องขอยอมรับครับห้องน้องขิงในพื้นที่จำกัดเเต่เซ็ตตำเเหน่งเเละตัวลำโพงได้เก่งมาก เบสออกมาไม่ได้บางเลยการโยนเสียงลำโพงเเต่ละตัวเด็ดขาดจริงๆ ชอบครับชุดดูหนังบ้านหลังนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2013, 01:27:08 pm โดย vitsanu »

ออฟไลน์ paul7887

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 10:46:24 am »

เมื่อวานได้มีโอกาสไปบ้าน Chaichrist (น้องขิง) เพื่อไปซื้อสายไฟ A/Q ต่อจากน้องเค้าต้องบอกเลยว่าในบ้านเค้าของจริงเเต่งบ้านได้เท่ห์มาก
เเต่ที่สำคัญผมฟัง AVR YAMAHA ประกบคู่ลำโพง Polk RTi มาหลายชุดเเล้วรวมทั้งตัวผมเองด้วย เพราะผมใช้ yamaha 3020 ต้องขอยอมรับครับห้องน้องขิงในพื้นที่จำกัดเเต่เซ็ตตำเเหน่งเเละตัวลำโพงได้เก่งมาก เบสออกมาไม่ได้บางเลยการโยนเสียงลำโพงเเต่ละตัวเด็ดขาดจริงๆ ชอบครับชุดดูหนังบ้านหลังนี้

บ้านสวย เสียงเพราะ +1ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Rfrodo1984

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 02:30:33 pm »
ตอนนี้ผมชักสนใจจักรยานแทนละ  [ปลื่ม]
เจ้าของกระทู้อยู่แถวไหนครับ เผื่อผมกลับมาจะได้ขอให้ถ่ายรูปบ้านมาเพื่อแต่งของผม

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 06:24:09 pm »
*     ขอบคุณนะครับพี่ปาล์ม (Vitsanu) ที่รับสายไฟไปดูเเลต่อ และยกเอา Magnet IRG600 มาให้ลองใจดีมาก ^^

**   คุณ Paul7887 ขอบคุณมากนะครับที่เเวะเข้ามาทักทาย ยินดีที่ได้รู้จักครับ ^_^

*** คุณ  Rfrodo1984 บ้านผมอยู่ในเมืองทองธานีครับผ่านมาเเถวนี้เเวะมาเลย ถ้าสนใจปั่นจักรยาน วงการ Cycling ยินดีต้อนรับนะครับ รับรองมันไม่เเพ้เครื่องเสียง เพราะได้ทั้งเรื่องสุขภาพและเพื่อนใหม่เยอะมากครับ ที่สำคัญปั่นจักรยานเสร็จ มานั่งดูหนังฟังเพลงกับเครื่องเสียงฟินซ์...สุดๆครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2013, 08:06:53 pm โดย Chaichrist »

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 08:40:16 pm »
ขิงครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่จะเอาลำโพง Sub JL F110 ไปให้ลอง พี่ว่าเสียงมันดีกว่า Paradigm Ultarcube ตัวเดิมที่พี่เคยใช้เยอะเลย ส่งรูปมายั่วก่อน ฮุฮุ

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 09:06:55 pm »
ขิงครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้พี่จะเอาลำโพง Sub JL F110 ไปให้ลอง พี่ว่าเสียงมันดีกว่า Paradigm Ultarcube ตัวเดิมที่พี่เคยใช้เยอะเลย ส่งรูปมายั่วก่อน ฮุฮุ

Wowww !!! ซับในฝันของผมจริงๆ ที่สุดของลำโพงซับแล้วแบรนด์นี้ ไหนๆ JL จะบุกมาถึงบ้านผมทั้งทีรอต้อนรับปูเสื่อเลยละกัน
 เอาซ้าย/หรือขวา ดีครับพี่ปาล์ม ^_^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2013, 09:08:55 pm โดย Chaichrist »

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 01:07:08 am »
โฮะๆ เดี๋ยวเซ็ตกันยาวทีนี้ เดี๋ยวพี่เอาของพี่ไปสมทบครับ / เจ้าอาร์มเค้าฝากบอกว่าจะตามไปด้วยเห็นบอกว่าจะหิ้ว HDMI > A/Q Diamond ไปด้วย สงสัยประมาณว่าหาเรื่องมาฟัง JL ที่บ้านน้องขิงมากกว่าพี่รู้ทันมัน ( นินทามันได้มันอยู่เเต่ในเวป PYN )  [เท่ห์]

ออฟไลน์ smallboy

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 07:57:30 am »

ระวังนะครับเจ้าตัวนี้ ลองเสร็จมันจะถอดไม่ออกนะครับ แบบว่าติดตั้งถาวรเลย ว่างั้นเถอะ

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 01:16:35 pm »

ระวังนะครับเจ้าตัวนี้ ลองเสร็จมันจะถอดไม่ออกนะครับ แบบว่าติดตั้งถาวรเลย ว่างั้นเถอะ

555 น้องขิงเค้าเจอ JL F110 เสร็จเเน่ครับคุณ smallboy / เห็นน้องขิงบอกว่าวันนี้ไปได้สายไฟ AC Oyaide Tunami มารอรับกันเลยทีเดียว...บู๊จริงๆคนนี้

ออฟไลน์ kollove

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 02:41:10 pm »

555 น้องขิงเค้าเจอ JL F110 เสร็จเเน่ครับคุณ smallboy / เห็นน้องขิงบอกว่าวันนี้ไปได้สายไฟ AC Oyaide Tunami มารอรับกันเลยทีเดียว...บู๊จริงๆคนนี้

จะเปิดให้สั่งจองเร็วๆนี้

JL Audio

E-Sub powered subwoofers

Reduced: 68% of original size [ 940 x 349 ] - Click to view full image

Reduced: 71% of original size [ 900 x 817 ] - Click to view full image

Reduced: 71% of original size [ 900 x 676 ] - Click to view full image

E-10
Enclosure Type Sealed
Frequency Response (Anechoic) 25 - 116 Hz (±1.5dB)
-3 dB at 23 Hz / 120 Hz
-10 dB at 18 Hz / 165 Hz
Effective Piston Area (Sd) 58.78 sq in / 0.0379 sq m
Effective Displacement 131 cu in / 2.1 L
Amplifier Power 1200 W RMS short-term

E-12
Enclosure Type Sealed
Frequency Response (Anechoic) 22 - 118 Hz (±1.5dB)
-3 dB at 21 Hz / 120 Hz
-10 dB at 17 Hz / 153 Hz
Effective Piston Area (Sd) 84.4 sq in / 0.0545 sq m
Effective Displacement 235 cu in / 3.9 L
Amplifier Power 1500 W RMS short-term

มาเพิ่มข่าวใหม่เกี่ยวกับ เจ้แอ๋วนะครับ ในเวป thai dvd มีผู้นำเข้ามาจำหน่ายเปิดให้จองกันแล้ว ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องนะครับเห็นว่า spec ดีราคาจับต้องได้

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 05:50:03 pm »
kollove ของดีมาบอกต่อเยี่ยมเลยครับ  ;D / Sub JL ทำเอาขิงคลั่ง...ไปแล้ว 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2013, 05:54:41 pm โดย vitsanu »

ออฟไลน์ kollove

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 07:12:27 pm »
kollove ของดีมาบอกต่อเยี่ยมเลยครับ  ;D / Sub JL ทำเอาขิงคลั่ง...ไปแล้ว 555

จริงๆแล้วที่ผมมาตีสนิทนี่ผมหวังไอ้ขวดทางขวามือมากกว่าครับ อิๆ

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:36:23 am »

จริงๆแล้วที่ผมมาตีสนิทนี่ผมหวังไอ้ขวดทางขวามือมากกว่าครับ อิๆ

ยินดีครับคุณ kollove จิบไปเซ็ตเสียงไปพริ้ว...เลยครับ สรุปแย่กว่าเดิม (ล้อเล่นครับ) พี่ปาล์มมาที่บ้านได้มีเรื่องฮา..ตลอด เรื่องเล่าแกเยอะมาก เป็นขวัญใจคนที่บ้านไปเลย แถมยังเอาเจ้า JL มาให้ฟัง ติดหูผมไปอีกนานเลยครับ ขอใช้คำว่า เบส 3D เลยละกันเพราะมันไม่มีในศัพท์หรอก ยิ่งนำต้นขั้วมาจาก HDMI A/Q Diamond อีก สุดๆเลย ระบบชุดดูหนังจะดีได้ผมว่าลำโพงซับมีส่วนสำคัญมากๆ ถ้าจะพูดถึงซับ JL ตัวนี้เสียงดีมั้ย ? ผมว่าคำถามนี้มันกระจอกไปเเล้วไม่พูดถึง
เพราะมันยกระดับเสียงจากชุดเครื่องเสียงเดิมขึ้นมาอีกเป็นกอง ขอบคุณพี่ปาล์มและเจ้าอาร์มมากนะครับที่จัดของเจ๋งๆมาให้ลอง / ตบท้ายด้วยสาย Jumper แบบมิตรภาพจากพี่ golf.lek ทำให้เสียงกลาง เเหลม เนียนใสกว่าเดิมเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2013, 11:47:13 am โดย Chaichrist »